1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với!!!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Babut, 04/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

1. Hỏi luôn cô CN xem có kế sách gì không, trên này nhiều người nhưng ko phải ai cũng làm trong ngành Sư Phạm để mà được huấn luyện đối phó với những đứa đấy, ý kiến đóng góp sẽ có phần 'sách vở'

2. Kệ mẹ nó, nếu là dạng hoà nhập học cho vui thì chẳng mấy mà nó cũng nghỉ thôi (vì là đi học vui mà)

PS. Lôi riêng nó ra chỗ kín..trích điện nó 1 phát và bảo đây là cảnh cáo, lần sau sẽ không như này nữa đâu!
  2. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

cu nàygiống bọn ngungu ngày xửa quá ..hay đi bắt nạt thày cô giáo ...đẻ điều trị đuợc phải để bọn chúng tâm phục khẩu phục .. kiểu giang hồ ......với bọn giỏi kiêu căng thì mình phải giỏi hơn nó vềkiến thức ,... vói bọn đầu gấu võbiền thì mình phải võ biền..hơn nó . ví dụ :bác gọi thằng cu ra một chỗ nào riêng rút con dao cắm mạnh xuông bàn...nói rõ suy nghĩ abc của bác..rồi rủ nó óanh nhau thắng thua ,nó thắng nó có quyền cắt tai bác ,nó thua nó phải ngoan ngõan trong lớp....
  3. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Nó thua thì mình cắt cái gì của nó cho thích hợp hả Ngu ngu :-s
  4. lacosbaby

lacosbaby Thành viên mới

Nó không sợ bạn chứ những học sinh khác chưa chắc đã không sợ. Theo mình bạn cứ áp dụng cách "phạt tập thể để rèn cá nhân". Cứ đứa nào mà thích hùa theo mấy trò cười của nó thì bạn cho lên bảng làm bài với kiểm tra bài cũ hết, không làm đc thì ghi vào sổ đầu bài. Cái tầm cấp 2 thì hơi bị sợ kiểm tra bài cũ mới lại ghi vào sổ đầu bài. Cứ thế một thời gian, đến lúc mà nó làm trò cười mà k ai cười thì tự nó cũng chán. Tuy nhiên nếu dùng cách có thể khiến nó bị cô lập.
  5. HUTnothit

HUTnothit Thành viên mới

Mà sao cứ hòa nhập vẫn phải đảm bảo được lên lớp ạ. Nó thiểu năng thì cho nó ở lại lớp chứ, khả năng của nó có hạn. Cứ lên lớp thì ảnh hưởng tới những học sinh khác. Có thể chính cái qui định là nó không học gì vẫn được 5.0 cũng là thứ mà nó dựa dẫm.
  6. Babut

Babut Thành viên mới

@tlspace Bác nói đúng về tính cách em ở ngoài đời đấy ạ. Nhưng trên lớp thì em cũng giống thầy của bác, tức là rất lạnh lùng, nghiêm nghị. Chỉ khác là em không chửi thâm mà hay mỉa mai vì các cháu cấp 2 còn bé (lớp 6,7) vẫn chưa đủ trình để nhận thức được các câu chửi thâm thúy. Có khi nói nó còn nhe nhẻn cười vì không hiểu [r23)]. Học sinh hư, cá biệt, lười học thì em không sợ vì có nhiều cách để trị chúng nó. Nếu nó hư với cá biệt thì xin gặp phụ huynh vài lần là xong, còn lười thì tích cực kiểm tra chiếu tướng nó. Đằng này nó lại bất bình thường kiểu kia làm em rất đau đầu ~X
    @xfreez Ý kiến bác có vẻ hay [:D]. Nhưng vì 1 học sinh hòa nhập mà mình phải đầu tư 1 cái máy quay phim có phải cái giá quá đắt không nhỉ @-) Lương giáo viên bèo bọt lắm bác ạ :">
    @dangiaothong Lúc nào bác đi vận động hành lang với em nhá [r2)]
    @soyuz Hình như bác nhầm học sinh hòa nhập với học sinh cá biệt thì phải. Nếu là học sinh cá biệt thì em đã dễ dàng xử lý hơn rất nhiều. Em học sinh này là sự kết hợp giữa đối tượng học sinh cá biệt và người có vấn đề về đầu óc bác ạ. Hôm nay mình mua đồ chơi cho nó, nó sẽ nghĩ rằng: "À cứ phá thì sẽ có đồ chơi" và rồi sẽ củ hành mình suốt ^:)^
    @nguyenphiha Để 1 học sinh đầu óc không bình thường quản lý trật tự lớp chắc học sinh nó cũng nghĩ em là giáo viên hòa nhập mất #:-s.
    @quyda Giáo viên chủ nhiệm bảo Kệ giống quan điểm của bác đấy ạ. Nhưng mà nó sẽ không bỏ học đâu bác ơi. Cho nó học hòa nhập thực ra chỉ là một hình thức mà gia đình nhờ nhà trường quản lý trông nom hộ . Thay vì bố mẹ nhốt nó ở trong nhà cả ngày thì nó được "đi học", được "giao tiếp" với xã hội. Nó cũng thích như thế hơn là bị cuồng chân trong 4 bức tường. Còn cái cách trích điện thì có vẻ độc ác quá, em chịu thôi :-ss

Mà em thấy hình thức học hòa nhập này chẳng hiệu quả gì cả. Vừa làm ảnh hưởng đến tâm lý của các em ấy (vì các em này giờ ra chơi và tan học rất hay bị các bạn trêu ghẹo và kì thị) lại vừa ảnh hưởng đến môi trường chung của các học sinh bình thường khác. Em nhớ ngày xưa học lớp 1, hồi đấy trường cấp 1 đang xây dở nên phải chuyển qua học nhờ 1 trường chuyên dạy cho học sinh tật nguyền. Lớp em cạnh 1 lớp có khoảng 15 học sinh mà mỗi lần nhìn vào bọn em rất sợ. Có những học sinh lớn phổng phao như thiếu nữ nhưng mặt bị down nhìn ngơ ngẩn, có người khoèo chân khoèo tay phải lê lết trên đất, có người thì bị động kinh thỉnh thoảng cứ la hét, người thì ngoẹo đầu ngoẹo cổ ngồi sểu dãi... nên giờ ra chơi bọn em chỉ dám ngồi im trong lớp. Thỉnh thoảng nhiều đứa lớp em bị mấy người động kinh dồn đuổi nên cứ hết giờ học bọn em đều cắm đầu cắm cổ chạy 1 mạch. Và em thấy có 1 điều rất lạ là ở ngoài họ điên khùng như thế nhưng khi vào lớp học thì rất nghiêm túc. 1 lần đi vệ sinh ngang qua lớp học ấy, em thấy có 2 cô giáo đang dạy họ viết chữ và tập đọc. Tự nhiên thấy rất khâm phục các cô ấy. 1 học sinh bình thường dạy đã khó, vậy mà các cô có thể cảm hóa, đào tạo được 1 lúc 15 học sinh không bình thường. Không biết để làm được như thế phải có thiên bẩm gì không các bác nhỉ? Hay là phải học chuyên môn nghiệp vụ thì mới làm được? Em thấy trường sư phạm ngày xưa em học có chuyên ngành "Giáo dục đặc biệt" tức là sau khi ra trường chỉ đào tạo riêng cho các đối tượng như em vừa kể trên. Không biết các sinh viên ấy được học những kĩ năng gì nữa. Em nghĩ để đào tạo được các em này chắc phải học thêm chuyên ngành bác sĩ tâm lý nữa. Thế nên bác nào có biện pháp tâm lý hiệu quả thì tư vấn cho em với nhé! Em xin chân thành cảm ơn!
  7. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Hay bác thuê em, hoặc nhờ bạn trai nào trông bộ đội 1 tí, chặn nó ở cổng trường, đầu giờ...vv
    Nói là, cô xxx này là người yêu tao, nếu mày thích làm khó dễ thì...

Em không nghĩ là nó "hoà nhập" đến mức không hiểu thông điệp đó, vì nó biết chọn người (bác) để trêu thì nó cũng chỉ học hơi ngu thôi, chứ những cái khác vẫn hiểu tốt! Trích điện chỉ là 1 khả năng thôi, tìm cái gì đỡ sợ hơn nhưng có tính răn đe mà doạ nó! (vd như dùng vợt muỗi chẳng hạn=)) )

Ps. Hoặc đánh đúng vào điểm yếu của nó, là sợ bị nhốt ở nhà, hãy nói là, nếu còn phá phách thì sẽ bị đuổi học về nhốt ở nhà, còn nếu nó không sợ tức là nó bình thường như những đứa khác, cứ mạnh tay mà táng!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Hoặc bác tìm cách cách ly nó khỏi những đứa khác, không ai hùa theo nó nữa là nó hết trò phá phách ý mà. GIờ cứ nói (bóng gió) luôn trước lớp, bạn nào hùa theo thằng "hoà nhập" kia, là sẽ phải lên bảng làm 1 bài khoai vào, và để vài đứa lên làm gương là OK ngay;-)
  8. DjepKoj

DjepKoj Thành viên mới

Học hành là phải nghiêm túc ;)) hình như bạn này học cùng trường với mình roài, thầy TA dạy toán :D
  9. Babut

Babut Thành viên mới

=))=))=))=)) Đọc reply của bác giảm stress thật đấy :)>- Biết đâu bị điện giật nó lại phục hồi thần kinh nhỉ :P
    PS: Đối tượng hòa nhập nói chung thì hay bị nhốt, còn em này thường bị bố mẹ bỏ bê, cứ mặc kệ cho lang thang, lêu lổng bác ạ. Em đoán nó phá phách như thế vì thường xuyên giao tiếp với các thành phần bất hảo bên ngoài. GV chủ nhiệm bảo em nếu nó láo quá thì cho nó cái bợp tai nhưng mà em chả dám vì nó cao lớn (hơn mét 7). Liệu em oánh nó nó có nổi điên k bác nhỉ?
  10. DjepKoj

DjepKoj Thành viên mới

theo em bác thử nổi cơn tam bành 1 lần xem sao,nhưng phải thật sự tam bành cơ. nhưng đây là con dao 2 lưỡi ah, một là nó sẽ bất ngờ và chết khiếp, hai là nó phản ứng ngược lại bác.