1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giúp gấp các anh các chị oi, không chết em

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Romantic_mafia_, 19/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Romantic_mafia_

Romantic_mafia_ Thành viên mới Đang bị khóa

giúp gấp các anh các chị oi, không chết em

Cái này không biết có phảig là post đúng chỗ không , nên có sai em xin lỗi trước

Chuyện là thế này : Em có anh bạn , anh ý nhờ em đi mua thuốc hộ; do anh ấy có chuyện gấp , em thấy giúp được nên mang tờ giấy có ghi tên thuốc đi mua.Chuyện đến thế thì chẳng có gì mà nói,phù em nghỉ mệt tí rồi kể tiếp.....em đến hiệu thuốc gặp một bà rất vô duyên, bà bán xong rồi thôi đi đằng này còn hướng dẫn nhiệt tình từng công dụng của các loại thuốc khác nhau rồi ba lăng nhăng búa xua, mà hoá ra đó là thuốc ngừa thai ạ (ông anh kia đểu thật); và bi đát nhất là đúng lúc đó có 1 em từ trong nhà thuốc đi ra lại đúng là em học chung lớp tiếng Anh, mà em lại đang có cảm tình mới chết chứ ( đi chơi chè cháo 2-3 lần rồi).Em ý nghe gần hết, em ngước mắt lên thì điếng hồn...chưa kịp nói gì em ý đi vào nhà mất tiêu.
    Sao bây giờ đây trời, không lẽ giải thích khác nào có tật giật mình, mà không thì để oan ức ăn không ngon ngủ không yên, thà mua thuốc phục vụ cho mình thì không nói, đằng này ....oan quá thị Mầu ơi huhuhuhu
  2. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Gửi cho em í cái link này và cho số mobile của ông anh ( nếu em ý quan tâm ) . K thì cứ đàng hòang mà sống , càng thanh minh người ta càng nghi là có thật mà
  3. gaubongbeo1712

gaubongbeo1712 Thành viên mới

Nghe thì oan kinh khủng...mà cũng oan thật cơ đấy nhỉ...
    Khổ thân bạn. Mà sao lúc đó bạn lại để cho mụ hàng thuốc kể lể lâu thế. Mà lúc đó bạn có vẻ rất tập trung nghe nên không để ý đến người mình thích đang đứng kè kè ngay cạnh. Thế thì cũng chán nhờ...
    - Thôi thì, dù sao sự việc cũng đã xảy ra rồi! Có trách thì càng thêm dằn vặt.
    Giải pháp:
    - Bạn cứ bình tĩnh. Đi học vài bủôi tiếng anh nữa để ý xem cô ấy phản ứng thế nào với mình, còn bạn vẫn giữ thái độ bình thường với cô ấy.
    - Nếu cô ấy vẫn nói chuyện bình thường và coi như từng có chuyện gì xảy ra thì bạn là một kẻ tốt số, cô ấy vẫn để cho bạn một cơ hội. Nhưng như thế thì bạn lại càng phải cẩn thận hơn, vì có thể cô ấy là một Cáo đang thử xem bạn thực hư thế nào... Việc tiếp theo, bạn cứ bình thường, như bản chất bạn vẫn thế để cho cô ấy thấy bạn đúng bị oan thật...Đừng nhắc đến chuyện đó nữa, coi như không đi. Và vẫn tiếp tục yêu cô ấy như bình thường.
    - Nếu cô ấy thay đổi thái độ, lườm nguýt, ko thèm để ý, ko thèm nhìn bạn, thì bạn cũng đừng vì thế mà cuống lên... đợi 1, 2 ngày nữa gọi điện, nt hỏi han cô ấy, mời cô ấy đi dạo, tâm sự nhẹ nhàng về chuyện gia đình, nhà cửa, bạn bè, chuyện thằng anh và cái vụ thằng anh nhờ vả...
    - Nếu cô ấy vẫn làm căng... thì thôi, bỏ quách, vì dù sao bạn cũng chỉ mới là "để ý", chưa là gì của mình mà đã làm căng, về sau sống khó lắm...
    Cứ từ từ mà hành động..,
    Gấu em chỉ góp ý thế thôi!
  4. thanhxinhdep

thanhxinhdep Thành viên mới

bảo là hôm trước anh đi mua thuốc gặp em,sao anh chưa kịp hỏi han gì em đã vào nhà ngay thế
    nếu em ý ko thắc mắc gì thì mình cũng lờ luôn, cứ thế mà tán tiếp.
  5. camapvcu

camapvcu Thành viên mới

khéo em ấy đến mua Quick stick ..........
  6. ledattiensinh

ledattiensinh Thành viên mới

cái vụ này kó lẽ đúng
    Thế thì Cáo thật rồi
  7. ViMoChua

ViMoChua Thành viên mới

Có gì đâu ....oan ức thì cứ để đó, thanh minh không khéo cô bạn đó còn nghĩ đến cái gì xa hơn thì sao ?
    Rồi sau này có điều kiện thì tuỳ cơ ứng biến !
  8. shadowy

shadowy Thành viên quen thuộc

Cứ vẫn tán tỉnh như bình thường. Thanh minh lại càng làm cho cô ấy nghi ngờ. Cứ để cô ấy "ngứa miệng" hỏi thì mới nói thật.
  9. hieu005

hieu005 Thành viên mới

Có 1 cách :
    mua thêm thang thuốc mouse.
    Đem đến trước mặt em nó mà hỏi cách sử dụng liều cao .
  10. xinhxankt26c

xinhxankt26c Thành viên mới

hehhe...............