1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em tiếp cận một cô gái cá tính (mạnh)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi luanban, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luanban

luanban Thành viên mới

Giúp em tiếp cận một cô gái cá tính (mạnh)

Các bác ơi, muốn tiếp cận 1 cô gái cá tính mạnh 1 tí, kiểu như đôi lúc như con trai, ko thích đc quan tâm quá mức ấy, thì phải làm như nào? Làm sao để ngta vẫn thấy mình quan tâm, có ý định nghiêm túc tiến tới, nhưng lại ko làm ngta khó chịu? Thanks các bác nhiều!
  2. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Ngày đẹp ( cô ta mạnh mẽ) thì bạn nhí nhảnh đòi hỏi cô ta chiều chuộng những ý thích vớ vẩn của bạn.
    Ngày xấu ( cô ta gặp chuyện khó khăn) thì bạn an ủi bằng những lời ngọt ngào, mềm mại.
    Thỉnh thoảng: Đấm lưng, tẩm quất, mát xa cho cô ta.
    * Túm lại là nếu cô ta tính như đàn ông mà cậu muốn cưa, thì cậu phải tự biến mình thành người có tính cách đàn bà 1 tí.
  3. luanban

luanban Thành viên mới

Em hiểu ý bác, là phải tạo sự đối lập. Nhưng xem ra em chỉ làm đc ý thứ 2. Em sẽ suy nghĩ thêm về câu cuối.
    Cảm ơn bác onamiowada.
  4. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

những cô gái kiểu này bề ngoài tỏ ra rất mạnh mẽ và bất cần, nhưng thực ra họ là người rất yếu đuối, cứ dùng nhiều hành động lãng mạn vào, họ cư xử và phản ứng thế nào kệ họ, rồi sẽ có ngày củi cháy ra tro thôi
  5. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

đồng ý cái vàng vàng, nhiều khi tính họ cũng sáng nay chiều mưa lắm cơ
  6. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

** !!!
    Nó có tính đàn ông nhưng chung quy lại nó vẫn là đàn bà - có chăng sự khác biệt là nó sẽ hiếu thắng và độc lập hơn nhưng con khác 1 tý. Dẫn đến cách tiếp cận và thể hiện cũng sẽ khác đi 1 tý nhưng bản chất thì ko thay đổi
    Muốn cưa GÁI tức là mình phải là ĐÀN ÔNG. GÁI yêu ĐÀN ÔNG chứ KO YÊU ĐÀN BÀ ( Trừ phi nó bị đồng tính ) Nói thế đã thủng chưa? Thằng ở trên nó nói kháy mà cũng *** biết vãi cả hà với bạn rồi đấy
    Tiếp nữa, với những em có tính đàn ông và hiếu thắng lớn cũng như ko cần quá nhiều sự quan tâm chăm sóc thì thứ làm bạn đến được trái tim nó là làm nó NỂ bạn. Những em có cá tính mạnh mẽ thì đam mê đàn ông có tài chứ *** phải đàn ông có cá tính đàn bà. Xin lỗi chứ đàn bà ra nó khinh cho như chó, nó cần 1 thằng đàn ông xứng đôi với nó chứ ko phải nó mạnh mẽ rồi thì nó cần 1 thằng đóng bỉm cho nó thay tã đâu mà đàn bà mới tán dc nó. Những em dạng này thì tán rất khó nhưng khi tán được rồi thì ít khi nó phản bội bạn vì nó thực sự hiểu dc giá trị của ta và NỂ ta.
    Nói thế hiểu rồi chứ gì? Muốn tán những em dạng này thì phải trên phân nó hoặc bét ra là = phân nó thì hãy bàn. Bản năng làm mẹ của dạng này là ít hơn nhưng em bình thường nhiều đấy nhé. Đam mê của nó là học vị, công việc, trên phân bọn khác chứ ko phải cưu mang những thằng trẻ con hay tính cách đàn bà đâu
  7. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Quá chuẩn, biếu bác một tràng pháo tay.
  8. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Background cái nhé: mình thừa nhận mình thuộc lọai này.
    Mẫu đàn ông mình thích nhé: phải làm cho mình nể.
    Đàn ông làm cho mình nể thì phải công dung ngôn hạnh đầy đủ và tránh không cãi tay đôi với mình. Tức là người phải từng trải, có tiền, hào hoa lịch lãm, biết đối xử với mọi người chung quanh, không tỏ ra hơn người, nhưng cũng không tỏ ra thua ai (không khúm núm ai). Đừng bao giờ cãi nhau tay đôi với mình, nếu mà có bất đồng ý kiến thì bảo là "thôi em đừng cãi nữa, cứ làm theo ý anh." Weird but true, I like men like that. Thêm nữa mình thích đàn ông phải biết đòi hỏi mình làm cho họ cái này cái kia, bày tỏ mong muốn một cách rõ ràng với mình để mình biết mà làm. Mình làm rồi thì phải biết cảm ơn mình. Mình không thích lọai đàn ông suốt ngày cứ chạy theo nịnh nọt mình mà không biết đòi hỏi, cũng không thích đàn ông chỉ biết đòi hỏi mà không biết cảm ơn những gì mình làm cho họ.
    Còn muốn tỏ ra quan tâm mình thì nên quan tâm đến những vấn đề mình cũng quan tâm ví dụ như công việc, bố mẹ mình, sở thích và bạn bè của mình. Hỏithăm về những thứ đó và nhớ về những thứ đó, còn mình không cần quan tâm kiểu đưa đón, trưa ăn gì, chiều ăn gì.
    Còn phải thừa nhận rằng do cá tính mạnh nên các lọai cảm xúc của mình cũng rất nhiều. Khi giận thì phản ứng rất mạnh. Khi buồn thì cũng rất buồn. Khi yêu thật rồi thì tình yêu đó nó là sâu sắc, khó mà có thể phản bội người mình yêu một khi đã yêu thật lòng. Thế cho nên khi bị thất vọng, bị tổn thương thì cảm giá đau đớn nó cũng rất lớn. Bởi vì cảm xúc mạnh mẽ cho nên bộc lộ ra bên ngòai theo kiểu sáng nắng chiều mưa trưa chiều lũ lụt, rất khó đóan.
    Tuy nhiên nếu mà hiểu được cái cốt lõi bên trên như mình nói thì sẽ cưa đựơc, sẽ giữ được dễ dàng.
  9. luanban

luanban Thành viên mới

@haiphamtran: bác làm em tái mặt :D Thú thật em chả bao giờ chửi ai trên này cả nên cũng ko nghĩ ai đó sẽ nói móc mình, hè hè. Em thủng rồi bác.
    @grasshoper: nice to see you here.
    Em là 8x đời đầu bác ạ. Chưa có mối tình nào sâu sắc cả. Nên khi bồ kết mối này, em quyết tâm lắm. Thành ra cũng hơi run. Em ở tỉnh lên, nhưng giờ cũng có nhà ở TP rồi, làm cty nc ngoài, đang học lên MBA tiếp. Có điều em hơi nhát, ứng xử bên ngòai có khi còn lúng túng. Ko dám làm mất lòng ai. Nhiều lúc tự nghĩ mình hơi thiếu đàn ông tính ở chỗ này, các bác đừng cười em. Em cũng chưa trồng cây si bao giờ, thấy đc thì tới, ko thì thôi. Nhưng mối này, em muốn tiến hành từng bước thật chắc chắn. Mẫu người em thích là phụ nữ của gđ, dịu dàng, nội tâm; nhưng rồi vẫn thích các cô gái cá tính, dường như là 1 sự bù đắp? Em biết cách quan tâm ng khác, nhiệt tình, chân thành, nhưng em từng đã bị nhỏ bạn mắng vì quan tâm quá, mất cả đàn ông tính. Nó cũng là 1 đứa cá tính mạnh. Thế nên lần này rút kinh nghiệm.
    Có vài lần em nhắn tin hỏi thăm, nhưng bé ko nhắn lại. Qua đây cũng hiểu, ko nên làm mấy chuỵên lặt vặt vậy nữa :|
    Thanks.
    Được luanban sửa chữa / chuyển vào 15:17 ngày 19/04/2010
  10. TranNam75

TranNam75 Thành viên mới

Mẫu đàn ông mình thích nhé: phải làm cho mình nể.
    Đàn ông làm cho mình nể thì phải công dung ngôn hạnh đầy đủ và tránh không cãi tay đôi với mình. Tức là người phải từng trải, có tiền, hào hoa lịch lãm, biết đối xử với mọi người chung quanh, không tỏ ra hơn người, nhưng cũng không tỏ ra thua ai (không khúm núm ai).
    [/quote]
    Mẫu tiêu chuẩn của một người đàn ông mà em grasshoper đưa ra cao nhể! có tiền là khoảng bao nhiêu?
    Riêng trường hợp của chú luanban: làm thế nào để tiếp cận với 1 cô gái? theo quan điểm của anh dù cô gái có tính mạnh hay yếu luôn tìm kiếm cho mình người đàn ông có tố chất mạnh mạnh mẽ về tinh thần và thể chất, ngoài ra còn có phẩm chất khác nữa. Trong quá trình cưa gái việc quan tâm cần thể hiện. Tuy nhiên nên thể hiện sự quan tâm ở những hành vi nhỏ làm sao để em ấy cảm thấy dzui, không tạo sức ép về tâm lý cho gái. Tùy trường hợp cụ thể mà thể hiện cách quan tâm phù hợp, ví dụ một vài trường hợp quan tâm của anh: Gạt cái để chân xe máy cho em; gái ốm thì bảo em phải ăn thêm nhiều tô cho khỏe, trời lạnh thì bảo em nhớ choàng khăn cho ấm, trời mưa thì bảo em ấy nhớ mặc thêm 2 áo,v,v,..