1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giúp em mí - chị nào biết cách làm chậm ngày đèn đỏ ko ah

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi himawari_276, 11/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaubongmisa

gaubongmisa Thành viên mới

bạn ơi, dùng tampon như thế nào cho nó khỏi rách...
    Thật đấy, tớ thắc mắc mãi và cũng chưa dám thử vì sợ
  2. takemetoyoursoul

takemetoyoursoul Thành viên mới

có thuốc đấy em ạ. Nhưng uống sẽ ảnh hưởng đến lần có kinh sau nên ko nên lạm dụng quá. Dùng thuốc xong muốn có kinh trở lại uống cao ích mẫu, hôm sau kinh ra luôn. Em cứ ra hiệu thuốc hỏi thuốc làm chậm kinh. Chị mua ở cửa hàng ở phố thành công.. chả nhớ địa chỉ chính xác, nhưng em rẽ từ đường La Thành xuống nó nằm bên tay phải, chỉ khoảng 10- 20m là thấy hiệu thuốc nho nhỏ rồi...
  3. DauThouu

DauThouu Thành viên mới

Uống 1 viên paracetamon hay pamin trước ngày đầu tiên của chu kỳ 2 hoặc 3 ngày là chậm lại thôi. Cách này mọi ng vẫn hay dùng mà. Còn thuốc tránh thai thì phải uống ít nhất từ 1 tháng trước và phải uống loại hằng ngày.
    Chưa bgiờ nghe nói uống cafe chậm lại cả, chị cứ uống cafe trc ngày đầu tiên chu kì hay lúc đã xong xuôi là lại bị thêm.
  4. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

Theo mình thì ko nên dùng thuốc gì có nguy cơ để lại hậu quả sau này. Bạn có thể thử dùng cảm xuyên hương, có thể làm chậm khoảng 3-5 ngày, nhiều thì 1 tuần. Thuốc này ko có tác hại gì cho cơ thể.
  5. himawari_276

himawari_276 Thành viên mới

em đã đọc hết bài của các bạn các chị rùi. thanks mọi ng` lắm lắm.nhg mà huhu. em vẫn băn khoăn. hay cứ để nguyên cho nó lành mọi ng` nhỉ. sợ wá
  6. lovemail_87

lovemail_87 Thành viên mới

Ra hàng thuốc, bảo ngta cho mấy liều.
    Có cả dạng chích, rất công hiệu.
  7. ve_con

ve_con Thành viên mới

thấy cái avatar quen quen, hóa ra ... ^^
    để nguyên cho lành, cùng lắm thì ra hàng thuốc hỏi xem có cách nào ko thôi chứ đừng dại uống gì >"< làm sao biết được
    Chị uống cafe cả paracetamol rồi, chả hiệu nghiệm gì đâu, vẫn như bình thường, chỉ là ko bị đau bụng thôi.
  8. lum_dong_tien_online

lum_dong_tien_online Thành viên mới

Mua thuốc chậm kinh Primolut N 40k/1 vỉ uống trước ngày có kinh 2 đến 3 ngày.Sau khi ngưng sử dụng thuốc sẽ có kinh trở lại sau 2 ngày.
    Tác dụng phụ duy nhất là sau đấy trứng cá bung mẹt.
    Đang dùng thuốc này đâm hiểu biết ra trò heeee
    Tạm biệt Kotex!
  9. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Hôm trước mình vừa than thở, được bà chị đưa cho vỉ thuốc này gọi là thuốc ổn định nội tiết ý có tên là Orgametril tớ uống 1 lần mà lui lại được 3 hay 4 hôm j đó, nhưng tại tớ lại ko đj nữa thành ra ko uống nữa. Nếu bạn uống thì chắc là lui lại được 1 tuần, tớ uống trước ngày bị 3 ngày.
    Mà tớ thấy bảo là dùng Tampon chỉ dành cho những ai có gđ roài chứ nhỉ. Chưa có gđ dùng cái nài chắc chắn là rách đới.
  10. transusu

transusu Thành viên mới

lấy 9 hạt đậu xanh bỏ vào miệng nhai và nuốt sống .. hoặc 9 hạt gạo cũng được... nó trội lên 7 ngày đó chị