1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với !!! Áo cotton mới mua giặt bị giãn vải :((

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bluebaby1808, 02/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluebaby1808

bluebaby1808 Thành viên mới

Giúp em với !!! Áo cotton mới mua giặt bị giãn vải :((

Chả là hôm trước dành dụm được tiền, rủ người yêu ra PT2000 múc 2 cái áo đôi,nhìn hình thức nói chung là được lắm,chất cotton (áo fông mừ)

Em về mặc được 1 hôm thì đem giặt. Khổ nỗi lại nhờ mama giặt cho (mà mama em hay có kiểu vò quần áo bằng tay 1 cách cật lực,huchuc). Chả hiểu do cách mama vò hay do chất vải cotton của bọn PT lởm mà sau khi khô,áo bị giãn theo chiều dài.Nó fải dài ra đến 3cm í,mà bề ngang thì hok sao,nhìn xấu hết cả áo lẫn người,ghét

Huchuc,làm thế nào bi h,cái áo đấy bọn PT còn cái size L cuối cùng là em mua. Mà lại là áo đôi kỉ niệm với chồng béo nữa.Định mặc nhiều dịp nào ngờ nó như thế.Ai có bít cách nào làm áo của em co chiều dài lại hok ạ.Em xin hậu tạ xứng đáng

P/S : Các bác đừng bảo em mua cái mới nha. Nhiệm vụ bất khả thi với em đấy,huhu
  2. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

Gia~n chieu da`i de lam, ban ra nho*` tiem cat ngan lai, roi may lai a''o la` xong ngay nhu truoc thoi.
    Lan truoc, mi`nh cung co 1 cai ao cotton moi mua mac 1 lan roi giat. No bi rut ngan lai, mac chat choi khong chiu duoc, co* the^'' moi kho^? hix
  3. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Nếu bị giãn chiều dài ra quá mà không muốn cắt ngắn thì em có thể biến tấu 1 chút với cái áo, có thể thêm cái belt ở hông, trông cá tính lại rất dễ thương, hợp mode năm nay. Dãn dài ra không lo chứ dãn ngang thì coi như em vứt đi cả cái áo rồi. Với lại mấy đồ cotton ninomax, PT2000 thì theo chị không nên mua, trước hồi bọn nó mới ra chị cũng mua, về giặt cũng bị giãn, hỏng hết cả dáng áo, mặc được đúng 1 lần rồi vứt đi
  4. hoakynhi

hoakynhi Thành viên mới

Ui chị cứ tẩy chay thôi, chứ bọn em cũng mua áo đôi có thấy làm sao đâu ạ, chả bị co hay gião j cả. 2 đứa mặc bạn bè khen đẹp mừ. Cơ mà chị Sun nói đúng, bạn chủ topic thử đeo thêm belt vào xem, nếu vẫn ko ổn thì bạn ra PT ở Cầu giấy xem còn cái nào k.
  5. bemo

bemo Thành viên mới

em cũng có mấy cái áo bị thế , căn bản toàn áo đểu đểu rẻ rẻ mua chỉ định macự trong nhà thôi nên kô xót lắm . Nhưng maàgiãn ở đây là giãn kiểu mỏng cả vải ý chứ kô phải giãn đều ra mà dùng belt ạ thôi thì chia buồn với chị chị thử giatự bằng nước ấm pha với dấm xem . Đýa là cách làm co vải len đấy
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 10:30 ngày 03/07/2008