1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em với!!!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Babut, 04/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cheetah.0n.Chase

Cheetah.0n.Chase Thành viên mới

Trong một tiền kiếp xa xôi, Bà Bụp là một học trò nam ngỗ nghịch, thường xuyên xé sách vở, hành hung bạn bè và rất vô lễ với thầy.
  2. Thoihoado

Thoihoado Thành viên tích cực

hihi...
  3. Babut

Babut Thành viên mới

Giờ thì em đã hiểu vì sao bác lúc nào cũng "độc hành" ;))
  4. ironfoot

ironfoot Thành viên mới

Hihi, còn trong 1 tiền kiếp xa xôi khác, cậu học trò hiện tại của bạn đã ác cảm, ghét bỏ, hành hạ 1 người chậm trí tuệ.
    Nghiêm túc mà nói là: tự kỷ cũng có người có biểu hiện giống như bạn kể đó. Theo mình thì trước hết bạn hãy làm sao để bỏ được cảm giác khó chịu, tức giận trong bạn đi. Lúc ấy bạn sẽ thấy bình an hơn, và có thể có những hành động hợp lý hơn. Bạn càng chú ý tới em đó, càng khó chịu, bực tức thì chính bạn đang gánh nghiệp đó (nhịp tim tăng cao, tối về còn ấm ức...)
    Nội trong các bài post của bạn cũng thấy trong bạn còn có 1 sự đấu tranh về chuyện em ý có bệnh hay không, bệnh ở mức độ nào? Một số bài bạn nói em ý không hẳn là bị bệnh mà theo bạn nghi ngờ là do em ý được nâng đỡ nên được cho vào đối tượng đặc biệt. Vì thế em ý chả sợ gì ai, nghịch phá --> vì như thế bạn càng khó chịu, bực tức với em ý hơn. Theo mình bạn nên tìm hiểu rõ, gặp bố mẹ em ý chẳng hạn để xoá được cái rào cản này. Xác định em ý bị bệnh thật sự hay thế nào. Khi bạn có tâm hỷ xả và từ bi, tự trong lòng bạn thông cảm và thương cảm trước tình cảnh bệnh tật của em ý, bạn sẽ được an ổn hơn mỗi ngày.
  5. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

ầy em nghĩ bác, trong mọi trường hợp, đừng tát học sinh -__- cái tát không đau nhưng ấn tượng bị sỉ nhục thì nặng lắm.
    Nếu bác không dám đánh vào mặt (mà cái này em nghĩ bác đúng) thì cứ dùng thước vụt vào mông nó :D
  6. Babut

Babut Thành viên mới

Cảm ơn bác nhiều vì đã theo dõi rất kĩ tình huống của em. Đúng là em cảm thấy rất ức chế và khó chịu về học sinh này. Lúc đầu thấy em này bị như thế em cũng thương thương và nhẹ nhàng khuyên bảo. Nhưng càng nhẹ nhàng nó lại càng được thể tinh tướng, coi mình là con giời [r23)] Mà dạo này nó còn học đâu cái kiểu rất "dê" nữa. Nó cứ rình giờ ra chơi lúc em đi qua cửa lớp nó để chạy ra "đánh võng" tạo sự va chạm. Chưa kịp nói cho 1 trận thì nó đã chạy tít đằng xa rồi. Có lúc em đi qua nó còn "suỵt soạt" ý bảo "Ngon thế" nữa (Lúc đầu em cũng không hiểu hành động này, mãi hôm qua thằng em họ giải thích mới biết [r37)]). Nói chung là rất căm! Càng ngày nó lại càng tai quái và rất thích thể hiện mình là người thần kinh để pha trò trong lớp. Tạm thời em đang mặc kệ chờ nó chán thì thôi. Nhưng không biết bao giờ thì nó mới chán, hic :(
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em này không hiểu được thế nào là bị sỉ nhục bác ạ. Có lần em thấy 1đứa học sinh nói với nó 1 câu rất xúc phạm mà nó vẫn nhe nhẻn cười :-??
  7. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Thằng này giống mình, nên phạt nặng :D
  8. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Mình thì bị ám ảnh hồi cấp 1 cô giáo chủ nhiệm suốt ngày cầm thước phang thằng con chan chát.
  9. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cấp 1 , các cô bạt tai , véo tai , oánh thước kẻ và tay các con là việc bình thường . Cứ phải xác định là thế . ( Ở HN nhé , kể cả trường điểm hay k điểm ) .

Cấp 2 thì đỡ hơn rất nhiều .

Vì sao mình biết ?? Mình chơi với nhiều người , và nhận xét chung của họ về hồi cấp 1 và cấp 2 của họ là GẦN giống nhau .