1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em tỉnh mộng .... giúp em từ bỏ hi vọng ... giúp em thôi yêu

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi girl_love_basketball_and_U, 03/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chandat_mattoet

chandat_mattoet Thành viên mới

Thời gian có thể xóa nhòa mọi vết thương lòng, chúc bạn tìm được người thực sự là của mình
  2. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Cám ơn bạn thật nhiều, bây giờ tui cũng "phình phường" lại rồi. Hiểu ra tình yêu ko đơn giản như thế này .... Nguyen_quang54 hi vọng đấy ko phải là yahoo của bạn .... nhưng ko sao ... Mình muốn xin lỗi một người ... đã nói những điều lung tung .... mong người ta đừng suy nghĩ! Không thì thật là có lỗi .... mong người ta hãy cứ làm như ko biết mình là ai!
  3. gnartiam2311

gnartiam2311 Thành viên mới

Đừng thôi yêu e ah, tình yêu đẹp lắm, có cả lúc happy lẫn sad, mà sao happy thi nhanh wa, còn sad thi làm con tim mình đau khổ đến thế. Hãy sống lý trí lên e ah, mình còn bạn bè, còn cha mẹ. Đâu fải trên thế giới hết ng để e yêu, hãy tìm ng xứng đáng hơn ng ấy, và e sẽ k thấy áy náy hay day dứt vì đã chia tay ng ấy. Em thử nghĩ xem, liệu nếu bây h ng ấy quay lại với e, câu trả lời của e sẽ ntn ? Em hãy tập trả lời với bản thân mình rằng mình k tha thứ, k chấp nhận một con ng như thế. Rồi mọi việc sẽ qua. Và đừng nghĩ ngợi nhiều, hãy nghĩ đến chuyện khác, giả dụ như nghĩ rằng, e mới đang chuẩn bị vào DH, sẽ bước vào giai đoạn mới, sẽ có những j đang chờ đợi e. Cố gắng lên e ah...... Chị tin là e sẽ làm được, và chị cũng hy vọng là chị cũng sẽ vượt qua được giai đoạn khó khăn này của chị, vì chị cũng đang buồn, buồn rất nhiều, như e vậy.......
  4. nutien

nutien Thành viên mới

Mình kể cho bạn nghe một câu chuyện thế này nhé:
    Trong một khu tập thể nọ của sinh viên, họ sống với nhau rất vui vẻ hoà đồng, một khu trọ chỉ duy nhất có một boy, người này phải nói là cực hiền và chàng ta cũng đã bị lọt vào mắt xanh của cô gái mới tập tẹ bước vào giảng đường ĐH. Cô bé lúc ấy chỉ mới giám nhận là mình chỉ có mến và xem như anh trai thôi, đó cũng là một lời biện hộ cho thứ tình cảm đơn phương của mình. Yêu nhưng cô không tài thót ra được những lời yêu thương ngọt ngào đến anh ta, còn về phía anh ta ko nói ko năng và cứ thế đến mỗi ngày lễ là tặng quà cho cô bé trên danh nghĩa của từ "cho". Mỗi khi nhìn món quà của anh mà lòng cô đến nghẹn ngào, cứ thắc mắt tại sao anh ko nói gì với em cả, tại sao lại tặng quà? Cô bé mong mỏi được gặp anh, chỉ gặp cũng làm cô thấy vui lắm rồi, và đến một ngày kia cô bé chuyển phòng trọ ko còn ở đấy nữa cơ hội gặp được anh ngày một ít. Cô bé ngày ấy rất nhút nhát, cô chưa bao giờ chủ động đến bắt chuyện cùng anh... mãi hai năm trôi qua, cô bé sống trong một tâm trạng nhớ nhung, hy vọng đến một ngày nào đó anh sẽ đến bên mình.... những ý nghĩ thật là trẻ con, Trong chuỗi thời gian ấy đã có rất nhiều người muốn đến với cô bé nhưng tất cả đều ra về với một niềm hy vọng quá mong manh. Tình đơn phương đẹp là vâỵ, mãnh liệt là vậy đấy, nhưng bạn ạ, tất cả mọi chuyện sẽ qua mau thôi. Hãy buôn lỏng với lòng mình, hãy để nó tự do đừng gò ép với những gì sẽ không thuộc về mình.
  5. girl_love_basketball_and_U

Hix ... thôi yêu là thôi ko yêu người đấy nữa, chứ có phải là mãi mãi đánh đuổi thần Cupid đâu ... TÌnh yêu đẹp lắm ... trong tình yêu có muôn điều kì diệu và trong những điều kì diệu có tình yêu ... Tội gì mà ko yêu chứ!!!
    Hừm ... buồn thật ... nhưng buồn chẳng no bụng đc, buồn chẳng học tốt lên, buồn cũng chẳng giúp mình dễ thương hơn ... hí hí ... thế thì thôi ... ko thèm buồn nữa ... Ko cần thiết phải chìm đắm trong những điều đã qua, hiện tại và tương lai mới đáng giá .... Đã một lần thất tình! Có thể sẽ còn lần nữa ... nhưng chả sao, sợ gì nhỉ! Chỉ cần có một người cho mình yêu thương thôi là hạnh phúc lắm rồi ! Mình cũng đã làm nhiều người thất tình ... ặc tội lỗi quá ... thôi coi như đây là luật bù trừ ... hehhe ... Bây giờ có tình yêu mới: Yêu bạn bè, yêu "Hội độc thân" , yêu cổng trường Đại Học, yêu bản thân mình ... Thế là vui ...
  6. mucdichccc

mucdichccc Thành viên mới

Em tự lên gân cho mìnhn nhiều quá thế
  7. girl_love_basketball_and_U

Em chả hỉu anh nói thế nghĩa là gì??? "Tự lên gân" ??? "Đã hiểu ra" ??? Khó hiêu!!!
  8. redground

redground Thành viên quen thuộc

hahha......muốn cười 1 cái thật to là to! Ai cũng khuyên em nên thế này thế khác! Để làm gì nhi?
    Có người khuyên: Đừng thôi yêu.
    Có người nói: Tìm người khác xứng đáng hơn!
    Có thế nào thì cũng chỉ mình em biết, mình e vượt qua! Chẳng ai vượt qua giúp e được!
    Cố lên em! ( Mà vượt qua rồi thì phải )
  9. phamvuthai

phamvuthai Thành viên mới

1 tâm hồn mong manh, 1 con ngươi yếu đuối...! đừng buồn nhiều quá bạn àh. rồi mọi chuyện cũng sẽ qua... nhanh thôi, như 1 cơn ác mộng.
  10. mucdichccc

mucdichccc Thành viên mới

[/quote]
    Em tự lên gân cho mìnhn nhiều quá thế
    [/quote]
    Em chả hỉu anh nói thế nghĩa là gì??? "Tự lên gân" ??? "Đã hiểu ra" ??? Khó hiêu!!!
    Vết thương này tự khỏi nhanh thôi mà, không cần cố gắng quên làm chi