1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em giảm cân 5 - 7 kg trong 1 tháng với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi viettuong, 13/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viettuong

viettuong Thành viên quen thuộc

Giúp em giảm cân 5 - 7 kg trong 1 tháng với

Hiện giờ em 80kg, em muốn giảm 5 - 7kg cho vừa người trong vòng 1 tháng. Em tập chạy bộ 1 ngày/2 lần, 1lần/1 giờ. Các bạn cho mình thực đơn trong ngày để mình giảm cân với. Cám ơn nhiều ạ [/teal][/b]
  2. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên rất tích cực

ĐÂY NÈ EM GÁI! CHỊU KHÓ ĂN NHÉ! ĐỪNG THAM QUÁ!
    Hông và ?ovòng ba? quá khổ là nỗi lo lắng của rất nhiều phụ nữ. Có nhiều người không béo nhưng vẫn bị dư mỡ ở những phần này. Vậy ăn kiêng thế nào để giảm mỡ thừa ở những vùng đó.
    Để giải quyết lượng mỡ thừa ở hông và mông, bạn cần áp dụng chế độ ăn kiêng dưới đây thật chuẩn xác và kiên trì, sau vài tháng, bạn sẽ thấy thân hình mình thon gọn trông thấy. Cùng với chế độ ăn kiêng này, bạn nên uống nhiều nước tinh khiết, không uống trà và cà phê.
    Thứ 2:
    Sáng: Sữa chua, 1 quả táo, bánh mỳ, cà chua tươi.
    Trưa: Bánh mỳ nướng ăn kèm xúp đậu, cải xoong.
    Tối: Rượu vang nhẹ, súp lơ ninh mềm với pho mát, cà chua, táo nướng mềm trong lò vi sóng, rắc lên đó một ít mật ong.
    Thứ 3:
    Sáng: 1 mẩu xúc xích nướng, bánh mỳ ăn với mứt quả, canh nấm.
    Trưa: 2 lát bánh mỳ ăn với pho mát làm từ sữa đã gạn kem, rau diếp tươi, nho tráng miệng.
    Tối: Rượu vang nhẹ, một lát cá nướng với hành và hạt tiêu, rưới chút nước cốt chanh, súp bắp cải, bí đao, cà chua, bông cải xanh.
    Thứ 4:
    Sáng: 1 quả trứng luộc lòng đào, 2 lát bánh mỳ.
    Trưa: Bánh mỳ ăn kèm sa lát rau, súp đậu, tráng miệng bằng dưa hấu, chuối.
    Tối: Rượu vang, súp lơ hầm nhừ với đậu xanh, cà chua nướng trong lò vi sóng.
    Thứ 5:
    Sáng: Bánh mỳ nướng ăn kèm pho mát làm từ sữa đã gạn kem, cà chua sống.
    Trưa: Bánh mỳ ăn kèm giăm bông, rau diếp, tráng miệng bằng 1 quả táo, nếu vẫn đói, bạn có thể ăn thêm chút cá ngừ, và salad rau.
    Tối: Rượu vang, 1 lát thịt cừu nướng, súp khoa tây, đậu xanh, bắp cải, tráng miệng bằng nước cam.
    Thứ 6
    Sáng: Bánh mỳ, sữa tươi tách béo, chuối chín.
    Trưa: Salad tôm, bánh mỳ nướng với pho mát làm từ sữa tách kem, cà chua nướng mềm, tráng miệng bằng 1 quả lê.
    Tối: 4 lát cá nướng, cà chua nướng, súp đậu, cải xoong, tráng miệng bằng nho tươi.
    Thứ 7:
    Sáng: Dưa hấu và sữa chua (sáng thứ 7, có thể bạn không phải đi làm nên chỉ cần ăn nhẹ như thế).
    Trưa: Bò bít tết với bánh mỳ, súp rau tươi, cà chua, tráng miệng bằng cam tươi.
    Tối: Mỳ spaghetti với cà chua, thịt gà, tráng miệng bằng chuối.
    Chủ nhật:
    Sáng: Một đĩa hoa quả nhỏ (gồm táo, lê, chuối), sữa chua.
    Trưa: Mỳ spaghetti với súp đậu xanh, hạt tiêu, hành tây, hai lát bánh mỳ, salad rau diếp, tráng miệng bằng quả kiwi.
    Tối: Rượu vang, súp khoai tây thịt gà, một bát cơm nhỏ.
    Lưu ý:
    - Với thói quen của người VN, bạn có thể ăn mỗi bữa một bát cơm nhỏ thay bánh mỳ và súp nhưng nên hạn chế vì ăn cơm nhiều sẽ không thể giảm mỡ ở bụng, hông và mông đâu.
    - Thay vì ăn một bữa trưa thật no, bạn có thể ăn thành hai bữa nhỏ thì việc ăn kiêng sẽ cho hiệu quả tốt hơn.
    - Ngoài ra, với thực đơn đa dạng và nhiều món như đã nêu trên, mỗi loại bạn chỉ nên ăn một chút xíu vừa đủ no. Chúc các bạn có thân hình thon thả như ý.

Cám ơn chị, em là zai, ko phải vịt zời. Dù sao cũng cám ơn chị góp ý
  4. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên rất tích cực

đây là thực đơn của thèng bạn tớ nè
    nó giảm từ 120kg xuống 80 kg trong vòng gần hơn nửa năm, bắt đầu từ tháng 4 năm ngoái đến tháng 1 năm nay nè
    Chế độ ăn đối với người béo
    Công thức tính mức độ béo:
    BMI= (cân nặng):(chiều cao x chiều cao)
    Người bình thường BMI <24 ở đàn bà
    <25 ở đàn ông
    Béo phì khi BMI ở mức giữa 25 và 30
    Quá béo phì khi BMI>30
    Soupe làm tiêu hao mỡ
    Nguyên liệu: 1 bắp cải lớn(hoặc 2 bó rau cải,rau muống chừng 2kg)
    8 cây hành lớn (nếu ko thích ăn hành thì bỏ)
    2 trái ớt xanh (ớt đà lạt)
    2 hộp cà chua (hoặc 0.5 kg cà chua tươi xắt hạt lựu)
    1 bó cần tây (ko thích cần tây thì thay bằng thứ khác
    1 gói Soupe hành hoặc súp Knor
    Các gia vị khác: muối, tiêu, rau ngò, ớt sốt cay
    Tiến hành:
    Xắt các loại trên thành những miếng nhỏ rồi đổ nc xâm xấp vào. Đun lửa lớn trong vòng 10 phút. Sau đó đun lửa nhỏ riu riu cho đến khi rau mềm.Bạn nên ăn loại soupe này bất kì khi nào bạn đói, ăn bất cứ khi nào bạn muốn, ăn được càng nhiều càng tốt vì loại soupe này làm bạn ko đói do dạ dày lúc nào cũng đầy nhưng ko cho bạn thêm năng lượng.
    Lịch ăn kiêng trong 1 tuần
    Ngày thứ 1:
    Ăn súp rau như hướng dẫn ở trên
    Ăn tất cả các loại trái cây trừ trái cây có chất ngọt, tốt nhất là ăn dưa leo và dưa hấu, uống thường không uống nước ngọt
    Vào buổi tối nên tự cho mình 1 củ khoai tây luộc hoặc nướng
    Ngày thứ 2:
    Ăn nhiều soupe trái cây không ngọt, nhiều rau, ko ăn khoai tây nướng hoặc luộc
    Ngày thứ 3:
    Ăn nhiều soupe, nhiều rau (có thể ăn rau xào với dầu thực vật)
    Ngày thứ 4:
    Ngoài soupe bạn ăn thêm 3 trái chuối và uống sữa ko béo (không bỏ đường vào ly sữa) chuối và sữa cho năng lượng cacbonhydrat để giảm sự thèm ngọt
    Ngày thứ 5:
    Bạn có thể ăn 300-600g thịt bò, 1 -6 trái cà chua tươi trong ngày này. Uống 6-8 ly nước để rửa sạch acidudic trong máu. Ăn ít nhất 1 lần soupe trong ngày
    Ngày thứ 6:
    Thịt bò và rau ăn tuỳ thích nhưng ko được ăn khoai tây. Ăn soupe ít nhất một lần trong ngày.
    Ngày thứ 7:
    Ăn soupe, cơm 1 chén, nước trái cây không đường, nhiều rau
    Vào cuối ngày thứ 7, nếu bạn ăn theo đúng lịch ăn kiêng bạn giảm từ 5-8 kg. Nếu giảm hơn 7 Kg hãy ngừng ăn kiêng 2 ngày trước khi tiếp tục lịch ăn kiêng để giảm cân theo ý muốn.
    Chế độ ăn kiêng này có hiệu quả nhanh chóng làm tiêu hao mỡ và bí quyết của nó là giúp bạn đốt cháy năng lượng dư thừa được tích trữ dưới dạng mỡ dưới da. Nó thanh lọc cơ thể của bạn.
    Vì mỗi cơ thể có những đặc tính khác nhau nên chế độ ăn kiêng này sẽ có những ảnh hưởng khác nhau tuỳ từng người. Đến ngày thứ 3 bạn sẽ có năng lượng hơn lúc ban đầu nếu theo đúng như trên.
    Phương pháp này làm giảm cân tuyệt đối mà không gây hại cho cơ thể bạn. Bạn có thể theo lịch này cho đến khi nào bạn muốn và sẽ cảm thấy nhẹ nhõm trong cơ thể và sảng khoái về tinh thần.
    Không được: ăn bánh mì
    Không uống rượu bia
    Nên uống: Nước lọc, trà không đường, cafe đen, nước trái cây không đường, sữa không có chất béo.
    Bạn có thể ăn thịt gà thay cho thịt bò nhưng phải bỏ da
    Bạn có thể ăn thịt lợn nhưng phải lọc hết mỡ đến mức mắt thường không nhìn thấy mỡ
    Chế độ này phối hợp với đi bộ 6Km/ngày sẽ làm bạn giảm cân nhanh chóng tránh được những hiểm hoạ về tim mạch.
  5. asagi_rio711

em cũng béo alứm nhưng vẫn chưa dám áp dụng vì cái món dúp kia kìa ăn ghê lắm, toàn mí thứ rau quả mùi nồng,thằng bạn em bảo nó mất 2 năm để ăn cái súp ý đấy
    đến khi nó ăn cái súp ý ko thấy kinh nữa thì công cuộc giảm cân bắt đầu và hiệu quả vô cùng
  6. ngaythu_8

ngaythu_8 Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Trong một tháng giảm cân bạn nhớ
    1.Chỉ uống nước lọc không uống các loại nước khác
    ( cà phê , bia , rượu) vì ở trong đó đều có năng lượng cả
    2. Ăn không cần theo thực đơn nào chỉ cần bằng 1/3 suất ăn hàng ngày của bạn, dĩ nhiên kiêng đồ ngọt mỡ chất béo

3. Tập thể dục đều hàng ngày ,( tập nhẹ nhàng thôi không cần gắng sức )
    Mỗi ngày khoảng 30 phút
    4 Ngồi học hoặc ở cơ quan tập hít thở nhé ( hít thật sâu vào khoảng 10 giây ,sau đó thở mạnh ra)
    Yên tâm vòng hai của bạn sẽ giảm xuống đáng kể
    Đơn giản thế thôi cố gắng nhé
    Đừng quan tâm đến cái cân
    Yên tâm bạn sẽ giảm cân và khoẻ mạnh
  7. viettuong

Cám ơn các bạn, mình sẽ nghiên cứu cách hướng dẫn của các bạn. Hi vọng ẽ giảm đc cân. Vote cho các bạn nhá
  8. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Quốc sách là tiết kiệm vậy mà các bạn lãng phí quá, hao bao tiền mới được 7-8kg thịt giờ lại vứt đi. Rút cục các bạn muốn gì ?
  9. asagi_rio711

nhưng béo quá rồi thì phải cố thôi chứ làm sao bạn
    béo quá cũng đâu có đẹp
  10. duongthoi

duongthoi Thành viên quen thuộc

Nếu bạn thật sự mong muốn, cách tốt nhất là chi 1 khoản tiền mua thực phẩm ăn kiêng mới. 1 số sản phẩm như Herbalife hay Cambridge diet đang có mặt tại Vn đã được khẳng định chất lượng.