1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em chuyện này với (có nên để người yêu gặp lại bạn trai cũ ko?)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi guynplen, 25/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. guynplen

guynplen Thành viên mới

Giúp em chuyện này với (có nên để người yêu gặp lại bạn trai cũ ko?)

Chả là chúng em yêu nhau cũng đã lâu. Trước khi yêu em, ny em cũng có yêu 1 anh (nhưng mà cả hai ko hợp nhau nên thôi). Anh này vẫn chưa biết bạn gái em đã yêu em và cứ năn nỉ đòi gặp bạn gái em để nói chuyện.
    Bạn gái em bảo em đi cùng với bạn ý đến gặp anh kia. Nhưng em ko biết là có nên đi cùng ko? Và có nên để bạn gái em đi một mình gặp lại anh kia không?
    Các bác giúp em với.
  2. nhuloituta

nhuloituta Thành viên mới

Nguy hiểm lắm.
  3. guynplen

guynplen Thành viên mới

Thế em phải làm thế nào bây giờ hở các bác?
  4. river_sound46

river_sound46 Thành viên mới

Đi cùng là phương án tốt nhất, mà trước khi đi nhớ thống nhất với bạn gái mục đích chính cho buổi gặp mặt này là giới thiệu bạn trai mới và chấm dứt bạn trai cũ.
  5. orawind

orawind Thành viên mới

Bác đi cùg với bác gái là tốt nhất. Có bác đi cùg rùi thì ôg kia cũg jảm bớt fần nào cái ý định ban đầu
  6. guynplen

guynplen Thành viên mới

Cảm ơn các bác. Em đã Vote 5* cho tất cả các bác rồi.
  7. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

đi cùng là đương nhiên rồi bác nhờ mọi người tư vấn làm gì nữa
  8. verilog

verilog Thành viên mới

Bạn gái đã nói thế còn gì. Dũng cảm lên đi, muốn yêu cũng phải mạnh mẽ tý cho gái nó nể chứ .
  9. honnhien_cotien

honnhien_cotien Thành viên mới

nhưng ít ra thì bạn cũng phải biết lí do của cuộc gặp mặt này chứ ? nếu như họ gặp nhau để dứt khoát tình yêu cũ , bạn kô nên đi cùng , bởi như thế sẽ làm cho cuộc nói chuyện 3 người trở nên rất căng thẳng , và sức ép sẽ đè xuống ngươi yêu của bạn . hơn nữa , đi cùng trong truờng hợp này sẽ làm cho người yêu bạn khó xử , và có thể dẫn tới ý nghĩ rằng bạn chưa hoàn toàn tin tuởng vào tình yêu của cô ta , mà tin tuởng , trong tình yêu là điều cần phải cố gắng vun đắp .
    nếu như người kia vẫn chưa biết cô gái đó đã có nguời yêu mới , và đó là bạn thì bạn càng kô nên đi , bởi đàn ông luôn luôn có lòng tự ái cao , cao hơn đàn bà rất nhiều , nếu bạn chưa biết độ sâu đậm của người đó với bạn gái bạn là thế nào , đi gặp anh ta sẽ làm cho cuộc nói chuyện nảy sinh nhiều mâu thuẫn . ví dụ như người kia sẽ lên tiếng thách thức để nâng cao sĩ diện với bạn gái bạn , kiểu như...." anh sẽ làm mọi thứ để lấy lại tình cảm của em " , hay sẽ nói những điều nặng nề kiểu " em bỏ anh chỉ vì ..thằng này thôi sao " . hoặc sự có mặt của bạn sẽ làm cho người kia cảm thấy bị xúc phạm truớc người yêu cũ .
    bạn chỉ nên đi cùng trong truờng hợp cả 3 người đều đã biết nhau , và chắc chắn rằng cuộc nói chuyện sẽ kết thúc bằng 1 kịch bản có hậu . còn nếu kô , kô nên đi . bạn phải tin vào tình yêu của người yêu mình chứ .
  10. guynplen

guynplen Thành viên mới

Bạn gái em cũng chưa rõ mục đích của cuộc gặp này nữa cơ. Họ chia tay vì có quá nhiều khác biệt và bạn gái em cũng đã nói rõ ràng với anh ấy rồi nhưng anh ta vẫn muón gặp bạn gái em để nói chuyện .
    Tại bạn em từ chối gặp anh kia nhiều quá, lần này đành nhận lời rồi nhưng cũng ko thích đi gặp lắm nên muốn em đi cùng. Em thì em rất tin bạn gái em nên em mới băn khoăn là có nên đi cùng hay là để bạn em đi một mình hay không?