1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp đỡ em di Sapa nao` ! ^_^

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hattory_vn, 07/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. senjougahara

senjougahara Thành viên mới Đang bị khóa

Mình chưa đi SaPa bao giờ cho mình hỏi chút là đi vào thời điểm nào thì hay nhất nhỉ mọi người :P
  2. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

ai za, bác này tường thuật thú vị ghê ta, thích nhất đoạn quán nét :))

Bác đi mấy mạng, hết nhiêu xiền? Cho e xin số đt nhà nghỉ "mùa xuân" của bác được hem? sắp tới em đi, muốn đặt trước cho lành.

p/s: thông tin của bác rất hữu ích với e, tks [r32)]
  3. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Mình chỉ nhớ, cách đây 2 tuần, 2 mẹ con té Sa Pa. Ôi thôi rồi là khách du lịt.
    Ăn uóngo ử đây đắt thôi rồi. Đã thế, toàn đồ lởm. Ăn chán mà thái độ như bố thí cho mình. Ghét cái mặt
    Còn nhiều, nhiều vấn đề nữa, mỗi ngày em nhẩn nha 1 ít
  4. amazing0206

amazing0206 Thành viên mới

em đi 1 mạng :D thị trấn này đẹp thật, nhưng buồn, đi 1 mình ko nên, nhất là con gái, đi 2 mình 1zai 1 gái càng ko nên - tức cảnh sinh tình lắm - em thề :">
    tiêu pha hơi quá tay, quà cáp linh tinh nữa nên thiệt hại khoảng hơn 2M 1 tý :D
    còn nhiều nhà nghỉ rẻ hơn đấy ạ, lúc đi ăn em thấy có chỗ treo 150k nhưng view xấu lắm, được cái này mất cái kia :( số đt thì em ko nhớ ạ:( ko lưu vào đt
  5. thienlt2

thienlt2 Thành viên mới

Bác nào đi nhiều biết chỗ nào nó bán dao rèn ngon ngon ngon tí ko, em lên định làm con dắt lưng đi chơi cho đỡ sợ
    Gần Tả Văn thì tốt, vì em sẽ ngủ đêm ở đó, có dư thời gian để ngồi buôn chuyện với thợ rèn nhiều hơn
    Gứm, dạo này ra đường cứ phải cẩn thận, phòng thân cho chắc :D :D
  6. patituchi

patituchi Thành viên rất tích cực

hẹ hẹ, vậy là lên đó rùi mới kiếm nhà nghỉ ạ? nhỡ hết phòng thì lại phải vật vã đi kiếm, mệt phết đấy.

@ chiến hữu gần xa: có bác nào biết nhà nghỉ rẻ + đẹp nào ở sapa hem? cho e xin cái số, many tks :x
  7. missh2p

missh2p Thành viên mới

Em và mấy đứa bạn định đi lên Sapa vào dịp trước Tết âm năm nay. Mà tình hình là chưa biết hàh trình, giá cả thế nào cả. Mng tư vấn giúp em được không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ ^^
    À mà tiện thể có ai định đi vào dịp đấy ko đi cùng cho vui ạ ^^
  8. BCK

BCK Thành viên quen thuộc

Theo cá nhân tớ thì đi thời điểm nào cũng đc tùy cái thú của từng người. Có thể lên đó chỉ để thăm thú bản, đi chơi chợ phiên Bắc Hà, mò mẫm thêm tí biết Simacai ra làm sao. Có thể đi dịp ruộng bậc thang lúa chín hoặc dịp ruộng lúa còn đang làm đòng, nắng phản chiếu như những mảnh gương lóng lánh... Mình thì có vẻ thích dịp lạnh, càng lạnh càng thích, để đắm mình trong mây mù lạnh cắt thấu da thịt. Nhưng vẫn cần áo ấm và...không khoái đi 1 mình. Ít ra vài người để có không khí đi chơi, tìm ẩm thực đồ nướng, thưởng thức rượu dân tộc. Còn mấy vụ gái gú thì chịu. Lên đó dành tâm lực để oánh võng du hí.

Sapa và khu vực loanh quanh lân cận là 1 trong những nơi phổ biến thông dụng ngon bổ rẻ, đẹp không đễn đỗi nào so với nhiều nơi khác để đi vỡ mật. Tức cảnh tinh tình thế hợp lý, ý nghĩa hơn.
  9. doccotinh

doccotinh Thành viên mới

- nhớ cũng khoảng tầm này năm ngoái giá phòng ở ks Mùa Xuân là 170k/phòng (phòng ở 4-5 người), vậy mà bây giờ nó cũng chỉ tăng lên thành 200k. trong khi đó ks Châu Long hồi đó là 300k phòng, vậy mà bây giờ lên thành khoảng 600k/ phòng hạng tiêu chuẩn (Châu Long 1).
    - tớ chưa ở khách sạn vườn hồng nhưng nghe bạn bè nói giá ở đó cũng chỉ khoảng 300k/phòng hạng tiêu chuẩn và view thì cũng khá đẹp
    - tớ thấy con người nơi đây cũng khá niềm nở, giá cả sinh hoạt cũng phải chăng. tớ không cảm thấy mình bị chặt chém gì cả.
    - có lẽ điều buồn phiền nhất ở sapa là có quá nhiều em nhỏ đi bán hàng rong, nếu mua cho em này thì em kia cứ hỏi tại sao mình mua của người này mà không mua cho nó ...
  10. BCK

BCK Thành viên quen thuộc