1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giup em thiet ke ban ve voi !

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi tungpho, 25/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tungpho

tungpho Thành viên mới

Em vừa được Bố Mẹ cho 1 miếng đất ( có sơ đồ ) , để dành 1 ít tiền muốn xây nhà ....Mong các bác thiết kế cho em một căn nhà cấp 4 có sân vườn đẹp , trẻ trung , hiện đại , có gagare ......
    Gồm 1 phòng khách , 1 phòng ngủ lớn có toilet và bồn tắm , 1 phòng ngủ nhỏ , nhà bếp+ăn , toilet , sân giặt + phơi đồ sau nhà ....
    Diện tích đất : 215,5 m2
    Trong đó : 107,2 m2 nằm trong qui hoạch mở đường
    Còn lại : 108.3 m2
    Tuy nhiên , bề rộng của thủa đất này còn rộng hơn khoảng 2 mét nữa (thuộc quyền sử dụng của em nhưng ko nằm trong sơ đồ đất ) và cũng nằm trong qui hoạch . Việc quy hoạch ko biết chừng nào mới thực thi nên em phải xây nhà cưới vợ thôi . Mong các Bác tư vấn và thiết kế chi tiết giúp em với ... em xin cám ơn và hậu tạ ....

Tùng : 0913790072
  2. tungpho

tungpho Thành viên mới

Sao không có ai cho mình chút ít tư vấn vậy ?
    Qua Tết là em xây nhà rồi ! Giúp em đi các Bác !
  3. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Hì ! tại bác hỏi ở box Kỹ sư vấn đề thuộc Kiến Trúc, lại là dân ở HNội....
    Em là Kts. nhưng đây là web phi lợi nhuận, nên sẳng lòng tư vấn bác
    Nhưng em nhìn khu đất thì ko biết gì về kích thước hết. Theo bvẽ QH thì đất nhà bác sau khi qh chỉ còn có ..dẹp lép ! Vậy bác nói xây luôn rồi sau này đập ko bồi thường cũng ko hoàn công à nghe !
    Thứ 1 là bác vẽ lại với kích thước đo đạc thực tế, em sẽ xem có làm trong đất mình cái gì ko, bí quá mới lấn đất QH. nói chung bác nói còn 2m đất gì đó em ko hiểu.
    Cung cấp các thông tin về số phòng trong nhà, số tiền đang có và số tầng cao.
    Post xong rồi nhớ PM cho em, vì em ít ghé qua đây lắm.
    có thể mail em. ttnuuu@yahoo.com
    Có nhà là sướng gùi, em cũng vợ con rùi mà chưa mua được đất ! hic !
  4. dtlongvn

dtlongvn Thành viên mới

Chỉ cần nói rõ trả được bao nhiêu tiền, Đảm bảo bạn sẽ nhận được thiết kế ngay
  5. azoo

azoo Thành viên mới

Hì hì, bro này nói chung chung quá.
    Tốt nhất là nếu muốn ở một ngôi nhà đúng với mức đầu tư của mình thì nên đi tìm 1 đơn vị thiết kế hoặc 1 cá nhân thiết kế để người ta thiết kế cho ( cá nhân thiết kế thì nên có chứng chỉ hành nghề vì dù sao như thế là người ta cũng đã có kinh nghiệm và được pháp luật công nhận)
    Còn nếu không muốn và tự mình làm thì sent email cho mình.
    Mình gửi cho cái bản vẽ của 1 cái nhà tương tự và sau đó tự làm, như vậy sẽ tiết kiệm nhưng không có hiệu quả khi sử dụng.
    Còn tư vấn ở trên này thì thật sự chỉ vừa phải thôi. Làm nhà có nhiều thứ rắc rối lắm ( với người ngoại đạo). Và hơn nữa, tư vấn free chỉ có chừng mực thôi. Nghề nào cũng vậy muh.
  6. minhssa

minhssa Thành viên mới

Với hình thửa đất nhà chú...anh nghĩ không khéo chú xây mịa nó một dãy nhà cấp bốn cho thuê kinh doanh nhỏ hay cho lao động thuê,nghe ra hợp lý hơn là xây nhà để ở....
  7. minhssa

minhssa Thành viên mới

tiếc là đất nhà chú không nằm trong địa bàn quản lý của anh (ở HN) không thì anh ủng hộ cho chú cái thủ tục làm GPXD