1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với các bác ơi, em bị viêm mũi dị ứng

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi bexjnh, 11/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bexjnh

bexjnh Thành viên mới

=((hix hix, em đi khám ở khoa Tai Mũi Họng bệnh viện Bạch Mai, bác sỹ bảo em bị viêm mũi dị ứng, cho thuốc uống rồi xịt nhưng chỉ được một thời gian là lại đâu vào đó. Cứ thời tiết thay đổi từ nóng sang lạnh, lạnh sang nóng, lạnh sang giá buốt thì em chết với cái mũi. Đầu óc quay cuồng, hắt hơi như điên, dịch mũi thì chảy không phanh được... mệt lắm các bác ạ. Bác nào có kinh nghiệm gì thì cho em biết với. T.T
  2. ab747er

ab747er Thành viên quen thuộc

Bạn đến Ông lang Cách ở Hoàng quốc Việt - gần dốc Bưởi - ĐT 37531993. Khám bệnh hàng ngày từ 17h-19h.
  3. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

4. MaiFashion

MaiFashion Thành viên mới

tốt nhất là khi ra đường bạn nên đeo khẩu trang.hàng ngày chỉ cần nhỏ mũi liên tục bằng nước muối sinh lý natricloride là cũng đỡ phần nào đáy.vì viêm mũi dị ứng khó chữa dứt điểm lắm
  5. vubao1953

vubao1953 Thành viên mới

có đấy, có cách phòng rất hiệu quả đấy. Tớ cũng có một cái mũi rất nhạy cảm với thời tiết nên tớ rất thận trọng với nó. Vì cứ hễ dính vào là rất mệt. Tắc mũi không thở được dẫn đến thiếu oxy lên não trầm trọng gây giảm trí nhớ nữa. Do đó tớ đã tìm và áp dụng cách phòng chống rất hiệu quả như sau:
    - Hàng ngày, buổi sáng hoặc buổi tối, lấy một cốc nước ấm pha muối trắng. Lấy ngón tay bít một bên mũi rồi hít vào bên còn lại rồi xì ra, làm vài lần như thế rồi đổi bên.
    Đảm bảo theo cách này sẽ giữ mũi khoẻ mạnh rất hiệu quả (mùa rét kết hợp với mặc ấm, đặc biệt giữ ấm vùng cổ, bàn chân và 2 cánh tay) thì hầu như không bao h bị.
  6. MaiFashion

MaiFashion Thành viên mới

cũng được.nhưng chỉ đỡ thôi chứ không khỏi hẳn.mình cũng làm rồi.nhưng cẩn thận kẻo hít mạnh quá nước xộc lên thì nhức tận óc=D>=D>=D>
  7. remikt2001

remikt2001 Thành viên mới

Bạn mình 2 đứa bị xoang nặng, chuyển vào Vũng Tàu sống đều khỏi cả. [r2)]

Mình thì chữa ở nhà bà Xuyễn, ngõ Trung Yên, quên phố rồi, gần Hàm Cá Mập - Hồ Gươm. Nhỏ thuốc của bà ấy xót kinh khủng, nói chung muốn chữa phải dũng cảm :D và mất thời gian lắm. Bà ấy còn khó tính nữa, gắt bệnh nhân quá thể, nhưng được cái thuốc có vẻ có tác dụng

Sau thời gian dài nhỏ thuốc, bây giờ mình chỉ nhỏ nước muối sinh lý lúc đi ngủ (trưa, tối). Gần 2 tháng nay trời lạnh thấy vẫn okie. Nói chung nhỏ nước muối sinh lý, đeo khẩu trang là biện pháp tốt áp dụng cho cả người bị xoang lẫn người bình thường :D.
  8. valongtano

valongtano Thành viên mới

Kinh nghiệm riêng của tôi là châm các huyệt trên tay, trán.
    Tôi đã tự chữa cho mình, từ 1992 đến nay không thấy bị lại. Một bạn tôi châm năm 1997, mới được có ba lần, thì sợ đau (ngày ấy tay nghề còn kém) nên thồi, trước tết năm ngoái quay lại bảo từ hồi ấy không bị nữa, mãi nửa năm gần đây tái phát, khó chịu quá nên "dũng cảm" trở lại.
    Khoảng 4 - 50 người nữa, cũng cho biết là có tác dụng tốt, nhưng thôi không tính vì họ mới yên ổn được chừng 5 năm trở lại đây.
  9. only2011

only2011 Thành viên mới

theo mình thì bạn không nên gội đầu vào ban đêm, giữ ấm đầu vào mùa lạnh nha, ngoài ra bạn cũng nên đên gặp bác sĩ để xin tư vấn thêm nha.
  10. ThanhIFC

ThanhIFC Thành viên mới

Tôi bị viêm mũi dị ứng tầm 10 năm, giờ gần như khỏi. Cách chữa trị rất đơn giản.
    - Phòng ngừa: Khi thời tiết thay đổi, hoặc nguời mệt mỏi ban nên thường xuyên hít nước muối loãng, ấm từ mũi xuống họng. Ngày chỉ cần làm 3-4 lần. Biện pháp này giảm 70% viêm mũi họng, viêm mũi dị ứng
    - Điều trị khi đã bị nặng: Bạn nên hỏi 1 thấy lang ở Thuỷ Nguyên - Hải phòng có bán thuốc trị viêm mũi dị ứng cực tốt. Thuốc đó dạng bột, mẳutngh chỉ cần nhỏ 1-2 lần ngày là khỏi hoàn toàn.

Chúc bạn chóng khỏi bệnh