1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với!!!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi obakesama, 06/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. a9hart

a9hart Thành viên mới

Không đồng ý với bác này, không thể kết luận được gì to tát từ việc ko cho nhưng vẫn đòi mãi
    Chuyện gì phải đến nó cũng đến, chủ động đón nó đến sớm tốt hơn là thụ động.
    Nhưng mà con trai đã coi mối quan hệ là nghiêm túc thì ham muốn cứ nhận là ham muốn, việc quái gì phải bao biện nó bằng việc "sợ mất em", "gần gũi hơn".
    Tóm lại bạn thử xem nỗi lo là gì, nếu lo bạn trai chưa nghiêm túc thì nên từ chối bằng đúng lý do đó. Nếu con trai có ý định nghiêm túc sẽ hiểu.
    Còn nếu đã cảm thấy tin tưởng rồi thì nên chuẩn bị kiến thức để vào trận đi , chúc vui
  2. nokia7360

nokia7360 Thành viên mới

Hỏi thật, hai bạn đã quan hệ lần nào chưa ? Bản thân tôi cũng đã quan hệ với bạn gái rồi, và lần nào tôi cũng muốn khi ở gần bạn gái...đó là bản năng của đàn ông, khó có thể bỏ, nhưng nếu bạn gái tôi không muốn thì tôi cũng không ép, vì tôi đã xác định sẽ cưới...Còn bạn, nếu hai bạn còn quá trẻ, vẫn chưa ổn định thì tốt nhất là nên nói với bạn trai nên tôn trọng mình, bạn nói bnạ hiểu anh ấy, vì đàn ông là thế song anh ấy cũng phải hiểu cho bạn, nếu yêu thì anh ấy sẽ hiểu, bạn còn gia đình, người thân..nếu 2 ban sau này sẽ lấy nhau thì còn không sao , chứ nếu đổ vỡ thì chỉ thiệt cho bạn....Mà công nhận bạn trai bạn kiên trì thiệt, kiểu này là quyết làm cho bằng đc roài!
    Thôi chỉ biết chúc bạn may mắn trong tình yêu thôi...
  3. hoxudee

hoxudee Thành viên mới

vô tư đi em, thế tình yêu mới bền vững :o :o, nhớ các biện pháp tránh thai
    còn nó có bỏ chạy thì em được ghi tên vào bảng thành tích của hắn, ngu thì chết chứ bệnh tật dzề, he he
  4. DoO_doO

DoO_doO Thành viên mới

Chuyện này cái chính là do bản năng của em thôi. Chứ bây giờ khó có thể khuyên em được là nên làm gì. Em chưa sẵn sàng thì em nói thẳng ra như vậy chứ mà để tìm lý do này nọ thì khó lắm.
    Tình yêu là yêu + ******** + nhiều thứ khác nữa
  5. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Thực ra muốn hay ko là do mình. Nếu em thực sự muốn thì em dành cho người em yêu. Và khi nào em cho là hợp lý. Của mình thì mình làm theo ý mình. Đừng làm theo ý người khác vừa ko thoải mái vừa ko thích. Có nhiều trường hợp vẫn hiến dâng cho người mà mình thích đấy thôi mặc dù thằng cha kia chẳng tốt đẹp gì
  6. tamhoncuada_spt

tamhoncuada_spt Thành viên mới

Tớ nghĩ bạn obakesama nên tỉnh táo và xem xét lại người yêu. Chỉ vì chuyện QH này mà làm sứt mẻ, thậm chí chia tay thì vứt nó vào sọt rác cũng kô tiếc. Nếu thật sự yêu và suy nghĩ cho cậu thì anh ấy không đòi hỏi thêm đâu
  7. pluto22027

pluto22027 Thành viên mới

Đồng ý với ý kiến của bạn, xem xét lại. Nghe có vẻ đôi đó còn trẻ, QH trc hôn nhân bi giờ thoáng rồi, nhưng tốt nhất là kô nên. Nói "Không" dứt khoát. Nếu ku giai đó kiên trì như vậy, mình sẽ tỏ ra kiên trì hơn với chỉ một câu trả lời. Người iu tớ cũng thế, "Không" vài lần là tớ qđịnh giữ gìn
  8. obakesama

obakesama Thành viên mới

Đó, người yêu em cũng như anh đó, lúc nào cũng bảo thế, vì em là người anh yêu nên ở bên em anh mới có cảm giác đó, em không hiểu gì cả. Lại còn bảo, anh muốn lần đầu của anh là dành cho người anh yêu, rùi còn kể là bạn bè anh rủ nọ rủ kia anh đếch thèm đi, v...v....và...v..v.. Anh ý nói nhìu quá đau cả đầu, bảo không nói nữa thì cũng nghe lời đó, nhưng lúc khác có khi đang nói chuyện bạn bè, thế nào mà lại nhảy sang được chuyện ấy, pó tay lun.
    Em mệt wa lun, các pác ạ. Nhưng lão nhà em còn biết khen em này nọ, nào là vì em khó thế này nên anh thấy càng trân trọng em hơn, hay đúng là anh không chọn lầm người, nhưng mặt khác cũng như doạ em vậy, kể mấy chuyện bạn bè bù khú ý. Nói chung, nhiều tình tiết lắm, em chẳng thể nói hết, nghĩ cũng thấy thương thương, tội tội, nhưng em chỉ sợ mình chùn một chút là anh ý lại nói thêm vào, kẻo xuôi lúc nào không biết thì chít, khổ ghê.
    Chắc em phải kiên quyết, dứt khoát thui, nhưng mất một người iu mình nhìu thế này, em thật chẳng mún chút nào cả. Mà cứ thế này cũng mệt lắm. Thật ra anh ý cũng tôn trọng em lắm mà, tại em cũng chắc quá nhỉ? Khó nghĩ quá cơ.... hix hix
    Cứ thế này em sợ phải chấp nhận, hoặc là xa nhau mất thui. Mà em dọa anh ý chia tay mấy lần rùi, tha thiết quay lại, mà em là con gái mà, nhưng quay lại được một thời gian là lại chứng nào tật nấy. Thiệt tình em mệt anh ý quá rùi. Hu hu................. Nhưng em không mún chia tay.
    Em có yếu đuối quá không, các anh chị ui??? Yêu mà không đủ bản lĩnh dạy người iu thế này.
  9. goam028

goam028 Thành viên mới

Tôn trọng quái gì mà cứ ép uổng nhau kiểu đấy. Miẹ. Cho nó sưóng xong nó cắp đít mất hút con mẹ hàng lươn thì nhục. Đời con dài, thiếu gì zai để tán em. Em dek phải chiều nhau cái kiểu đấy đâu. Chúc em đủ lập trường để bỏ thằng này !
  10. Dui_ga

Dui_ga Thành viên mới

Người yêu tớ chẳng bao h ép tớ, mặc dù tớ rất thèm anh ấy, lắm lúc thèm phát điên lên được