1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em tiếp cận một cô gái cá tính (mạnh)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi luanban, 19/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luanban

luanban Thành viên mới

Thanks, mợ. Em cũng có chị bạn học AIT về, cũng tâm lý cực, giọng văn khá giống mợ, hay là một đấy nhỉ :D
    Còn vụ tàu bay giấy, lúc đó em thức hơi khuya nên cũng hỏi lại thế. Đại khái là phớt-ăng-lê tí phải ko. Phải kiểm soát được tình hình, tình cảm, khiến cho đối tượng có lúc thấy bất ngờ, khác biệt 1 tí, tránh nhàm chán. như vậy sẽ ấn tượng hơn phỏng?
    Em cũng định nt, nhưng sẽ khi nào cần, ngắn gọn.. đại khái thế. Thường thì rủ đi chơi em sẽ nhắn trước. Trong trường hợp này có nên nhắn liền rủ liền ko? Lúc trước vài lần gọi điện cả gần nửa tiếng, mà bi giờ thấy chưa tiện lắm.
    Tụi em đều đi làm cả rồi. Em thì đang học tiếp, như bài post liền trước. Em cày 1 lúc 2 cty nữa cơ. BĐS, $, vàng cũng am hiểu và chơi được. Lần trước đi chơi, cô ấy cũng tỏ ra am hiểu kiến thức xã hội, đời sống, ... nhưng tất cả em đều đối đáp tử tế. Và em nói cũng hơi nhiều, hehe. Nghĩ lại thấy mình hơi show hàng :D Chưa cần thiết. Nhưng thôi kệ, qua rồi.
    Mấy ngày nay em rút vô núi, trước hết là để tự ổn định. Rồi còn chuẩn bị cho bước kế. Báo lá cải nói 1 tuần sau hãy liên lạc. Cơ mà mới vài ngày đã thấy dài dằng dặc rồi. Nghĩ vớ vẩn nhỉ. Trước tới giờ, mình ko nt thì ngta vẫn sống vui sống khỏe :D
    Em làm việc tiếp đây. Thanks các bác quan tâm.
  2. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

có câu nói này của em nên mợ sẽ theo ca của em.
    tình hình là rất tình hình : kế sách gì thì kế sách , hãy sống thực là mình, làm những điều mình thấy đc, để sau này nếu có yêu nhau thì cô ý yêu con ng thật của em.
    tuy nhiên mới đầu thì nổ ít thôi, fụ nữ như cô ý ít nhiều gặp nhiều đàn ông nổ roài, vì thế dù em có hoành đến mấy thì cứ để cho cô ý tự khám fá,thế mới thú vị.
    sau này có thành đôi thì đừng có quên mợ
  3. longtrang

longtrang Thành viên mới

@ cqx007
    Thường thì , gái dạng này cũng thông minh , biết phân biệt phải trái đúng sai, bác ah .
    Trai cứ kiếm cớ vùi dập dìm hàng em , vùi dập mà linh tinh - không đúng , không chuẩn . Gái sẽ coi thường , thậm chí là khinh thường trai . Mà kể cả khi trai đúng rồi , nhưng gái nhận ra là trai có biểu hiện không tôn trọng gái như kiểu này thì gái cũng không êu
  4. longtrang

longtrang Thành viên mới

@ grasshoper : cá tính mạnh ... baby
    @ Blueriverhp : em oánh giá anh luôn với , em cứ oánh thoải mái , anh chịu được
  5. luanban

luanban Thành viên mới

Chà, không lẽ tình cờ đến vậy?
    Thôi cái này hạ hồi phân giải :D
    Em chưa nổ gì về tiền tài, vật chất, gia đình cả. Những gì cô ấy biết là qua 1 kênh khác thôi. Ban đầu em cũng nghĩ, bao giờ sẽ là lúc nói về mình? (hơi bị sốt ruột :D) Nhưng rồi nghĩ hãy để ngta tự tìm hiểu. Một cô gái như thế sẽ biết làm sao. Chỉ là hôm hẹn gặp lần đầu, mỗi chủ đề cô ấy đưa ra, em đều tham gia nhiệt tình, nên ko bít có ảnh hưởng tới hình ảnh ng đàn ông chững chạc chín chắn, biết lắng nghe khôg, ha ha.
    Có lẽ bi giờ với em, là làm sao cho mọi việc tự nhiên (vượt qua chính mình). Cũng muốn biết ấn tượng, hay tình cảm của ngta dành cho mình ở mức độ nào. Nhưng thôi, đâu còn có đó.
  6. hhhgcl

hhhgcl Thành viên mới

7. luanban

luanban Thành viên mới

Tối nay em đọc lại mấy bài cũ của bác Quarker, hiểu thêm thế nào là logic Gà, Cáo Mỗi bên đều có lý lẽ riêng của mình. Vấn đề có lẽ là góc nhìn, hay thời điểm. Cái này nếu dung hòa được thì okie thôi.
    Thôi em đi ngủ, cảm ơn các bác nhiều. G9!
    Được luanban sửa chữa / chuyển vào 23:32 ngày 21/04/2010
  8. luanban

luanban Thành viên mới

Báo cáo các bác, em có vài biến chuyển như này:
    - 1 tuần sau, em nhắn gợi mở đi chơi, ko reply, nên em gọi, thì Gái đang đi uống nước với một người em. Cơ bản là em vẫn là Gà mà thôi, nên cư xử dở. Ko việc gì phải thế đúng ko. Nếu muốn hẹn, đàng hoàng mà hẹn. Nếu nt mà ko reply thì ko nên gọi, chứng tỏ hơi bị nôn nóng;
    - hôm sau, lấy cớ qua, thoải mái, tự nhiên. Ghé quán gần đó uống nước, xong về. Rõ ràng là em và người ấy cảm thấy vậy tự nhiên hơn.
    - Thỉnh thoảng vẫn nt, nhưng làm sao hài hước 1 tí, thường như thế Gái reply liền. Còn nhắn hỏi qtâm thì... hơi bị lâu.
    Cho nên, có lẽ Gái vẫn chưa sẵn sàng. Quen với sự thoải mái tự do rồi.

Tối nay 30/4 có bắn pháo hoa. Phải chi có thể rủ Gái đi chơi. Nhưng có lẽ chưa phải lúc, phải ko các bác.
  9. 123456abcvn

123456abcvn Thành viên mới

cố lên
  10. thuantaychieu

thuantaychieu Thành viên mới

Nói thật với bác em cũng là 8x đời đầu nên có lời khuyên: Mong bác hãy cắn răng mà bỏ đi, thật đấy. 30 chứ có phải 2x đâu mà đòi hoàn thiện bản thân. Cá tính vốn đã vậy thì khó thay đổi lắm. Em dự rằng chuyện của bác nếu thành cũng không bền.
    Vài lời khó nghe mong bác lượng thứ