1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giúp em với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dunghaohoai, 28/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dunghaohoai

dunghaohoai Thành viên tích cực

đây là lần thứ 3 em lập thớt mong các bác sống lâu có kinh nghiệm, tưng trải dúp em
    Em và cáo nhà em yêu nhau gần 4 năm rồi, Sóng gió không biết bao nhiêu mà kể các bác ạ, Về cáo của em xinh, sống rất tình cảm, hết mực yêu em và chiều em, ko ăn chơi........nói chung em tự hào về cáo của em. Còn về em cũng yêu thương, quan tâm gái nhưng hình như ko đúngcắch lắm, vì em là dân kinh doanh nên có rất ít thời gian suốt một tháng nay chưa đưa cáo đi chơi buổi tối được bữa nà, Gái có chủ động bảo em chở đi chơi mấy lần nhưng em bận quá hứa bữa này rồi bữa khác hôm qua sinh nhật cáo em cũng chỉ xuống nhà cáo dc 10 p và mua cho cáo bộ đồ nhưng cáo ko thích. sau về cáo gọi điện bảo chán nản, vì ở nhà buồn, muốn đi làm ( Cáo vừa tốt nghiệp) Nhưng em ko muốn cáo đi làm mà muốn cáo chịu khó ở nhà chờ em khoảng 1,5 năm nữa em sẽ cưới thế là 2 đứa cải nhau to và em mắng cáo là " Làm người mà khó khăn 1 tý đã chùn bước, ở nhà mới có mấy ngày mà đã chán nãn bế tắc sau này nếu anh gặp khó khăn hay phá sản chắc em theo thằng khác" Gái khóc và tối đến nhăn tin là hôm nay gái nhận dc món quà sinh nhật rất ý nghĩa. Và gái dục em cưới các bác ạ, không phải đây là lần đầu mà trước đây trong lúc nói chuyện gái cũng nhiều lần nhắc đến chuyện cưới rồi.
    Nhưng em muốn khoảng năm rưởi nữa mới cưới vì em đang rất bận và công việc đang tốt nên em tranh thủ làm ăn với lại bố mẹ em cũng ko cho cưới sớm các bác ạ. Thêm nữa em sinh năm 87 gái sinh năm 90 Nghe nói ko hợp tuổi nhau phải khi em 27 tuổi mới cưới dc. Ngày trước vì chuyện tuổi tác này mà gia đình em ngăn cản mạnh lắm nhưng sau đó thấy em cương quyết và thấy gái rất tốt nên bố mẹ em cũng nhẹ nhàng hơn.
    Vấn đề của em là vậy văn em cũng ko tốt lắm mong các bác có tuổi giúp em mấy lời khuyên ( hình em và gái nhà em bên Avata đó):((
  2. iemlahunter

iemlahunter Thành viên rất tích cực

À ừ,

Cái thứ nhất: chú sắp xếp công việc chưa khoa học, chú có bận bằng những doanh nhân thành đạt không (hay ví dụ như B ác H ồ đi), họ luôn sắp xếp để chơi được 1 h thể thao mỗi ngày. Không thể lấy lí do quá bận để từ chối việc đưa gái đi chơi được, quyền lợi của bọn nó thì bọn nó phải đòi chứ.

Cái thứ hai: nó tốt nghiệp thì phải để cho em nó đi làm chứ, chú thử ở nhà 1 ngày chú có chịu được không mà bắt em nó phải ở nhà 1.5 năm để đợi cái vô tâm của chú, như thế là chú ích kỷ.
    Cái thứ ba: em nó đòi cưới, ok cái này thì dứt khoát phải làm theo ý mình (cả hai vẫn còn quá trẻ), chưa việc gì mà phải sồn sồn lên thế. Nếu chú quan tâm tới em nó một tí thì chưa chắc nó đã đòi cưới sớm như vậy.
  3. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Em nó yêu chú hết lỏng, hết dạ mới có ý định giữ hàng như thế. Việc chú vô tâm với gái quá, tôi thấy thật đáng trách.
    Tình trạng này cứ tiếp tục xảy ra thì sớm muộn ji cô chú cũng chitay thôi. Con gái hầu hết sống thiên về tình cảm và cũng chỉ cần tình cảm ở ny mình mà thôi. Còn nữa, việc em nó đòi đi làm vì ở nhà buồn chán, chú đã ko ủng hộ nó thì thôi lại dở bài vở áp đặt em nó cùm chân ở nhà để làm cái quái ji? ,đợi chú rủ đi chơi phỏng?. Chưa ji tôi đã thấy sự độc đoán, gia trưởng trong cách nghĩ của chú rồi.
  4. lazycat159

lazycat159 Thành viên mới

e đã đọc tsu của anh và bài pm cho em. Anh à! phụ nữ cũng rất muốn thông cảm cho người đàn ông mà mình yêu. Có ai muốn họ mệt mỏi và phiền lòng đâu. Nhưng cứ cho mãi mà ko nhận được dù là 1 ít. Thì e nghĩ tyeu không bền được. E thấy, a vẫn còn yêu bạn ấy, hãy hiểu và yêu thương chị ấy hơn nhé. Người phụ nữ tốt thường không dễ tìm được đâu. A là người đàn ông may mắn đó.
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Lấy vợ về rồi ép người ta nghỉ việc còn đã chối tai, nay hẹn 1,5 năm nữa lấy mà đã bảo họ ở nhà. Lỡ 1,5 năm nữa bạn không lấy cô người yêu thì bạn có đền tiền lương 1,5 năm + kinh nghiệm bị thiếu hụt trong 1,5 năm đó cho cô ấy không? Hay lúc ấy chỉ đem cái tính toán hôm nay ra làm phép trừ là xong?

Chỉ biết nghĩ cho phần mình, chỉ biết bắt người khác làm theo ý mình, mà bảo đó là yêu. Đó không là yêu, đó là sự ích kỷ.
  6. phoe

phoe Thành viên mới

Quá chuẩn luôn bác ạ. Em sinh năm 90, gà nhà e sinh năm 87. Các cụ hai nhà, họ hàng nhớn bé, ai cũng nhất quyết là tuổi em từ 25 trở ra, mà 27 là đẹp nhất mí được lên xe hoa. Nên phải mấy năm nữa :(. Mí lại 2 bên tuổi cũng ko hợp nhau thật. Gà nhà e cũng thế, cả tháng rồi chẳng đi hẹn hò được tối nào. Thời gian cũng tranh thủ thôi... :((. Hay là 87 nta thế nhỉ. Hix
    Mà bác nói bác gái ở nhà là không ổn rồi. Bác ý ở nhà bác càng khổ, người rỗi việc hay nghĩ ra đủ thứ lắm, rồi thì bác bận rộn còn bác ý lúc nào cũng là tỷ phú thời gian. Thì bác gái hẳn nào cũng càng ca cẩm là ko được quan tâm. Thế thì chuyện 2 người còn đánh nhau dài dài :(. Tốt nhất là đi làm và xác định 1 tương lai rồi thì đón nàng về :D
  7. gerbera

gerbera Thành viên mới

Em mà có ngy như bác là em bb luôn đấy. Mà sao bác lại k muốn em í đi làm nhỉ:-w
  8. Tuvan.ToanCau

Tuvan.ToanCau Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Chào bạn.
    Mình hiểu sự băn khoăn của bạn lúc này, bạn muốn tập trung vào sự nghiệp và mong muốn người yêu mình ở nhà chờ bạn thêm 1,5 năm nữa mới có thể tổ chức kết hôn. Điều này khiến mình hiểu bạn là một người chín chắn trong suy nghĩ và biết lo lắng cho hạnh phúc gia đình.

Tuy nhiên việc bạn mong người yêu bạn ở nhà và chờ bạn 1,5 năm nữa theo mình không phải là 1 giải pháp hay, mặc dù mình biết ý tưởng này xuất phát từ tình yêu rất nhiều của bạn dành cho cô ấy. Nhưng nếu không đi làm dần dần bạn sẽ cảm thấy người phụ nữ của mình thật nhạt nhẽo và cô ấy sẽ dần tụt hậu so với xã hội. Mong muốn đi làm của cô ấy là chính đáng, vì vậy bạn nên suy nghĩ thêm về điều này.

Tôi đang nghĩ đến chuyện cô bạn của bạn nhắn tin vì nhận được 1 món quà ý nghĩa và mong bạn cưới. Có thể cô ấy đang có người nào đó theo đuổi và không muốn cho người người kia cơ hội khi cô ấy đã kết hôn.

Việc bạn có ít thời gian quan tâm đến cô ấy có thể làm cô ấy tủi thân và lo lắng cho tình yêu của mình. Bạn thân mến, bạn cần biết cân đối công việc và thời gian nghỉ ngơi 1 cách hợp lý. Nếu không có thể bạn sẽ đánh mất người yêu mình chỉ vì quá tập trung cho sự nghiệp.
    Chúc bạn vui.
    TA. Tư vấn Toàn Cầu.
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ôi, giờ mới hay là thời buổi này vẫn có kẻ đưa ra được cái kết luận "bạn là ng chín chắn trong suy nghĩ và biết lo lắng cho hp gia đình" từ mấy chi tiết kia. ^:)^

Chủ topic có băn khoăn gì đâu, đầu nhẩm tính gì thì ép cô người yêu làm theo ý mình, băn khoăn gì ở đây nhỉ?
  10. romantic9xvn

romantic9xvn Thành viên quen thuộc

Ng ta làm bên dịch vụ mà chị...nhiều khi không dám sút thẳng mà còn phải vòng vo dê dắt 1 tý[:D]
    .. Có thể sút không vào nhưng lại được khán giả vỗ tay nồng nhiệt ... khen kỹ thuật tốt:-bd
    Dù sao cũng có thêm 1 cao nhân võ công chính phái...giáo trình phổ cập. Chẳng phải thêm phần đa dạng cho cốc ta hay sao[r2)]
    Thân ái vs Quyết thắng!