1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em về kịch bản 1 chương trình văn nghệ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ctbk3101, 12/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ctbk3101

ctbk3101 Thành viên mới

Khoa em hàng năm đều tổ chức 1 chương trình hội trại + văn nghệ lớn để chào mừng các sinh viên mới vào khoa.
    ( ca nhạc, hài kịch do các ca sĩ khách mời và sinh viên biểu diễn )
    Năm nay em có nhiệm vụ viết kịch bản cho chương trình văn nghệ đó, các anh chị có kinh nghiệm có thể chỉ cho em cách dựng khung cho chương trình kiểu thế ko ạ ( thời lượng độ khoảng 2-3 tiếng )
    Cảm ơn các anh chị ạ :x
  2. RnB17

RnB17 Thành viên mới

mình nghĩ là bạn có thể tham khảo trên google các chương trình ca nhạc, giải trí, ... từ đó rút ra cho phù hợp với hoàn cảnh thực tế. kịch bản chương trình và khung chương trình nó khác nhau đấy nhé. kịch bản chương trình còn phụ thuộc nhiều yếu tố : số lượng tiết mục biểu diễn ( tiết mục chính, tiết mục phụ, tiết mục dự bị ... ) , điều kiện ( tiền, sân khấu, trang âm, ánh sáng ) ... còn khung chương trình thì chỉ đơn giản hơn ( phân khoảng thời gian cho các phần : tuyên bố lý do, giới thiệu đại biểu, thứ tự các tiết mục văn nghệ ).

đây không phải chuyên ngành của mình nhưng cũng có chút kinh nghiệm thực tế vì đã từng dựng 1 vài chương trình nho nhỏ, nếu có điều gì đó ko đúng thì cũng xin thứ lỗi.