1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với!

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi takemetoyourhear, 12/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. takemetoyourhear

takemetoyourhear Thành viên mới

Giúp em với!

Em đang có một vấn đề hết sức đau đầu, anh chị nào biết làm ơn chỉ cho em. Em định qua Thuỵ Sĩ chơi đợt noen trước khi đặt vé may bay em đã vào website của ĐSQ cẩn thận hỏi cả international office của trường và đinh ninh rằng có visa schegen thì ko cần phải xin visa vào Thuỵ Sĩ. Hôm nay mới té ngửa ra là VN không nằm trong số các nước có visa Schegen mà được free-visa vào Thuỵ Sĩ. Thế mới chết dở em vì em đã book vé mày bay rồi. Mai em sẽ gọi điện lên hỏi ĐSQ. Năm ngoái em vẫn thấy bạn em đi TS có visa đâu, em chẳng hiểu thế nào cả. Em đặt vé máy bay của eseasy jet. com hôm 31 này rồi hu hu khổ thân em thế. Anh chị nào đã đi TS hay biết thông tin gì về vụ này cho em biết với nhé. Nếu nó bắt xin visa thì em nên đên đâu để xin (em ở Jon) -xa xôi hẻo lánh thế, có cách nào xin nhanh không ạ. Ví dụ như xin giấy bảo lãnh của người nhà ở TS. Em đang mù mịt hết cả đầu óc lên. Nếu trong trường hợp không đi được thì chắc chỉ còn chuyển vé để đợi xin visa hoặc huỷ vé thôi . Sao tự nhiên em lại đen đủi thế này thế ko biết. Biết thế này ở nhà cho rồi. Mọi người biết thông tin gì chỉ cho em với nhé
    Em cảm ơn
  2. NanaYeuDau

NanaYeuDau Thành viên rất tích cực

Có visa schengen thì không vào được Thuỵ Sĩ nhưng nếu có resident permit của Thuỵ Điển thì vào Thuỵ Sĩ ngon lành. Cái này tớ chắc chắn.
    Bạn đi học thì chắc là phải có resident permit rồi. Tớ đi học 1.5 năm, thì cũng có resident permit sang Thuỵ Sĩ không có vấn đề gì cả.
    Được Nanayeudau sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 12/12/2006
  3. takemetoyourhear

takemetoyourhear Thành viên mới

Cảm ơn chị! ĐSQ nó trả lời em rồi. Nó bảo là cần có resident permit xanh/hồng sticker trên pasport , called uppehållstillstånd. Em check lại visa của em rồi. Hú vía, đúng là resident permit thật. . Thế là em yên tâm rồi. Cảm ơn chị nhé .