1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em tiếp cận một cô gái cá tính (mạnh)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi luanban, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haiphamtran

haiphamtran Thành viên quen thuộc

Nếu ko có ý nói kháy thì tớ xin lỗi cơ mà bạn nhầm lẫn cơ bản giữa máy bay bà già và những cô gái có cá tính mạnh mẽ. Máy bay bà già ko đồng nghĩa với cái cá tính đó, có chăng cái họ thiếu là tình cảm ỏ ******** hoặc 1 chút kích thích vụng trộm. Còn cô gái có cá tính là cô gái có tính độc lập cực kỳ cao, họ luôn tỏ ra mạnh mẽ nhưng nội tâm thì yếu đuối và đa cảm hơn những cô gái khác. Yêu là yêu hết mình mà dứt thì cũng ko có cửa nối lại. Tóm lại họ sống theo phương châm ko thích thua kém ai cái gì, đặc biệt là đàn ông bình thường ko bao giờ lọt vào mắt họ.
    Tôi từng yêu rất nhiều các cô đủ các loại tính cách nhưng thú thật trong nội tâm tôi thích những cô có cá tính nhất :)
    @ Chủ thớt : Theo như sơ yếu lý lịch của bạn thì bạn là người có chí, có tương lai nhưng yếu về khoản giao tiếp và kinh nghiệm tình trường để tạo sức hút riêng cho bạn. Cái bạn cần là rèn luyện khả năng giao tiếp + cách tạo sức hút cho bản thân bạn. 2 cái này thì tôi có thể tư vấn cho bạn 1 cách thoải mái nhất nhưng nó chỉ ngắn hạn và phần nào giúp bạn có 1 chút gì đó sức hút hơn với cô gái nhưng nó ko dài lâu quan trọng để giữ dc cô ta là do bạn. Bạn phải có được cái bản lĩnh đó càng sớm càng tốt và nó phải là của bạn thật sự còn mọi phương án và chiêu thức khác chỉ là ngắn hạn - Nếu bạn muốn thì có thể nói tôi sẽ coach và góp ý cho bạn ca này
  2. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Anh này nói đúng rồi.
    Phụ nữ thì mới có cái tứ đức này, ngoài ra còn có có 8 chữ vàng "anh hùng, bất khuất, trung hậu, đảm đang" nữa.
    Còn đàn ông thì chỉ có quá lắm là "nhân, lễ, nghĩa, trí, tín" thôi. Đàn ông có tài thì phải có tật.
    Nói thế để mọi người cùng biết rằng phụ nữ tốt thì nhiều hơn đàn ông tốt. Phụ nữ tương đối hoàn chỉnh hơn nam giới tại vì ngày xưa chúa trời tạo ra nam giới trước. Tạo ra xong rồi thấy chán quá ông ấy mới tức lên vặt lấy cái xương sườn của Adam này rồi tạo nên người đàn bà. Tạo xong Eva rồi thì Chúa mới thấy hài lòng nên thôi không tạo ra thêm ai nữa, mà cũng chẳng bực đến nỗi phải vặt của Eva cái xương sườn nào.
    Nói ra ngoài lề chút. Xin lỗi chủ topic nhé.
  3. vivuvivut

vivuvivut Thành viên mới

Em thì khác
    Em không thích gái cá tính
    Không phải vì em sợ nó khôn hơn mình mà là gái thì tư duy mãi cũng chỉ đến thế. Có cá tính thực ra là thích thể hiện. Ở đời càng thể hiện lắm thì càng học được ít, có thế thôi. Cá tính thì cũng làm thuê ăn lương chứ nước non x gì
    Cá tính mà lương cao nhà trăm tỷ thì còn xem xét, thế nhỉ
  4. BackInToLove

BackInToLove Thành viên mới

Bây h đã hiểu vì sao em này tan tành 2 mối tình và hiện giờ vẫn đang tìm mối thứ 3. Không hề trêu hay móc mánh gì em. Nhưng đôi khi đọc những điều em nói về người đàn ông lý tưởng của em, có cảm giác như em đang cố vẽ ra cho mình dù biết rằng trên đời này làm quái gì có thằng nào ngon như thế
    @ chủ topic : 1 cô gái dù cá tính thì vẫn là con gái, vẫn thích được quan tâm 1 cách dịu dàng từ các anh. Nhưng biết " quát " cô ấy khi cô ấy đã vượt qua sự cá tính để biến thành quái tính.
    Cô ấy thích các anh chiều theo ý muốn của mình nhưng các anh fải biết " chặn " lại những ý tưởng ngông nghênh quá mức của cô ấy. Và những cô gái cá tính không thích 1 người hoàn toàn đối lập mình, hay cũng cá tính giống như mình mà thích một người hiểu được nội tâm của mình đằng sau lớp vỏ cá tính ấy
  5. langxang

langxang Thành viên mới

nó chỉ là cái đích để nhiều người vươn tới thôi .
    Phối hợp với trai này chắc phải có em ..... đeo vài cái vòng trên đầu
  6. congiodumuc

congiodumuc Thành viên mới

Một cô gái cá tính: có nghĩa là tanh, cá tính càng nhiều, càng tanh.
    Bác mà muốn cưa một em tanh tanh một tý thì bác phải là Gừng thôi:
    - Cay: bác phải biết chê, đá, đừng có mà hùa theo cái bọn tôm cá ý. phải biết làm em lúc nào cũng phải điên đầu mà nhớ đến bác.
    - Nóng: nồng nàn, càng cá tính em ý càng cô đơn, thấy mình lạc lõng thôi. Tóm lại là em ý thích cái kiểu có một ai đó, đi bên cạnh và nắm tay cho ấm. Bác chả phải làm gì nhiều: chỉ là chăm chú nhìn với ánh mắt nồng nàn thôi (nhưng đừng có cháy quá thành than).
    - Xù xì, chân thật: chân thành, cái này là số 1, giống như củ gừng ý, nếu bác hời hợt tán qua thì nên biến sớm, vì cái bọn này thù dai nhớ lâu, để mùi lâu.
    Nói chung, cá tính chỉ là một loại cá, không có gì khác biệt. Quan trọng bác bác nhắm vào loại cá nào, để xem phải cho gia vị thế nào thôi.
    Còn cái quan điểm mà cá tính giống tính đàn ông, không biết làm vợ làm mẹ thì xem lại. Vì một cô gái cá tính cái gì cũng muốn biết, muốn học: Cá mà không biết mấy cái nữ công da chánh thì chỉ là Nòng nọc thôi, bác không nên dây vào làm gì.
  7. phongvan00

phongvan00 Thành viên mới

Buổi sáng VTV3 nó có chiếu lại phim Những nàng công chúa nổi tiếng đó. Bạn bật xem thử thằng lính nó tán chị sếp thế nào thì học theo thôi
  8. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Gái cá tính thường cũng xinh ,thông minh, cá tính cộng thêm cái tính chảnh là đặc trưng không lẫn đâu được. vì cái thể loại xấu - giỏi, hoặc xấu - dốt thì rất biết mình biết người không điên-điên như thế.
    Muốn điều trị thể loại này thì phải giỏi hơn nó một cái đầu. Quyền biến phù phép như Phật Tổ bắt Tôn Ngộ Không ấy. Nếu chủ topic mà không đủ trình thì khuyên nên nghỉ. Có tán có yêu một thời gian hết nội công lại hóa điên thì hỏng. Đã thấy có một câu chuyện gái cá tính quẳng ngay cái điện thoại xuống hồ sau khi nghe câu : Mình chia tay em nhé. ( Thằng bé sau thời gian không chịu nổi nhiệt ợ)
    Gái cá tính như ngựa hoang ấy. Càng trẻ hỏa tâm càng mạnh. May ra ngoài 30 mới có được sự chín chắn vì lúc đấy hỏa tâm nguội dần. Thể loại này chơi bời thì ok chứ mang về nhà thì không ổn. Rất phù hợp với U40 - 1 vợ - 2 con - 3 tầng - 4 bánh.
    Gái cá tính nhiều khi rất ảo tưởng trên mây. Mơ mộng được yêu những mẫu đàn ông hoàn hảo. Đâu biết mẫu đàn ông đấy có vợ hết rồi. Hoặc có còn sót lại thì cũng đủ thông minh để không ôm đống nợ.
    Tin mừng cho chủ topic là nếu gái cá tính đã trải qua 2+ cuộc tình thì lửa nhiệt giảm bới thuần hơn rất nhiều.
  9. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Đừng nhầm giữa thích thể hiện và có cá tính mạnh nhé. Nhiều bạn đang có xu hướng nhầm giữa 2 kiểu này đấy.
    Người độc lập, cá tính rõ ràng thường ko thích thể hiện và nhận là mình là người có cá tính mạnh giữa chốn đông người.
    Quan trọng là sống có đầu óc, quan điểm rõ ràng, biết cách cư xử với từng kiểu người. Biết rõ mình muốn gì. Biết cách mềm mỏng khi cần, cứng rắn tuỳ lúc.
    P/S: cá nhân oánh giá em grass qua rất rất nhiều bài của em ấy, các cách phản ứng của em ấy là người có cá tính nhưng chưa thể nói là mạnh mà thiên về thể hiện nhiều hơn.
    Ôi té. Hôm nay ăn nhầm gạo thế quái nào hay sao ấy mà thích hứng đá
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Gái chỉ có xinh hoặc cá sấu.
    Các thể loại cá khác, kể cả...cá tính - không được xét hay cộng điểm ưu tiên khi đong đẽo.
    Nên kệ cụ chúng!