1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhkotraloiem

anhkotraloiem Thành viên mới

2. kasim

kasim Thành viên mới

Đi Sapa vào mùa này thì tuyệt rồi, không khí trong lành, phong cảnh thì tuyệt vời Mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm:
    1. Đi Sapa quan trọng nhất là vé tầu vì đường bộ từ HN - LC rất quanh co và mất nửa ngày mới đến, dù có book đc Ks mà ko có vé tầu thì nên đi vé nằm vì các chuyến tàu nhanh đều đi đêm sáng hôm sau đến LC hoặc về đến HN, nếu đi tàu ko ngủ đc thì sáng hôm sau đến SP ko có sức mà chơi bời đâu mà về HN cũng ko đi làm luôn đc.
    2. Xe bus từ ga LC lên SP lúc nào cũng có, khoảng 30 - 35k, nếu biết vp tour nào dưới HN thì book trước vì giá cũng vậy mà lại được đi xe ngon, ko bị vòng vèo đón chờ khách. Nếu đi đoàn đông thì thuê 1 xe 16c, đưa đón 2 chiều ga LC-SP khoảng 800-900k, thuê xe 7c chỉ ít hơn khoảng 100k.
    3. Ks thì nên thuê phòng có View ngắm xuống thung lũng hoặc đỉnh Fanxipang, sáng sớm ngủ dậy ngắm mây tràn vào phòng thì ôi mêlí mêli... đợt mình đi nghỉ ks Moutainview, view đẹp mà nhân viên khá thân thiện.
    4. Chơi bời thì đi Hàm Rồng, Thác bạc - Cổng trời, Cầu Mây ... nếu đi ít người thì nên thuê xe máy lượn, khoảng 100k/ngày. Đôi nào lượn moto mới cảm nhận hết cái ko khí trong lành, lành lạnh và cảm giác tự do, phiêu bồng ngắm cảnh thiên nhiên hùng vĩ ở SP
    5. Ăn uống thì nên ăn tự do, sapa trời lạnh mà ăn trứng nướng, ngô khoai, thịt nướng... nói chung cái j nướng ăn thì phê phải biết, làm thêm tớp rượu táo mèo nữa..khà ..khà.. Nhắc đến lại thèm món lòng phèo nướng hiz.... Đi đông thì làm con lợn cắp nách, món này nên ăn tại nhà hàng hoặc ks chế biến mới ngon, đợt đoàn mình đi 13ng ăn 1 con hết hơn 1tr4 thì thoải con gà mái.
    Đợt vừa rồi bọn mình đi chụp ảnh cưới, đoàn 13ng nên phải tìm hiểu thông tin nhiều lắm. Vé tầu mình đặt phòng vé Friendly 39947383 giá cả thì có bạn nào post trang trước í, xe LC-SP thì mình thuê 1 xe 16c cho cả đoàn đi 2 ngày lúc về có xin số a Khánh lái xe (nói bạn của Kiên lên chụp ảnh cưới chắc a í nhớ) 0912226657, còn ks thì mình làm mất card rùi.
    Tạm thời thế đã nhỉ, cần j pm mình trả lời thêm cho. Tặng cả nhà mấy tấm ảnh cưới mình chụp ở Sapa nè, ảnh dưới là view từ ks mình ở
    Được kasim sửa chữa / chuyển vào 22:43 ngày 18/03/2009
  3. meowwww

meowwww Thành viên mới

tớ vàư đi SAPA tuần trc đây^^
    lên đấy đi tàu thì mất tàm 8 tiếng từ HN - Lào Cai ,tàu ngồi ghế mềm hình như 170K/ng, tàu nằm tuỳ tầng hoặc loại phòng riêng ,tầm 300 trở lên.
    Lào Cai lên sapa thêm 30K tiền ô tô.thêm 1 tiếng nũă tới nơi.
    Phòng ở trên đấy rẻ, ks thường thì >=100k/ng ,đẹp hơn thì 250K trở lên .( t ở cái KS trên đầu dốc tên HOANG HÀ,cũng hơi hơi đẹp ,250K/ng còn nếu muốn ở đẹp hẳn thì vào ROYAL-siêu thích luôn,mỗi tội chém gần đứt cổ :D)
    thuê xe vào bản mất tầm 60-100K ko nhớ :(( (chớ dại vào Tả Phìn nhé,bản này Tây hoá rồi,fát ghét!!)
    ăn uống thì tối ra khu nhà thờ có đồ nướng là thích nhất,nhưg ăn thoả thích thì cũng tầm 300K/4người =.=
    ăn tối hoặc truă thì t chả thấy đâu ngon,như nhau,khá là...chán!
    ăn vặt bánh trái vào HIGH LAND ở trung tâm thị trấn sapa,bánh kem và đồ tây ngon vật vã,ko đắt lắm.
    bar thì có TAÙ BAR , ROYAL BAR ,vào xem cho biết bar Sapa nó thế nào....vào xem mấy em dân tộc chọc Bi-a siêu vật luôn :))
    thế thôi,còn chuă nhớ ra cái j nữa :D
  4. sao_mai85

sao_mai85 Thành viên quen thuộc

Cho mình hỏi nhờ là lên trên sapa có nhiều KS k? Có sợ bị thiếu chỗ k? Mình đi đúng dịp nghỉ giỗ tổ này mà giờ chưa book phòng.
    Định lên đó chọn phòng sau nhưng chỉ sợ thiếu chỗ phải ở ngoài đường thì chít
  5. sao_mai85

Trả lời hộ em,
  6. h0bby

h0bby Thành viên mới

Ở Sapa chả bao giờ sợ thiếu phòng đâu. Hết khách sạn thì mình ở nàh nghỉ. Hết phòng trung tâm thì mình tìm ở ngoại ô. Chịu khó đi xa xa về phía cuối đường Mường Hoa hay về phía ngoài thị trấn, nhiều nhà nghỉ lắm bạn ah.
  7. novossmile

novossmile Thành viên mới

Bon em cung dinh di Sapa dot gio to nay, co dieu la co 5 nguoi 3 gia 2 gai, ma thue 2 nha nghi cung hoi phi, khong biet bac nao co nha y cung join khong vua la de vui, va vua la de do chi phi. Em thi em book phong rui. Em di toi 03/04 den toi 05/04 la ve cac bac nhe.
  8. sao_mai85

Em muốn hỏi thăm về tắm thuốc lá của người dao đỏ, có người nói tắm thích lắm, tắm xong thấy khỏe hẳn người. Nhưng có người nói tắm xong thấy choáng, hình như kiểu uống rượu vậy. mà em k biết uống rượu thì có nên tắm k ạ?
  9. h0bby

h0bby Thành viên mới

Trong phòng tắm có hướng dẫn sử dụng đầy đủ em ah, ko phải lo đâu. Có quy định về thời gian, trung bình 15 - 20'' thấy tức ngực thở gấp thì nên đi ra, ko thì say thuốc nằm quay cu lơ ra phòng tắm để mấy thanh niên Mông đạp cửa vào khiêng ra thì vui lắm đấy Nói chung cứ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là đc.
    Nhớ đi Tả Phìn tắm nhé, đừng tắm ở thị trấn, ko chuẩn đâu.
  10. haopqh

haopqh Thành viên rất tích cực

Em cũng đang dự định đi Sapa từ 30/04 - 03/05. Mục đích là nghỉ ngơi, chụp ảnh phong cảnh và làng bản. Hoan nghênh các bạn cùng tham gia (off tại Sapa, ăn uống, vui chơi, chụp ảnh) cùng đợt.