1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với!!!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Babut, 04/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tran_Thang

Tran_Thang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tôi thấy những đứa quậy phá như A trên khó mà bị thiểu năng trí tuệ, chúng thường khờ khạo chậm chậm hơn thôi. Mà có bị như thế thì phải tìm hiểu do tâm lý gia đình hay do bẩm sinh.

Tôi thấy rằng các nhà giáo xưa nay đều có hiện tượng tôi tạm gọi là QUI GIẢM TÌNH CẢM hay sao ấy. Nghĩa là :

- Khi họ chưa dạy học thì họ thấy rất quí học trò nói chung.

- Khi họ được dạy tại 1 trường nào đó thì họ sẽ chọn những lớp có những đưa ngoan hiền.

- Khi họ dạy những lớp ngoan hiền thì họ sẽ chú trọng đến những đưa ngoan giỏi hơn.

- Trong những đứa ngoan giỏi hơn thì họ chọn đứa ngoan giỏi nhất.

Tớ cũng thuộc loại ngoan hiền thôi, nghĩa là cũng có được gv "chú ý". Mà cũng chẳng biết họ chú ý thế nào mà khiến có kẻ phải ...ghen tị. Tuy vậy, tớ vừa không thích người ta quá chú trọng đến mình vừa muốn nhường cho người khác...hì hì..[-X. Rắc rồi lắm.^:)^

Bạn Babut nên cố gắng tỏ ra vô tư hơn. Mình nhớ hồi đó có cô thể dục với cô Sinh sáng nào cũng phải "dằn mặt" cả lớp. vao lớp mà đứa nào lồm cồm đứng lên chào cũng bị nạt té khói. Quần áo xộc xệch thì bước khỏi lớp cho chỉnh tề rồi hẵng vào nhé, mà vào cũng phải đi cho nghiêm trang ...
  2. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

sao ko đuổi ra khỏi lớp???
    học sinh mất dạy thế mà ko đuổi khỏi lớp thì cả lớp nó học theo à?
    còn nếu ko có cách nào để trị nó thì nhờ 1 em học sinh ngoan trong lớp,kiểu như lớp trưởng hay lơp phó học tập,mỗi lần nó phá lớp thì em này có trách nhiệm đứng lên chửi vào mặt nó,bảo bạn đừng có làm những cái trò đấy nữa,để chúng tôi còn học,thích làm những trò phá phách đấy thì cút về nhà mà phá... ví dụ thế
  3. neik_0207

neik_0207 Thành viên mới

Khái niệm "học sinh hoà nhập" này mới xuất hiện thời gian gần đây hả bác, có phải do gần đây tỷ lệ trẻ em mắc chứng tự kỷ cao hơn ngày xưa? Vì hồi trước e đi học thì không thấy có học sinh hoà nhập, h đọc topic của bác e mới biết :-s
  4. Babut

Babut Thành viên mới

Có mỗi bác này là hiểu đúng vấn đề của em.
    Thực chất học sinh A mà em nói đến sau 2 năm không lên được lớp, học không ghi chép bài, tự ý nghỉ học vô tội vạ lại còn hay gây gổ với bạn bè... thì "tự nhiên" đến năm nay nó lại được liệt vào danh sách học sinh hòa nhập để bắt buộc cho lên lớp các bác ạ. Cái chứng "không sợ gì" của nó được chuẩn bệnh là thần kinh có vấn đề. Em đoán nhà trường ưu ái nó như thế vì trường em mới đạt chuẩn quốc gia (Theo qui định thì trường chuẩn phải duy trì sĩ số, tỷ lệ học sinh bỏ học dưới 1%, hình như nó bỏ thì quá tỉ lệ hay sao í) Thế nên nó mới khác biệt so với các em hòa nhập khác (các em này thường rất ngoan, hiền, dễ bảo). Rõ là học sinh cá biệt mà lại được hưởng chế độ của học sinh hòa nhập. Thế nên em mới ức chế. Nó phá mà em không làm được gì vì nó cậy thế mình là "học sinh hòa nhập" [r37)] Sáng mai lại gặp nó đây. Ác mộng quá :-ss Bác nào có mưu mẹo gì trị nó thì bảo em với ạ.
    @Maja Mình cũng giống như bạn, rất thương cảm với những em học sinh thiệt thòi như thế. Nhưng em này lại là trường hợp khác bạn ạ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bác này đầu gấu nhỉ :-ss Qui định không được đuổi học sinh ra khỏi lớp bác ạ. Chỉ được dắt nó lên phòng ban giám hiệu viết bản kiểm điểm thôi. Nhưng mà "dắt tay" em này thì có mà dắt cả ngày nó cũng không chừa [r23)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em đi dạy được mấy năm nên cũng không biết nó xuất hiện lâu chưa bác ạ. Nhưng em nhớ ngày xưa các em khuyết tật, thiểu năng đều gộp chung thành 1 lớp riêng biệt. Giờ thì lại thấy cho các em này học chung với các học sinh bình thường khác. Hình như hình thức học hòa nhập mới có hay sao í [:D]
  5. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

ôi zời, kệ nó. Hồi em còn học lớp 5, thằng bạn cùng lớp em lúc đó đã bị đúp 3 năm ( cấp 1 tối đa chỉ được đúp 3 lần), nó học cùng anh và chị của một số đứa trong lớp, hồi đấy nhìn nó xấu lắm, vì hay nghịch. Bây giờ đi làm nhìn đẹp trai ***g lộn, nó học 2 trường đại học, ktqd và hv bưu chính viễn thông. Em nói thật là em choáng, mà chẳng riêng gì em đâu ạ. Tối đấy em về nhà buôn chuyện với cô bạn em, nó cứ hỏi đi hỏi lại: có phải thằng T.A bẩn bẩn ko? :D
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cái uy của bạn không thể ngày một ngày hai mà trở nên to được, vậy thì bạn chấp nhận chịu đựng đi.

Khóc là thể hiện sự bất lực. Được mọi ng mặc định ấn vào 1 cái ghế "quyền lực" (là giáo viên) mà lại lộ liễu tỏ ra mình bất lực thì dĩ nhiên làm gì còn tí uy nào. Chẳng qua học trò ngoan vì bản tính nó ngoan, hoặc nó thương hại nên không phá, chứ không phải do giáo viên đủ uy để trấn áp cái nhu cầu phá phách của học trò.

"Chực" chứ không phải là "trực", bạn giáo viên ạ.

Theo những gì bạn kể thì bạn còn non lắm, chưa đủ già đời để xử lý tình huống này. Nên tôi cũng chẳng tư vấn đc cái gì cả. Bạn đành chịu trận thôi. 10 năm nữa bạn sẽ khôn hơn. Cứ nghĩ vậy để cắn răng chịu đựng đi.
  7. Babut

Babut Thành viên mới

Khóc ở đây là em nói 2 năm về trước [r23)] mà em khóc có 2 lần thôi. Sau đó 2 đứa học sinh đấy bị đuổi học. Còn đối với em học sinh này thì chưa khóc và sẽ không bao giờ thèm khóc. Nhưng mà đúng là em cũng bất lực về nó rồi. Người ta nói "thầy già con hát trẻ" mà bác. Nên đúng như bác nói, chắc phải 10 năm nữa em mới có đủ kinh nghiệm để mà xử lý tình huống đau đầu này.
    PS: Cảm ơn bác đã chữa lỗi chính tả cho em :">
  8. Thoihoado

Thoihoado Thành viên tích cực

đã xoá
  9. Thoihoado

Thoihoado Thành viên tích cực

đã xoá
  10. daigia001

daigia001 Thành viên mới

xin mời em xem phim này

Taare Zameen Par - Cậu bé đặc biệt (2007) 720 MKV x264 V Vietsub 8.3/10

IMDB: 8.3/10
    DUng lượng 770MB​

Tên khác: Like Stars on Earth Poster
    Đạo diễn: Aamir Khan
    Thể loai: gia đình
    Thời lượng: 97'
    Diễn viên: Aamir Khan, Darsheel Safary, Tisca Chopra,Tanay chida

Taare Zameen Par là bộ phim được giới phê bình đánh giá cao vào 2007, được đạo diễn bởi nam diễn viên Aamir Khan, Amole Gupte viết kịch bản và được sản xuất bởi Aamir Khan Productions. Bộ phim khám phá cuộc sống và trí tưởng tượng của cậu bé 8 tuổi Ishaan Awasthy. Trong khi vượt trội hơn hẳn về mặt nghệ thuật thì chính sự yếu kém về thành tích học tập đã làm ba mẹ Ishaan gửi cậu bé vào trường nội trú. Giáo viên dạy nghệ thuật mới của Ishaan cho rằng cậu bé bị mắc chứng khó đọc và ra sức cố gắng để giúp cậu bé vượt qua khuyết tật này.

Taare Zameen Par là bộ phim về trẻ em và đề cập đến những khả năng của trẻ nhỏ. Chính tiêu đề đã thể hiện rất rõ nội dung phim. Tất cả những đứa trẻ đều đặc biệt và hết sức tuyệt vời. Mỗi đứa bé chính là một ngôi sao trên trái đất.

Download:
    http://www.mediafire.com/download.php?v69ys0n8xn8fdf9
    http://www.mediafire.com/download.php?f0etq3weudz28bk
    http://www.mediafire.com/download.php?wdn3wxtldcaj5dd
    http://www.mediafire.com/download.php?6jup69pf9bs4v5f
    http://www.mediafire.com/download.php?nvdoni1xv46o8lc
    http://www.mediafire.com/download.php?soky3ahhk7ybg1l
    http://www.mediafire.com/download.php?jjadczdj5wdshma

SUB viet: http://subscene.com/vietnamese/Taare...le-366776.aspx

Password: huntersoul ​