1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em tỉnh mộng .... giúp em từ bỏ hi vọng ... giúp em thôi yêu

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi girl_love_basketball_and_U, 03/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. allaboutlove_vn

allaboutlove_vn Thành viên mới

Không thể nói được gì vào lúc này,chỉ có thời gian là liều thuốc tốt nhất để chữa làng vết thương của con tim
  2. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Ba ngày rồi ... thế là đã ba ngày kể từ khi em tuyên bố với mọi người là em "chính thức" thất tình .... ... nhanh thế!!!
    Ba ngày trôi qua với những cảm xúc lẫn lộn .... lúc yêu đời vui vẻ ... lúc chán nản đến muốn nhảy từ tầng ba xuống ( xuống tầng hai thôi .... hix .... cũng sợ đau lắm ! ) .... lúc cười như điên với lũ bạn ... lúc ngồi khóc một mình, nước mắt cứ rơi ra một cách tự nhiên, âm thầm và lặng lẽ .... rồi lại đứng lên, cười và ca hát ... Có ai thất tình theo kiểu giống mình ko nhỉ??? Sáng nay định trốn mẹ đi chơi, giữa đường bị tóm cổ, mẹ đèo đến trường, thế là lộ ra quả trường cho nghỉ học ... hè .... đen thế ... tối nay về ko biết bão cấp mấy đây, tối qua còn cãi nhau với bà già về quả đầu lâu đối diện bàn thờ .... kiểu nì thì đành phải lấy giấy che lại mất!!! Nhưng mà .... phải công nhận, cái đầu ấy quá ư là đẹp --> tâm đắc thế ... kekeke
    Lại nói về anh ý! Em thấy ý kiến của Crazymouse hay đấy ... nhưng ko cần thiết phải xoá sạch hững gì liên quan đến anh ấy, bởi đúng là em chả có lí do gì để cạch mặt người ta ra .... đang là anh em tốt mà, tội gì ( Chủ nhật này mấy anh em còn hẹn nhau đi chơi bóng cơ mà Nhìn thấy người ta ... nói thật ... tội lỗi ghê vì vẫn thấy sao mà vui vui ... Em chẳng thích tự gượng ép tình cảm của mình ( có thích cũng ko làm nổi ) , cứ để tự nhiên sẽ tốt hơn , tự nhiên yêu người ta, rồi cũng tự nhiên quên đc ( là quên tình cảm của mình chứ ko quên hẳn người ta đâu nhá ). Đó là cách tốt nhất để vết thương lành lặn hoàn toàn, biến đau thương thành kỉ niệm ....
    Ặc! Hình như buổi sáng là lúc tinh thần con người sảng khoái nhất --> sao nghe mình nói dễ dàng và lạc quan thế nhỉ? Chả biết con điên nào hôm qua chỉ vì bị mắng cái tội vẽ quỷ trước bàn thờ Phật mà định phá tung bức tường ...!?! 18 tuổi đầu mà còn trẻ con thế ....
    CHỈ SỢ TỐI VỀ LẠI BUỒN ........ RỐT CUỘC THÌ TÔI ĐÃ THẤT TÌNH .... cũng phải thế một lần cho biết mùi chứ ... để sau này ko sợ nó nữa ...
    Chị Gà Con ơi: em thích chị lắm ... Làm chị em nhé ???
    Hừm ... về nhà bây giờ sẽ mở nhạc thật to, nhảy nhót và ăn uống ... chuẩn bị năng lượng đối đầu với .... trái tim đau khổ của mình .... Còn có mấy tháng nữa là thi ĐH .... phải tiến hành "đấu tranh" đi liền với "cải cách" thôi ....
    Lúc nào mất sức lại lên đây nhờ mọi người vậy! Mọi người nhé???
  3. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Có ai biết chèn ảnh vào chữ kí ko nhỉ????
    Chỉ giùm cái ....
  4. cogai_xautrai

cogai_xautrai Thành viên mới

Trước đây tôi đã từng nói với 1 người :thời gian sẽ xoá tan tất cả.Và người đó nói :ừ.Nhưng thời gian qua đi chẳng thể xoá đi tất cả được .Người đó nói rằng tôi thay đổi ko còn là tôi ngày trước nữa.Thay đổi cũng tốt chứ để tôi có thể cứng rắn hơn lạnh lùng hơn mà quên được anh .Anh là kỉ niệm mà tôi ko muốn quên nhưng nghĩ đến đau lo`ng quá!Anh cũng vậy ,anh bảo vì nhiều lí do anh thay đổi .Anh bảo muốn nhận tôi làm em gái anh.Tôi thấy khó chịu và tôi đã từ chối .Tôi ko biết phải nói jì với bạn ngoài câu tôi đã nói với bạn :đừng quên mà cứ nhớ ,đau khổ chứ đừng cố gắng jì cả .Sẽ qua nhanh hơn đấy bạn .Như hiện giờ tôi đây này ,khóc nhìu quá mà giờ ko còn nước mắt đẻ khóc nữaCũng ko còn quá đau lòng nữa!Chúc bạn sẽ vượt qua tình trạng hiện giờ
  5. style_8x

style_8x Thành viên mới

bài bạn viết dài qua tui cũng chỉ đọc qua thui ! mấy lần trước thui cũng có coi bài viết của bạn ... dài ... cho 1 người ! anh ý giúp bạn học toán ... làm cho bạn yêu môn toán ....
    cố lên bạn ơi .... tận cùng luôn là những điều tốt đẹp nhất mà , điều tốt đẹp chưa đến thì chưa phải là tận cùng đâu ! bỏ qua , lạc quan lên mà sống thôi !
    đúng như 1 người đã nói đo , con gái đa tình chỉ khổ thui ! chuyện đã qua rồi , hãy cứ để nó qua cùng time đi , rút kinh nghiệm lần sau vậy !
    hinh như tôi cũng đang trong hoàn cảnh của bạn vậy ! tôi yêu người đó người đó cũng vậy , nhưng chẳng hiểu sao tôi đã nói lời chia tay với người đó , tôi ko ý thức được lời nói của mình , đến lúc nói ra tôi mới thấy thương và có lỗi với anh ý vô cùng , nhưng giờ tôi ko biết phải làm sao !
    tôi cũng như bạn muốn từ bỏ hi vọng , ko muốn yêu .... giờ tôi muốn chú tâm vào việc học ! muốn lúc nào mình cũng busy để ko phải nghĩ đến anh ! Nhưng khó quá , tối đi ngủ , ko 1 lúc nào , ko có 1 đêm nào là anh ko có trong giấc ngủ của tôi , hình như tôi đã quen với việc này rồi thì phải ! tôi muốn say , tôi muốn khóc nhưng tôi ko làm được , đi chơi với bạn bè ... vui thì có nhưng vẫn len vào đó 1 nỗi buồn , 1 suy nghĩ , 1 hình ảnh , 1 ánh mắt , 1 giọng nói , 1 hành động ... all những gì liên quan tới anh ! ngay cả trong lúc này vậy !
    sao người ta yêu nhau hay phải chia tay vậy ? ngay cả tôi lúc cũng vậy! dù tôi ko muốn ! tôi và anh ở xa , tôi đã ko tin vào tình cảm anh dành cho mình , tôi thấy mình ko xứng với những gì anh làm , và nghĩ cho mình , tôi ko hiểu và tôi ko biết gì hết ! tôi muốn chấm dứt ! tôi cũng đau lắm chứ ! nhưng tôi ko biết làm thế nào hết , lúc nghe anh nói '''' anh xin lỗi mà , em đừng như vậy '''' tôi ko thèm để ý , còn ăn nói chống ko ? tôi ko muốn .............. ai giúp tôi với , tôi vẫn yêu anh yêu anh cho đến khi trái tim tôi tan thành băng giá ... chỉ 1 anh thôi .... nhưng sao tôi làm vậy với anh chứ ?
    tôi và bạn 2 hoàn cảnh khác nhau nhưng cùng 1 tâm trạng , giờ phải cố vượt qua nó thôi ... nhìn về tương lai để sống vậy ! trước anh cũng phụ tình tôi , với 1 người con gái khác , nhưng anh đã quay trở lại với tôi ....và đến ngày hôm nay tôi đã gây ra 1 sai lầm đối với anh . Chẳng sao hết bạn àh ... giờ bạn hãy chúc phúc cho họ đi ... nhìn người mình yêu hạnh phúc là ok rùi mà ( đối với tôi ) .... try !

6. archmoonlight84

archmoonlight84 Thành viên mới

Hơ hơ,chuyện này sao mà buồn vậy....Mình nhớ lại chuyện 3 năm trước ,mình cũng giống tâm trạng của bạn lúc này......
    Biết người ta có người yêu ,mình muốn khóc thật nhiều nhưng không tài nào khóc được.....Nhiều lúc chỉ muốn chết đi thôi ....Nhưng nghĩ đến gia đình ,bạn bè....minh` phải cứng rắn lên........Rồi người ấy sẽ phải hối tiếc khi không yêu mình..
    3 năm đã trôi qua.......nghĩ lại thấy mình thật trẻ con ,ngốc nghếch......Gặp lại người ấy ..không còn thấy run rẩy ,ngại ngùng nữa ...mình rất tự tin ,mỉm cười thật xinh,người ấy rất bất ngờ........Nhưng nếu cho mình chọn lựa lại ,mình vẫn muốn là mình như bây giờ hơn.............
    Chúc những nỗi buồn của bạn sẽ qua mau.............
  7. mercury1828238

mercury1828238 Thành viên mới

Lần đầu tiên thất tình, một người anh đã nói với tôi rằng: "Ai cũng nên trải qua cảm giác này một lần, nhưng khi trải qua rồi thì không muốn ai phải trải qua nữa". Đây cũng là cách để con người ta lớn hơn lên.
    Tôi không nghỉ rằng cố gắng quên đi một người để làm gì trong khi bạn thật sự rất nhớ ngơời ta. Dù có vứt tất cả mọi thứ liên quan nhưng chính người ta vẫn còn nẳm trong mọi suy nghĩ, mọi hành động, mọi hình ảnh xung quanh thì việc vứt đi những thứ kia có mang lại điều gì ( có khi về sau lại tiếc vì vứt đi cả những thứ thật sự tốt ). Chia tay anh rồi, chúng tôi vẫn làm những người bạn, thậm chí bạn rất tốt, vẫn nói chuyện, vẫn cười nói dù đôi lúc tôi vẫn ko thể tránh khỏi cảm giác buồn khi nhìn anh, tiếc vì để tuột anh khỏi tay. Có lúc chỉ muốn chạy lại ôm anh để quên đi nỗi nhớ anh bao nhiêu ngày qua. Nhưng nghĩ lại thấy mọi chuyện đều đã qua, đấy là con đường mà cả 2 đứa đã chọn. Chỉ âần thấy anh vui, chỉ cần thấy anh hạnh phúc và thành công, tôi thấy mình cũng thật hạnh phúc
    Bạn ơi, bạn đã làm tất cả những gì mà một người con gái cho ngơời con trai mình yêu, bạn không có gì phải nuối tiếc cả. Bạn cứ buồn nhưng rồi bạn sẽ vui vì bạn đã thực sự yêu và đã trưởng thành hơn rồi
  8. thuanginola

thuanginola Thành viên rất tích cực

em gà xinh thía mà cũng phải yêu đơn phương ha ???
  9. thuanginola

thuanginola Thành viên rất tích cực

kô đau vì quá đau ....
    anh cũng từng như bé
  10. Senselesswoodstone

Senselesswoodstone Thành viên mới

Tình yêu đơn phương thật đáng sợ! Tôi nghĩ cuộc đời còn nhiều cái quan trọng hơn tình yêu nam nữ.