1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giúp em tỏ tình với!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi thethoi, 08/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Mấy chú kém khoản tự tin thường rất hãi khi phải nói anh yêu em vì nghĩ lúc đó gái nhảy lên bàn thờ để mình mỗi ngày phải thờ cúng. Các chú này luôn hiểu rằng mình kém nên cứ phải nhử gái suốt, cấm dám cho gái ăn no, sợ rằng gái ăn no thì lại phun ra ngay, đá ngay thằng hãm, thế nên cứ lập lờ ra điều ta đây cao giá, ta không thèm mở mồm bảo rằng ta yêu gái, nói thế hóa ra ta đã bị gái trói buộc và có thể bị đá bất cứ lúc nào à.

Thằng nào hảo hán hơn tí thì cứ mạnh dạn, ừ hôm qua anh thấy yêu em nhưng hôm nay anh hết yêu, anh lượn, cấm ý kiến ý cò.

Nhưng lạ một nỗi là cứ có gái nào cho hôn cho sờ cho xxx mà "trở mặt" bảo: Em có bạn trai rồi hay Em không yêu anh đâu nhá, thì các chú ở trên kia sồn sồn vỗ váy rủa rằng nó là con hàng này con hàng nọ, tư cách nó thế này thế nọ nên đã xxx mà còn dám bảo là không yêu. Gái đú thế khác gì các chú hèn đâu, chẳng qua vì không có chym nên bị đứa mặc váy che chym rủa.
  2. procs16

procs16 Thành viên tích cực

cần quái j tỏ tình nhỉ, chén được cứ chén thôi, tỏ tình làm kái quái j o bít
  3. thethoi

thethoi Thành viên mới

anh nhận xét chuẩn đấy,em thừa nhận là nó khôn vì trường nó học đào tạo ra các cáo dắt gà mà!bởi vậy em muốn kết nhanh lân la mình bi quay mà lại không được tích sự gì!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    qua tin nhắn em cũng bóng gió,đã có lần cáo bảo còn nhiều vấn đề chứ không chỉ là vấn đề tình cảm đâu!mà quan điểm của cáo là bên giai phải có lời trước thì mới làm gì thì lằm,bởi vậy em nghĩ là phải to tình,em đang định chọn 10/10/10 này!hic nếu nó hoãn binh thì có cho hoãn không??b-( hay cứ lao vào Kiss.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    cái này không áp dụng được!đứa nào giờ chẳng biết là thề thốt...có được rồi sẽ khác....cáo em nó khôn lắm^:)^
  4. Fixed

Fixed Thành viên mới

Chính xác đó :D

@chủ topic:
    Cứ làm theo cách bác Công nói, nhưng cứ thủ sẵn trong lòng "a yêu e" khi nào thấy phù hợp. Thay vì phải đợi hoàn cảnh thế này thế kia rồi phải nói thế nào, e nó phản ứng thế này thì sao.. Một câu thôi: vô chiêu thắng hữu chiêu, vô chiêu ở đây ko có nghĩa là ko làm gì.
    Thay vì phải xoắn lên như vậy, cứ đợi có hoàn cảnh thích hợp (dựa theo cảm giác bản thân), khi cần thiết cứ phun ra.. Cho dù Cáo cao siêu đến đâu cũng hết đỡ. Ko chủ động tạo hoàn cảnh, ko soạn sẵn "giáo án" để nói "a yêu e" chính là vô chiêu. Hữu chiêu là thủ sẵn trong lòng, đợi hoàn cảnh thích hợp
  5. omaylangthango

omaylangthango Thành viên mới

Bạn ơi, nếu mà bạn đã có ý muốn tỏ tình thì theo mình, bạn muốn thành công và có giây phút tuyệt đẹp, phải hiểu đối phương tính cách thế nào ? Cô ấy dịu dàng, e thẹn, hay là mạnh mẽ, cá tính, nồng nhiệt. . . Rồi theo đó mà có chiến lược ! Làm sao để mà " Không thành công thì cũng thành nhân " , tức là nếu nàng không chịu thì cũng khó quên được những gì bạn đã thể hiện.
    Con gái, rắc rối lắm, nhiều lúc chính con gái cũng chẳng biết mình muốn gì đâu, nói chi người ngoài. Có người nói con gái yêu bằng tai, có người nói con gái sẽ xiêu vẹo vì những hành động của con trai. Còn theo mình, con gái yêu bằng. . . cả hai. Hãy dùng cả lời nói đầy say đắm chân thành, dùng cả hành động ( hành động thế nào thì bạn phải căn vào tính cách đối phương - như mình đã nói ở trên - để cho nó hợp lý hợp tình ), có thể là kiss luôn hay là nhìn sâu vào mắt người ta hay là âu yếm gì đó . . . Tùy nha.
    Ý kiến chủ quan của mình thì có vậy thôi. Chúc bạn có happy ending.
  6. suMm3r_c0ld

suMm3r_c0ld Thành viên mới

theo mình thỳ k nhất thiết phải nói "a yêu e'', có thể biểu lộ tình cảm bằng các câu nói khác như "a cần e"hay đại loại như vậy... chọn thời điểm thích hợp rùi nói:D:D (có j sai các bác sửa giúp)
  7. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

... U u mê mê , tính tính toán toán.... tỏ tình ở đâu , văn cú diễn đạt thế nào , ngoài nói phét xuông có nên chuẩn bị cái gì cho nó thêm thành ý... kết luận lại hành động này : lằng nhằng ,rắc rối, phiền hà, tốn nước bọt... Nghỉ... Kinh nghiệm chỉ ra rằng dù có chuẩn bị tốt và hay thế nào đi nữa khi đến giờ G vẫn đếch đạt kết quả 50% như mong muốn... Tốt nhất , vào một thời điểm tự nó phải đến , tay trong tình tứ... anh em cứ đè gái ra hôn... éo phải nói gì cả.. không được , làm lại... được thì thôi....
    Bổ xung:ta có thể thay vì nói a yêu em bằng câu quất không em.... lợi ích hơn nhiều lần..
  8. chandaibuong

chandaibuong Thành viên mới

1-Nhớ lại cảm giác lần đầu tiên nói AYE xong thật YOMOST :-bd:-bd:-bd.
    2-Hồi ấy gà em chưa bít bí kiếp rì, cũng mù tịt về cái cốc này…nên nghĩ lại thấy liều, toàn làm theo cảm hứng và suy nghĩ của bản thân.
    3-Sau mấy tuần đong đưa, thấy thiên cơ đã đến(theo ngu í của gà là vậy, mà cũng nên kết thúc sớm ko trúng thì trượt ko thì mệt mỏi lắm
    ==> em gà ko?) gà em quyết định “tỉnh tò”.
    4-Mí ngày lìn em vắt óc suy nghĩ nên nói rì, thế lào…
    ==> viết mấy cái gạch đầu dòng làm định hướng cũng hết 1 trang giấy.
    5-Bắt đầu chiến dịch diệt cáo:

Tối hum trước em gọi cho cáo :
    -E: mai e đi làm về anh đón nha, có việc quan trọng mún nói với em(jọng gà thật bùn…),
    -Cáo: có chuyện rì mà sao anh có vẻ bùn thía… nói lun được ko?(kon gái chúa tò mò
    ==> chít cha chưa kưng, trúng kế anh rồi… hị hị.>:).)
    -E: Mai đi, bj ko tiện, chuyện dài lắm
    ==> làm hàng, kích thích gái tò mò
    em đoán là đêm đấy gái cũng thấp thỏm ko bít có chuyện rì vì chưa bao jờ em nói với gái jọng ấy(nói xong dập máy lun, kiểu như ko kìm được cảm xúc>:)…).Sau gái nhắn 3,4 tin gặng hỏi, an ủi lày lọ…nhưng em kệ …keke … géch ku lên ngủ;))
    5h chiều em có mặt, đợi cáo với khuân mặt buồn và nặng trĩu ưu tư>:P:-w.Cáo ra,e gật đầu chào ko nói rì(mẹt gái cũng đầy tâm sự, chắc đang cố đoán xem thằng gà nè có bị seo?)Rồi 2 đứa lên xe, em chạy vòng vòng ko nói rì, cáo hỏi thì chỉ bảo là em cứ như thế lày 1 lúc có được ko?==> cáo im lun.
    Vòng vòng 30 fút em chạy mia vào công viên, tìm 1 góc khuất, ngồi xuống thở dài 1 cái, mắt nhìn xa xăm, gái lặng yên bên cũng ra vẻ tâm trạng lắm.(kiểu mún đồng cảm với gà…)1 lúc sau gà em bắt đầu từ từ cất lên jọng bi ai mà trầm hùng, tuy nhiên chưa vào chủ đề chính ma loanh quanh để gái đỡ ngại
    6h30, trời bắt đầu mới tối(mùa hè mà) em bắt đầu tâm sự về những chuyện từ sâu trong lòng mà ít khi nói ra(ví dụ: từ khi pà nội mất, 10 năm nay ko tâm sự được cùng ai, ko ai hỉu mình… chuyện gia đình chu cấp đầy đủ cho ăn học nhưng vào đại học muốn tự lập, ko dựa vào gia đình…==>cái nầy thật ợ). Gái hỏi tại sao hum nay lại kể toàn chuyện bùn thía,thế gà bị làm sao…?hix hix
    TÈN TÉN TEN…
    -E: anh sắp đi xa cáo ợh…
    -Gái: anh đi đâu, đi bao lâu, đi làm rì…(hỏi zồn zập)
    -E:cũng ko biết nữa,có thể vài ngày và cũng có thể mãi mãi…đi đến 1 nơi rất xa
    -Gái: tại sao lại thế, gà gặp khó khăn rì ah, nói đi có thể cáo giúp được thì sao…
    -E:nếu gà nói ra thì có thể cáo sẽ ko bao jờ cáo nhìn thấy gà nữa đâu bởi vì…(im lặng 1 lúc lâu..)
    -Gái: nói đi, cáo xin gà đấy, đừng dấu cáo nữa,cáo sẽ cùng gà tìm cách giải quyết…
    E:gà rất muốn nói ra nhưng có thể cáo ko kòn muốn nhìn mặt gà nữa…khi nge xong lời này…nhưng gà quyết định sẽ nói với cáo 1 điều trước khi đi xa
    E: thẽ thọt vào tai cáo(2 đưa ngồi gế đá công viên)
    ANH….IU …EM. Anh bít nói ra nhời này sẽ làm em khó sử và có thể ko kòn muốn nhìn mặt anh nữa, anh cũng ko muốn em fải miễn cưỡng fải nhận lời yêu anh, em đừng nói rì cả….Từ mai e sẽ ko bao jờ thấy anh nữa đâu.Ko bít bao jờ anh mới có thể yêu 1 người #, nhưng anh bít rằng:”ANH YÊU HỌ VÌ HỌ CÓ KHUÂN MẶT JỐNG EM “….
    Bóng tối bao chùm, ánh đèn leo lét, gà im lặng, cáo lặng thinh (thế là đứt rồi=((=((=((, thôi về rủ 2 thằng bạn c...ứt đi làm tí cay cay zậy[r2)]), mia kíp chỉ có mấy chú muỗi là mừng, liên hoan xác thịt mà em éo jám đập[r37)]b-(… huhuhu…
    ROẠT…1 cái j ướt ướt chạm vào tay em…và rồi em định thần lại thì…
    CÁI RÌ THẾ LÀY!OH!MY GOD:-sstay cáo cầm tay em đặt lên ngực cáo, lên TRÁI TIM cáo….em thấy người cáo rung lên,rồi từ từ cáo dựa đầu vào vai em và thấy bờ vai mình ướt ướt…Cáo khóc các pác ợh…
    Lúc này em ko kòn kiềm chế được nữa, vòng nốt tay kia ôm cáo… Tâm hồn em lâng lâng như trên mây \:D/,E xúc động quá, fần vì ko ngờ cáo lại làm thế nhưng cảm giác # TÊ TÊ, ĐÊ MÊ đến từ bàn tay trái, nơi mà tay cáo cầm tay em áp vào ,1 CẢM GIÁC YOMOST đến từ bàn tay trái, nơi mà trái tim cáo loạn lên từng nhịp…dưng mà qua trọng nhứt:LÀN ĐẦU TIÊN EM ĐƯỢC SỜ TI KON GÁI-CẢM GIÁC THẬT, TÊ TÊ ,MÊ MÊ chưa bao jờ có.(có thấy rì đâu mừ, toàn ti với xu chiêng mút…:-":-bdhị hị)
    E: a xin lỗi làm em bùn…
    GÁI( thẽ thọt , nức nở):
    NGỐC ah…
    Happy ending
  9. Studiowork

Studiowork Thành viên quen thuộc

[:D]
    Thế giờ vẫn happy ending chứ bác hay đứt gáng rồi ;))
  10. to1325

to1325 Thành viên mới

Đề nghị anh em kể chuyện tỏ tình để học hỏi lẫn nhau [:D]