1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp em vụ ép tóc xoăn+vuốt sáp!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi HoangGay, 20/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoangGay

HoangGay Thành viên mới

Giúp em vụ ép tóc xoăn+vuốt sáp!!!!!!!!!!

Em là boy Tóc em mỏng và xoăn nên em chủ động cải thiện bằng cách..cắt ngắn đỉnh,ép mái,mai và đuôi,rồi vuốt sáp cho đẹp hơn Nhưng mà tình hình ko hiểu sao tóc em nó lại xơ+rối+bạc màu đến thế Cụ thể là rất xơ,rối ở phần đỉnh đầu và sau gáy. Còn màu tóc thì ko đen mà nó cứ hoe hoe nâu như là đi nhuộm ý,toàn bị các bà giáo+giám thị nghi là nhuộm tóc (mặc dù chưa bao giờ nhuộm,ko đi nắng thường xuyên!!!) Ai giúp em cách khắc phục với!!!
    À cho em hỏi thêm,em xài wax vuốt tóc nhưng mà nhưng em nói đó,vuốt xong khi nó khô đi thì rối tóc,đi gió lại hay..hỏng kiểu nên em cần loại gôm xịt cho nó cứng. Vậy thì mua loại xịt nào phù hợp với sáp wax?? Giúp em với nhé,thanks mọi người
  2. bemo

bemo Thành viên mới

thứ nhất sau khi ef mà tóc ấy bị xơ và rối thì chắc chắn là ef hỏng rồi . bởi vì khi ef người ta phải nghĩ đến chất tóc và dáng tóc để ef và chọn thuốc sao cho phù hợp . tớ gnhĩ việc đầu tiên là ấy nên quay lại hàng cắt tóc đấy đòi lại công bằng đi . 1 là ef lại , 2 là cũng phải free mấy buổi dưỡng tóc hấp tóc cho ấy . Mà tóc đã xơ thì vuốt cũng chả đẹp .
    Mấy thằng lớp tớ nó dùng nhiều loại lắm nhưng tớ thấy đỉnh nhất vẫn là tigi ( ~ 200k gì đấy ) ra nắng thì hơi óng ánh nữa cơ , nhưng khá là bóng , sợ giám thị xẻo thịt thì chết . Không thì dùng sáp Entire ý ( ~ 90k ) neếuvuốt lúc ướt thì nó bóng còn nếu vuốt lúc khô thì bình thường , có thể gọi là không nhìn rõ là vuốt sáp . Còn có 1 loại nữa thì siêu cứng , đa số con trai vuốt loại này , nó không bóng nhưng mà khi khô nó hiện lên những vảy keo trắng trắng rất chi là phản cảm . Là con gái tơ skhuyên ấy không nên dùng loại này
    Tóc xơ rồi thì chăm hấp tóc và dưỡng tóc vào
  3. HoangGay

HoangGay Thành viên mới

hihi thanks bạn nhé,lần đầu tiên ép xong thì tóc mình mượt hẳn đi,sướng lắm!! nhưng khoảng thời gian 3 tháng sau đó ko đi hấp/dướng tóc gì hết thì tóc tự dưng càng ngày càng xơ+bạc màu cho đến bây giờ T_T
    vậy trong tình trạng này nên đi dưỡng hay đi ép??dùng loại thuốc dưỡng nào cho tốt??
    sáp thì mình xài loại oliver 80k rùi
    thanks ấy lần nữa nhé!!!
  4. bemo

bemo Thành viên mới

úi zời , dùng xong 3 tháng mà kô dưỡng thì kô xơ hơi phí đấy bạn ạ Còn hấp thì tuỳ , bạn có thể dùng chihtsai , tigi , .... ( ~ 100k - 300k (lọ nhỏ )
  5. HoangGay

HoangGay Thành viên mới

úi,vậy thì giờ ra ngoài dưỡng tóc có đỡ đc ko..hay phải dưỡng vài lần?
  6. HoangGay

HoangGay Thành viên mới

upupup