1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giúp em, cách tán cáo này thế nào? (vote thoải mái)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacn08, 07/03/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. gacn08

gacn08 Thành viên quen thuộc

giúp em, cách tán cáo này thế nào? (vote thoải mái)

tình hình là thế này các bác ạ: em yêu cáo, cáo này là bạn của em (cũng may chưa phải bạn thân), em đang tán cáo mà chưa đâu vào với đâu, em cũng đã đọc topic của bác Quác "làm thế nào chuyển bạn thân thành bạn gái rồi", cũng áp dụng những chiêu trong đấy rồi, cũng thấy cáo quan tâm tới em, nhưng sau đấy rồi lại chẳng biết làm thế nào để nâng tình cảm của cáo lên được hic hic.
    Mấy lần cáo có nói em là bestfriend của cáo ( đang sướng ), nhưng rồi cáo lại nói tiếp là hy vọng bọn mình sẽ không ai làm mất đi tình bạn này nhé (nghẹn ngào ) . Cáo cũng lờ mờ đánh hơi được tình cảm của em, hồi trước cáo yêu 1 đứa cùng lớp, bây giờ thì chia tay rồi, chắc không thể làm bạn được nữa nên sợ nếu em yêu cáo rồi sau này chuyện chẳng đi đến đâu thì cáo lại mất 1 người bạn nữa nên cáo nói rào trước vậy
    Tháng sau là sinh nhật cáo, em định tặng hạc giấy cho cáo nhưng sợ cáo biết tỏng ý đồ lại đề phòng thì khó khăn cho em quá, em hỏi sớm thế này để còn có thời gian suy nghĩ. 1 cái đầu không thể sáng suốt bằng nhiều cái đầu, thế nên lên đây nhờ các bác tư vấn cho em mấy cái này với:
    1. Cách tấn công cáo này thế nào (cái này quan trọng nhất xin giúp em nhiệt tình với )
    2. Sinh nhật tới có nên tặng hạc cho cáo ko, nếu tặng được thì tặng như thế nào ?
    3. Nếu không tặng hạc được thì nên tặng gì cho độc đáo ?

Vấn đề nó là như thế xin các bác giúp em với, vote tưng bừng cho các bác. Bác nào muốn có thêm thông tin em sẽ cho tiếp

PS: Các bác đừng chửi em ngu nhá, vì em vẫn chưa thoát khỏi kiếp gà
  2. lilz

lilz Thành viên mới

tớ k thích hạc, phản đối tặng hạc
  3. Necrophilia

Necrophilia Thành viên mới

hì hì,bạn thân à...mình cũng có 1 cô bạn thân,còn xinh hơn cả ngừời mình thích...nhưng bạn thân thì vẫn là bạn thân,kể cả lúc nó lấy chồng mình vẫn muốn nó là bạn thân mình....Vì vậy,nếu bác chưa có 1 ngừoi bạn thân khác giới nào,và bác chưa thích nó đến mức đắm đuối...thì làm bạn thân vẫn là tốt nhất bác ạ....nhiều kỷ niệm.....Còn bác vẫn muốn tán thì em chịu...em ko biết gì về vấn đề này....
    Tặng hạc giấy thì đâu có sao hả bác....quá hay....con gái thích những món quà được làm từ tấm lòng,nhiều nhiệt huyết
  4. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Chú biết điểm khác nhau cơ bản giữa gà chọi và gà con là gì không? Gà chọi thì hành động chứ không có ngồi suy nghĩ đắn đo nhiều như gà con. Nhưng việc như sinh nhật có nên tặng quà hay không? tặng quà gì? là quá tủn mủn và không có ý nghĩa gì quan trọng cả. Chú đi cưa gái chứ không phải đi nịnh đầm gái nên không cần quan tâm đến những việc tủn mủn như vậy. Có nghĩa là gì? Có nghĩa là thích thì tặng, không thích thì thôi. Muốn tặng gì thì tặng cái đó, miễn nó thể hiện được lòng thành của chú.
    Một biểu hiện nữa của bệnh gà là tin vào cái quan niệm sai lầm dưới đây:
  5. born2lead

born2lead Thành viên mới Đang bị khóa

Bác cứ từ từ....đừng quắn
    Bác cho thêm thông tin : Bác và cáo quen nhau bao lâu rồi,thân tới mức nào,Cao chia tay thang kia bao lâu,2 ng có cột mốc nào quan trọng ko? Đặt biệt : Bác và Cáo bi nhiu tuổi rồi mà còn tặng hạt giấy? Những chiêu bác áp dụng của bác Quác là rhế nao?
    Mấy cái trên là mình nhắc để các Cao thủ có thêm thong tin tư vấn cho chính xác thôi
    Khi chưa có thông tin mình tạm nói thế này
    1/ Cáo dù có biết ý đồ của bác cũng chỉ là lờ mờ đoán ra thôi,thực hư thế nào Cáo cũng chưa biết đâu
    Bác cứ quan tâm Cáo theo kiểu 1 ng bạn tốt nhung nhiệt tình chút vào....nhung nếu Cáo có rủ đi đâu chơi thì tùy tình hình mà kiềm chế từ chối...(cái này làm rồi,hiệu quả ko ngờ)
    Cái quan trọng cáo co đoán được thì đoán,đừng nhận ý đồ của mình...
    Bác phải để ý các bạn thân của Cáo,ai than với Cáo thì cố gắng mà bắt thân,nhưng chỉ âm thầm thôi,đừng cho Cáo biết..và chú ý trành sự hiểu lầm...
    Có đi chơi,bạn bè nói này kia bác cứ cười bảo là bạn thân,nếu họ nói zì 2 ng bác cứ cười khẩy...
    Cáo sẽ nghĩ.."tên này có y đồ với mình mà sao nhung lúc ấy hắn cứ trơ ra" rồi bác cứ xen kẽ quan tâm Cáo...cho Cáo lên ruột xuống ruột rồi sẽ chú ý tới bác khác hơn....
    Mình vẫn là Gà, những cái trên chẳng phải suy đoán tâm lý gì hết,cũng chẳng sách vở....
    Cái vụ mà từ bạn thân làm cho nó thích mình thì em cũng làm chừng 4 lần...thành công tất,có cái lần thứ 4 là em cần tư vấn trên này ấy........Đó là cách Gà hiệu quả đối với mình...chia sẻ cùng bác
  6. emsekobuonnua

emsekobuonnua Thành viên mới

Cái bạn cùng lớp mà cáo yêu đâu fải là bạn thân của cáo!
    Sao m` thấy chuyển từ bạn thân sang ngyêu là một điều quá khó? Con gái đã có ý nói xem như là bạn thân và đừng đánh mất TB này có lẽ là ko bao giờ có ý nghĩ rằng muốn làm NY của bạn thân m`!!!
  7. vantu_kt

vantu_kt Thành viên quen thuộc

[/quote] Bác cứ từ từ....đừng quắn
    Bác cho thêm thông tin : Bác và cáo quen nhau bao lâu rồi,thân tới mức nào,Cao chia tay thang kia bao lâu,2 ng có cột mốc nào quan trọng ko? Đặt biệt : Bác và Cáo bi nhiu tuổi rồi mà còn tặng hạt giấy? Những chiêu bác áp dụng của bác Quác là rhế nao?
    Mấy cái trên là mình nhắc để các Cao thủ có thêm thong tin tư vấn cho chính xác thôi
    Khi chưa có thông tin mình tạm nói thế này
    1/ Cáo dù có biết ý đồ của bác cũng chỉ là lờ mờ đoán ra thôi,thực hư thế nào Cáo cũng chưa biết đâu
    Bác cứ quan tâm Cáo theo kiểu 1 ng bạn tốt nhung nhiệt tình chút vào....nhung nếu Cáo có rủ đi đâu chơi thì tùy tình hình mà kiềm chế từ chối...(cái này làm rồi,hiệu quả ko ngờ)
    Cái quan trọng cáo co đoán được thì đoán,đừng nhận ý đồ của mình...
    Bác phải để ý các bạn thân của Cáo,ai than với Cáo thì cố gắng mà bắt thân,nhưng chỉ âm thầm thôi,đừng cho Cáo biết..và chú ý trành sự hiểu lầm...
    Có đi chơi,bạn bè nói này kia bác cứ cười bảo là bạn thân,nếu họ nói zì 2 ng bác cứ cười khẩy...
    Cáo sẽ nghĩ.."tên này có y đồ với mình mà sao nhung lúc ấy hắn cứ trơ ra" rồi bác cứ xen kẽ quan tâm Cáo...cho Cáo lên ruột xuống ruột rồi sẽ chú ý tới bác khác hơn....
    Mình vẫn là Gà, những cái trên chẳng phải suy đoán tâm lý gì hết,cũng chẳng sách vở....
    Cái vụ mà từ bạn thân làm cho nó thích mình thì em cũng làm chừng 4 lần...thành công tất,có cái lần thứ 4 là em cần tư vấn trên này ấy........Đó là cách Gà hiệu quả đối với mình...chia sẻ cùng bác
    [/quote]
    Bác này quái thật, cách của bác khá đúng nhưng đôi khi phản tác dụng ( em bị rồi ) . Đúng đấy, bạn cứ nhớ đến câu theo tình tình trốn, trốn tình tình theo là được. Lúc đi câu thì lúc câu,lúc thả, thế...cứ từ từ, đừng vội, từ từ cháo nó mới nhừ, lai rai cho khoai nó chín.
    Bạn tặng cái khác đê, tặng hạc cho cừu thôi, không tặng cho cáo được đâu, cáo sẽ cho là bạn trẻ con. Vote bác born2lead 5 sao.
  8. born2lead

born2lead Thành viên mới Đang bị khóa

Trốn quá tình kiếm ko ra cũng nguy....
    Trước đây có đọc,có nghe,rồi để đó ,cũng ko tin lắm...cứ tin là lòng tốt và sự chân thành rồi sẽ được đền đáp...nhung nếu có đền đáp chăng nữa cũng ko bao h là tình yêu......
    Chu topic: sao mất tiêu rồi
    Thêm chút đỉnh : từ đây tới đó còn 1 tháng thì bác cứ lên kế hoạch sơ sơ sẵn đi...lúc nào câu,lúc nào thả...canh cho đúng thời vụ
  9. gacn08

bạn thân khác giới thì em không thiếu nhưng em yêu cáo này thật rồi bác ạ
  10. gacn08