1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em tiếp cận một cô gái cá tính (mạnh)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi luanban, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vxyNNS

vxyNNS Thành viên mới

Hì hì em mới đi chơi với Cáo về, đánh dấu chấm hết cho đêm trường trung cổ không một lần gặp mặt. Cáo em cũng kiểu như Cáo bác nên em học được khá nhiều qua topic này Vì thế em không làm gì hơn là ủng hộ bác
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Trùi, chị phải công nhận là em thông minh. Câu phát biểu của em là cực kỳ đúng.
    Nhưng mờ đã là cá tính của mình rồi thì cũng rất khó mà giả vờ được. Giả vờ ở một vài thời điểm thì được chứ làm sao mà giả vờ suốt được đây. Khó lắm đó nha. Cho nên là nếu là người cá tính thì tốt nhất là cố mà tìm được người chấp nhận cá tính mạnh của mình thôi.
    Còn chị công nhận là người có cá tính ngang tàng, bướng bỉnh, không chịu khuất phục người khác thì rất là thua thiệt trong tình yêu. Nhưng trong các lĩnh vực khác như công việc, các mối quan hệ xã hội, bạn bè chưa chắc mình đã thua thiệt đâu em. Mình thẳng tính, ngang tàng nhưng lại tốt tính, phóng khoán thì ai cũng thích cả, trừ người yêu của mình thôi.
  3. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

đọc mọi người phân tích mà em hoa hết cả mắt
    Phương châm của em là cứ làm như chữ ký của em. Tính toán làm gì cho mệt ạ
  4. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

Chung quy lại cũng chỉ là cảm giác thôi mà đã là cảm giác thì có thể điều tiết được. Lợi dụng nhau cả thôi mà, bên nhau khi còn cảm giác, thôi nhau khi cảm giác nhạt dần. Lý do đưa ra thì có thể muôn vàn lý do mà lý do nào cũng cao đẹp, bị ép buộc, không muốn NHƯNG cả ;))
    Ai biết điều khiển cảm xúc của bản thân và người khác thì kẻ đấy thắng trong tình yêu. Làm những việc sở khanh thì cũng phải điều tiết cảm xúc là mình đang làm 1 việc chính nghĩa là tiêu diệt mấy em gái lăng loàn ể nội tâm ko cắn rứt. Gái bỏ trai thì cũng tự điều tiết = cách nói những lời ngọt nhạt mình làm bạn, em chưa sẵn sàng, gia đình em ko đồng ý -> Tóm lại em phải làm những việc em KO MUỐN. Nhưng thật ra thì làm thế để an ủi bản thân rằng nếu nói ra thẳng là tôi dek yêu anh thì trai bị tổn thương, thế là ko nên =)) Còn anh ta ko hiểu mà vẫn cung phụng thì là việc của anh ta
    Luôn là những lý do chính đáng, những lời xin lỗi sáo rỗng. Căn bản lời nói thì ai chẳng nói được nhưng hành động nói lên bản chất nhiều hơn lời nói ;))
    Người không vì mình thì trời tru đất diệt, muốn yêu ai hay được ai yêu thì cũng phải biết yêu bản thân mình trước vì chỉ có bản thân ko phản bội ta thôi Yêu bản thân là cách hay nhất để nặng cân hơn nếu có bị đặt lên bàn cân so sánh với kẻ khác Bản thân mà ko có giá trị thì chẳng sớm thì chầy kẻ kia cũng sẽ tương vào mặt mình những lý do cao siêu, chính nghĩa để lấy cớ mà ngả theo cán cân thôi ;))
    luanban cứ yêu bản thân cậu đi rồi cậu sẽ thấy ngừơi khác cũng sẽ phải cân nhắc mỗi khi hành động gì đấy xua đuổi, từ chối hay phản bội cậu trong tương lai nếu có. Là người ai mà ko có cái tâm lý mất con cá to? Nếu ko thì cũng chỉ là tự dối mình dối người Cao thủ đi mãi trên con đường chinh phục kiểu lắm mối tối nằm không chả phải vì luôn có tư tưởng biết đâu phía trước là cô gái mình kiếm tìm? Chẳng phải vì sợ nếu dừng chân sẽ mất 1 cái gì lớn lao à?
    Chỉ có bản thân là ko thể từ bỏ còn trong tay ngọc hay đá đã cầm lên được thì cũng có thể đặt xuống.
  5. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Cao thủ thấp thủ gì đâu
    Mệt mỏi lắm
    Yêu nhau chỉ bởi yêu nhau, điều đó mới là điều kiếm tìm. Chứ còn đợi đứa ngon hơn ở phía trước thì đợi cả đời mất. Đàn ông không cần thiết lãng phí bản thân và time vì gái gú đến thế
    Nói chung em thấy bác haiphamtran cực đoan, nhưng lại không phải kiểu lí tính, sắc lạnh như ngaychiaxa, thành ra gây mệt mỏi cho bản thân mình mất bác ạ.
    Đời mà cứ "ăn chay trường, nghĩ mặn mặn chát" thì chả mấy mà mình có vấn đề, phải mang một tinh thần không hề khỏe mạnh.
    TInh thần khỏe mạnh là tinh thần biết lạc quan, biết tin, biết mặc kệ, biết chấp nhận đau thương.
    Coi tình ái như trò chơi và chiến trận thì ta cũng chỉ là kẻ thất bại mà thôi. Chiến tranh mà - đâu ai thắng đâu
  6. grasshoper

Nói rất là đúng đó. Trong tình yêu nói riêng và cuộc sống nói chung, ai điều tiết cảm xúc mình tốt là người đó thắng. Nên mới có khái niệm là EQ. IQ cao chưa hẳn là đã co EQ cao. 1 smart girl trong tình yêu là người có EQ cao chứ không phải là người có IQ cao. Nếu mà có cả 2 thì đàn ông không tài nào bỏ được.
    Gái có cá tính, thông thường là có IQ cao, nhưng EQ thì không chắc (trường hợp của minh là có thể thấp hơn mức bình thường 1 chút), cho nên mới quen thì có thể là hay. Nhưng quen lâu có thể làm người đàn ông rất mệt mỏi.
    Cho nên các bạn trai quen với girl có cá tính nên biết trước, chuẩn bị đường lùi nhé.
  7. pxtacc

pxtacc Thành viên mới

Cứ là phụ nữ thì sẽ yêu được!
    Tớ đã nói rồi đấy, mạnh mấy cũng có chỗ yếu, chưa thấy cứ tìm sẽ thấy.
    Với những cô gái có cá tính (mạnh), tớ thấm thía lắm, rằng họ rất mạnh ở rất nhiều chỗ, nhưng họ cũng biết những cái mạnh ấy không chỉ mang lại cho họ điều tốt mà cả điều không tốt nữa. Phải hiểu và thông cảm thực sự thì mới yêu họ được, và họ mới yêu.
    Thiển ý của tớ thế này: một số thứ luôn bị ''quá'', nghĩa là cái sự cân bằng là rất khó, cảm xúc cứ liên tục trượt từ đầu bên này sang thẳng đầu bên kia và ngược lại mà không chịu dừng ở giữa
    Yêu quá: mãnh liệt và cuồn cuộn như sóng biển (Sầm Sơn chứ k phải Bãi Cháy nhá). Nên lúc họ yêu là ta phê tê lê mê luôn. Nhưng cứ giờ hồn lúc kém yêu đi hoặc không yêu nữa. Các cụ đã bảo ''yêu nhau lắm, cắn nhau đau'' rùi. Vừa bảo sướng xong lại dọa, sợ chưa!
    Ghét quá: hơn cả xúc đất đổ đi! Muốn tẩy cái ''ghét'' đi, ui cha là khó, khó hơn những người khác vô cùng nhiều. Vì thế, không nên để bị ghét (hoặc đã bị ghét rồi thì ...biết điều tránh đi cho nó lành)
    Giận quá: đùng đùng bão lửa. Chớ có lấy nước mà dập, phải dùng nhiều thứ khác, kinh khủng hơn. Vì vậy, nhiều khi sẽ... không dập được, tự bản thân họ biết nhưng họ cũng không kìm được. Ta biết rằng: như vậy phải tìm cách dập cơn giận ngay từ lúc mới lom rom, đừng có để nó bùng lên mà họa to cho ta. Lẫn cả họ nữa, vì họ có biết ra cũng sẽ không bao giờ lùi (khổ đấy, không phải sướng đâu!)
    Biết quá: thông minh ghê gớm, cái gì cũng biết. Sướng chứ, đi đâu ta cũng tự hào vì một nửa rất siêu của mình, các chàng khác cứ là ngước lên mà ngưỡng mộ. Nhưng, cũng vì thế nên ai cũng kém. Muốn họ nể về mặt này phải hơn họ ít ra nửa cái đầu (cả nghĩa bóng lẫn nghĩa đen!).
    Nhạy cảm quá: chỉ hơi một tí thôi đã giận, đã ghét, đã dỗi. Món này phải cực kỳ ''nghệ thuật'' và kèm theo vô số ''thủ thuật'' (đừng hỏi, tớ không biết!), mà cấm không được gọi là ''chiều'' hay ''dỗ'' nhé, sai lầm lớn, cóc sửa chữa dc! (Chiều với chả dỗ, đàn ông đàn ang mà quị lụy thế à? Vứt!)
    ...vân vân và vân vân...
    Cuối cùng, ''Độc lập quá'': rất tài giỏi, rất tự tin nên không phải nhờ vả ai cái gì, tự tìm được cách giải quyết gần như hầu hết mọi vấn đề. Nhưng cũng vì thế nên rất khó ''cặp đôi'', bản thân thì ghét bị coi là phụ thuộc, là bị ''sở hữu'', người đi cùng sẽ có cảm giác ''thừa'', không phải thường xuyên thì cũng thỉnh thoảng. Quen độc lập nên sẽ ít chia sẻ cảm xúc (buồn), do đó khó làm giảm bớt được stress của mình. Theo tớ, đây là điểm mấu chốt nhưng lại vô cùng khó thuyết phục để cải thiện tình hình.
    Tức là ta phải thuộc kiểu đàn ông bản lĩnh, kiên trì, thật sự yêu và...chịu đòn tốt.
    Các cái khác đều xếp sau hết.
    (Đau nhất, các nàng thuộc týp này thường rất xinh nên các chàng dễ rơi vào hoàn cảnh trớ trêu ''cố thì không tới mà bỏ thì tiếc''. Ui cha! ''Đã sinh Du còn sinh Lượng'', để Du nay sống ẩm ương thế này!)
    Tớ chỉ biết đến đấy thôi, đi ''học'' tiếp, lúc nào biết thêm sẽ nói nốt.
  8. grasshoper

pxtacc: Anh với em đã bao giờ gặp nhau chưa?
    You are really a very good student. Who''s your teacher?
  9. cafef124

cafef124 Thành viên mới

Topic này hay đáng để học tập