1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với ...em buồn & lo lắm !

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi hot_little_girl, 17/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hot_little_girl

hot_little_girl Thành viên mới

Giúp em với ...em buồn & lo lắm !

Mấy năm trước Mẹ của em bị tê tay & tê chân. Khi đó em vô tâm quá cũng kô wan tâm Mẹ bị như thế là thế nào.
    Mấy hôm nay nằm ngủ...nửa đêm em kô ngủ được...đi qua bên Mẹ thì mới thấy Mẹ ngồi xoa tay & chân. EM hỏi Mẹ sao vậy ? Mẹ nói là chân tay bị tê. Lúc đầu em kô biết , cứ tưởng là do nằm ngủ kô đúng tư thế nên bị tê là chuyện thường...
    Trưa nay tình cờ nghe Mẹ em nói chuyện với dì em mới biết là " Mẹ em cầm vật gì trên tay mà nó rơi hồi nào...Mẹ cũng kô biết "
    Mấy năm trước Mẹ em có đi tiêm thuốc. ( thuốc gì em cũng kô biết nữa ) em hỏi Mẹ em tiêm có hết kô ..Mẹ em nói hết..nhưng Mẹ nói Bác sĩ bảo là tiêm thuốc này nhiều..sẽ BỊ MỤC XƯƠNG..em chẳng hiểu thế là thế nào nữa.
    Mấy anh chị có ai biết gì về bệnh này kô ? em lo lắm....thấy Mẹ kô ngủ được...em..chẳng biết..làm thế nào nữa...hay xoa tay & chân cho Mẹ em..nhưng Mẹ em nói là chỉ 1 hồi lại bị lại.
    Giúp em với .....hic hic
  2. nguyenkienk10c

nguyenkienk10c Thành viên quen thuộc

anh nghĩ em nên đưa mẹ em đến viện châm cứu để khám và chữa. Tại đó họ có những cách xoa bóp, bấm huyệt và châm cứu có thể chữa dứt điểm bệnh này đấy. Khám và chữa sớm cho mẹ em nhé chứ không để mẹ em mất ngủ nhiều thì sức khoẻ sẽ đi xuống và sinh ra nhiều bệnh khác nữa đấy.
    Địa chỉ viện châm cứu tại 49 Thái Thịnh Quận Đống đa, Hà nội.
  3. dauden03

dauden03 Thành viên mới

Mình không biết mẹ bạn bị bệnh gì? nhưng mẹ mình cũng bị từng tê tay chân, nhức đầu và không ngủ được, một thời gian sau thì mẹ mình bị nhồi máu não, do phát hiện sớm và gặp được bác sĩ giỏi nên mẹ mình không bị liệt và không để lại di chứng nặng nề. Tốt nhất bạn dẫn mẹ đi khám ở bệnh viện uy tính, nếu đó là biểu hiện của bệnh gì đó ở giai đoạn đầu thì chữa trị sớm tránh nguy cơ bệnh nặng hay bị di chứng nặng nề. Mình cũng từng vô tâm và buồn giống ban, dừng chậm trể bạn nhé, chăm sóc mẹ là điều tốt nhất mà bạn đã làm trong đời đấy bạn àh.
  4. hot_little_girl

cảm ơn 2 anh nhiều lắm.
    EM ở nha trang , chắc em sẽ đưa Mẹ đi SG trước.
    Năm ngoái Mẹ em đã khỏi rồi...nhưng bây giờ lại tái phát.
    Em kô hiểu lắm về phương pháp châm cứu...Nhưng mà Mẹ em lại sợ...nói thẳng là hồi giờ Mẹ em ít châm cứu. Anh chị có thể chỉ cho em cách khuyên Mẹ đi châm cứu kô ?
    Mẹ em thì lại nói là khi giác lễ...ngừi ta hút máu bầm gì đó ra sẽ khỏi. Nhưng em thấy người ta làm vậy ở nhà em 1 lần rồi..thấy máu ra nhiều lắm. Mẹ em lại hay bị tụt huyết áp.
    Thật sự là...em...cũng kô biết fải làm sao nữa......
    Mẹ em đi khám bệnh thì kô cho em biết kết quả...em..fải làm sao đây ? em chỉ gặp Mẹ vào giờ cơm trưa thôi .
    Chiều về...em lại ở 1 nhà...mẹ em ở 1 nhà.hic hic
  5. Alo_aiday

Alo_aiday Thành viên mới

Muốn chữa bệnh trước tiên phải xác định được rõ bệnh đó là bệnh gì rồi mới có phương hướng chữa.Em thương mẹ thế,mong là mẹ em sớm khỏi bệnh
  6. Chopro

Chopro Thành viên mới

Với bệnh tình của Mẹ bạn- Nếu vô Sài Gòn cần đến Khoa Cơ -Xương-Khớp (BV Chợ Rẫy, Bình Dân, Gia Định...) có khoa đó là được- Để được khám và tìm đúng bệnh mà điều trị kịp thời. Chúc bạn thành công.
  7. haivan123

haivan123 Thành viên mới

Đúng là phải đưa mẹ bạn đi bệnh viện khám chính xác mới biết được, chứ mô tả thế này thì khó lắm. chúc may mắn.
  8. hot_little_girl

cho em hỏi bệnh viện Vạn Hạnh & 115 có chuyên môn này kô ạh. Vì em có người quen ở 2 bệnh viện này.
  9. pppiii

pppiii Thành viên mới

theo mình nghĩ thì ko nên chủ quan với bất cứ triệu chứng gì của cơ thể cả, cần phải đi khám định kỳ tổng thể đối với người có tuổi ,nhiều khi có những triệu chứng rất đơn giản nhiều khi chủ quan ko đi khám,đến khi đã trễ thì mệt lắm.Khuyên bạn nếu là nhà có điều kiện thì hằng năm đi khám sức khoẻ định kỳ
  10. hot_little_girl

Hôm wa em có đi đến chổ châm cứu mà bạn em chỉ. Nhưng vì e làm ra hơi trễ nên họ kô còn làm việc.
    Cho em hỏi thêm thông tin về việc châm cứu :
    1. Kim châm đó họ sử dụng như thế nào ? có an toàn kô ?
    2. Mình có fải tự mua 1 hộp kim châm kô ? và mua ở đâu thì được loại tốt ?1 hộp kim đó sử dụng đc bao nhiêu lần ?
    3. Có thể châm cứu tại nhà kô ?
    Cảm ơn mấy anh chị nhiều lắm