1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em trường hợp này ứng xử thế nào ạ :(

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ngoisaoli, 04/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

Giúp em trường hợp này ứng xử thế nào ạ :(

em tóm tắt qua cho các bác hiểu sự tình vậy :
    em và cáo yêu nhau khoảng 5 năm rồi và cũng có xác định lấy nhau , nhà em và nhà cáo có biết qua qua thôi , vì em ko đến nhà cáo mấy chỉ trừ tết hay là sn gì đó thui
    đó sai lầm ở đó , bây h ông chú cáo lại đòi giới thiệu cho cáo thằng khỉ gió nào , tối nó vẫn đến tán tỉnh mới đau chứ , vì bố mẹ cáo cũng biết qua qua chuyện của em và cáo nên chốt hạ rẳng chủ nhật này em phải đến nói chuyện rõ ràng ko là cắt , hix
    em gà quá chẳng biết phải đến đó nói thế nào, mong các bác giúp cho em ạ :( , thanks ca''c ba''c
    topic này lẽ ra em phải post vào tư vấn tình yêu nhưng vì gấp quá ( cn này phải đến ) mong mod thông cảm và cho nhờ mấy ngày
  2. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Cứ ăn mặc lịch sự vào, quần âu, giày Tây, áo sơ mi đóng thùng. Đến chào các bác, xin phép các bác cho cháu được chính thức tìm hiểu em X, he he...
    Sau đó trình bày về các cụ định hướng rõ ràng cho tương lai. Ví dụ: đến giai đoạn nào thì cưới, lúc đó cháu sẽ có những gì, chuẩn bị cho gia đình nhỏ được những gì... Cháu và em X sẽ đi lại 2 gia đình các cụ như thế nào, thăm hỏi ra sao...abc...
    Nói chung nghe xong đoạn trên thì 90% nhạc phụ nhạc mẫu sẽ đổ . Còn em X có đổ hay ko thì chưa chắc
    Chú ý: Ăn mặc lịch sự, tác phong đứng đắn, tư thế chỉnh trang, cử chỉ đàng hoàng, quân dung tươi tỉnh
  3. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

thanks bác , dưng mà tự nhiên đến chơi nói muốn chính thức tìm hiểu em X Y Z em cứ thấy thế nào ý , hix , đã bao giờ biết cái cảm giác đấy đâu , chả nhẽ đến ngồi xuống lại thông báo xin phép tìm hiểu à , vả lại lâu nay em hay đón em ý đi choi mà ko vào xin phép , biết ăn nói thế nào đây huhu
  4. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Ặc, cứ vào nhà đàng hoàng. Chào các bác rõ ràng vào. Nhớ là chào rõ ràng, lịch sự chứ không phải hét toáng vọng vào. Rồi từ từ mà trình bày. Thêm tình tiết dẫn dắt, vắn tắt sơ lược quá trình quen biết tìm hiểu... Thế thôi, đơn giản hơn bảo vệ đồ án
    Chẹp, của đáng tội, mình đi cưa em nào y như rằng phụ huynh ông bà em ý kết mình trước khi em ý đổ. Ngang trái nhờ
  5. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Hỏi xem bố mẹ em X thích gì, nhớ mang theo ít , quà nhé. Cái nãy hỗ trợ được ít.
  6. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

ối , may mà em có nội gián bên trong rồi chứ ko chết , em thì cưa đổ em nó trc bỏ qua vòng gửi xe luôn , bây h phải gửi xe mới ko biết gửi thế nào
  7. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Bác yêu con người ta lâu rồi mà không chốt nên chắc họ nắn gân bác 1 chút đấy mà, không lấy thì để người ta còn tìm mỗi khác, con gái có thì.:-D
    Bác cứ ăn mặc, tác phong đứng đắn, từ tốn, đàng hoàng là được.
    Đến nơi chào hỏi rõ ràng, hỏi thăm sức khoẻ công việc dăm ba câu rồi vào việc luôn.
    Thưa bác cháu với em tìm hiểu được nghiêm túc được 1 thời gian rồi, hôm nay cháu sang thưa chuyện với 2 bác để chính thức...
    Xin phép cho chúng cháu...
    Xin phép 2 bác cho cháu đưa bố mẹ cháu tới 2 bên gia đình gặp nhau
    VV
    Quan trọng là phải tự tin.
    Chúc bác thành công.
  8. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Thế gái nhà chú đâu mà anh không thấy chú nhắc đến ảnh hưởng của nó trong vụ này . Trong trường hợp này thì gái của chú mới là nhân vật chính . Trước hết tra em nó xem bố , mẹ em nó nghĩ gì , muốn gì . Rồi sau đó chú ra đòn cũng chưa muộn .
    Mà nếu như sau khi chú đề cập chuyện đó với gái , gái nó nói là không biết ông , bà già nghĩ gì , muốn gì thì hoặc là con bé đó đần , hoặc là chú mất lái . Như thế thì chú biết phải làm gì rồi đấy .
  9. ngoisaoli

ngoisaoli Thành viên mới

dạ đúng như bác quyda nói ở trên , theo thông tin nội bộ em điều tra đc từ gái thì 2 ông bà đang muốn nắn gân em , con nhà ng ta 24t rồi chắc đang muốn em tình thế nào ko thì còn tìm chỗ cho con nhà ng ta đây mà ,
    bác ơi ... là nói tiếp thế nào đây , em hơi ngu nên ko bít nói thế nào tiếp , bác chỉ no^''t cho em với
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Yêu nhau 5 năm rồi mà như trò trẻ con thế à?
    Vào nhà thì thưa như này: Dạ thưa 2 bác, con nói thật trước đây con chỉ định đong chơi đong bời cái Nụ nhà các bác thôi ạ. Không ngờ nhoằng cái đã được 5 năm, trong ngần ấy năm chưa bao giờ con nghĩ lại phải lấy em Nụ, nên tính bỏ qua chuyện bá cáo 2 bác.
    Giờ Nụ nó 24 rồi, con biết tuổi này vật chồng lắm nên các bác mới cuống lên bắt con có nhời thì mới cho múc tiếp. Vậy thì con xin có nhời ạ: E hèm...
    Đấy, kịch bản nó nên như rứa mà mần.