1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình cưa đổ, cô gái này rất kiêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi demhoang112, 04/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Xman83

Xman83 Thành viên mới

Chuẩn. Hé hé hé.
    Chú chủ top quá xa đà vào việc giải thích và tranh luận với các gái. Kệ các em ý, chú đã quyết thì cứ làm, nhưng phải tỉnh táo để rút lui đúng lúc, đừng để đến khi gái nó phải tránh mặt chú.
  2. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Em nói thật, sự thật mất lòng nhé. Bác nhắn tin hơi nhạt ạ.

Gái nhà bác đúng là của hiếm đấy nhỉ. Mấy chị kiểu này, theo em thấy, nếu mà lấy chồng thì sẽ hết lòng hết dạ với gia đình đấy ạ.

Nhưng các bạn cũng ko nên chê người ta già. Xin lỗi các bác chứ gái 28, 29 mà xinh đẹp, mặn mà, thông minh thì phi công cũng theo hàng đàn chứ ko phải chỉ các bác bằng tuổi hay lớn tuổi hơn đâu ạ.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Xời, chị nói trúng tim đen của em (đỏ đỏ ấy ạ). :)) Em cũng mới đi làm được 1 thời gian, cũng làm việc được đủ ăn đủ tiêu, ko giàu nhưng ko thiếu thốn j quá để phải đi tìm đại gia. Em cũng chỉ cần người hợp với mình, chả cần giàu. Nhất là những cô gái vốn đầy đủ rồi thì họ lại càng chẳng cần chồng nuôi, chỉ cần 1 người vừa xứng thôi là đủ. :) Với từng cô gái thì nhu cầu có khác nhau. Thường em thấy chính những cô thiếu thốn lại hay đi tìm chồng giàu, chứ ko phải những cô đã sẵn đủ đầy đâu.
  3. spectrum

spectrum Thành viên mới

Hâyzz, ca này phức tạp đây.
    Với loại gái này tôi có nhiều kinh nghiệm hơn bác vì tôi cũng thích loại này. Tôi đã có kinh nghiệm với loại này, trước có 1 em cũng giống bạn của bác cũng học giỏi thủ khoa cũng hình thức ok, gia đình .... Nếu gặp, biết thì chả anh nào dám buông lời tán tỉnh và cả tôi cũng chả hy vọng gì mặc dù em có nhiều nét hút người. Thật tình cờ khi em hơi bí trong đồ án TN TS tôi lại giúp được cho em, tôi học sau em đó 1 khoá, thế là từ đấy có cơ hội gần và biết được tình cảm của em dành cho mình, tình đầu của em hẳn hoi nhé. Sau này cũng việc nọ việc kia cũng k cùng nhau nữa. Tôi hiểu thể loại gái này nên theo tôi bác chỉ có 2 loại lựa chọn.
    - Bác tìm hiểu em học gì, làm gì, có khúc mắc gì, tất nhiên là phải kín đừng để cho em ý biết, để mà tu luyện. Bất chợt lúc nào đó khi nói chuyện em nó có khúc mắc mà bác thể hiện được trình độ và bản lĩnh lúc đó thì bác thành công 100%. Loại gái này tình cảm rất sâu sắc nhưng nó chỉ giành cho những đứa nó cảm phục nhất là học giỏi hơn nó. Tất nhiên bác cũng phải tu luyện chuyên môn đừng để nó nghĩ bác dốt.
    - Bác cứ tình cảm chân thành với nó rồi đến lúc nó không gặp được ai hơn nó, nó cũng cần lấy chồng thì nó sẽ lấy bác. Tuy nhiên nó chỉ giành cho bác ít tình cảm thôi, trên đường đời nó mà gặp được ai nó cảm phục thì nó cũng sẽ ngoại tình (không xác thịt thì cũng trong tâm tưởng) lúc đó thì sẽ tuỳ đạo đức của nó.
  4. siuchanh

siuchanh Thành viên mới

:-wSao mọi ng cứ sa đà vào chuyện phân tích cô kia thié nhỉ, có ng còn tỏ vẻ ko thíc cô ta, nhưng cũng nên phân tích nhân vật chứ. Dù sao thì ca này cũng khó vì chàgn trai có vẻ nghèo hèn, cô gái lại giàu có nhưng có vẻ chẳng thông minh gì cả, giỏi giang thì ai lại rỗi thời gian làm blog, tuổi này mà còn ngồi nhà ko đi chơi ko lo chồng ng yêu thì đúng là ko fải là cáo, mà nàng này là gà, và còn bảo thủ, kiểu ngang bướng mình luôn đúng.
    Nhút nhát ( đấy là lời chủ topic nói) nhưng có vẻ mồm mép nên chủ topic chẳng tiếp xúc gì nhiều dc với nàng này, nàng này chối tỉ thật.
    Là mình, con nhà khá thế thì bạn bè tùm lum chẳng rãnh hơi mà làm blog fí thời gian, chụp ảnh chụp iéc.

Theo thiển ý của tôi:
    - Nên kết bạn đc với bạn cúa con bé đó. Rồi coi con bé cũng là bạn, chơi thật tâm, rủ nó chơi cái gì vui vui, đi tham quan trong ngày ở HT hay đâu gần gần.
    - Nên tìm hiểu xem nó làm ở đâu, sao ko thấy nói đến nhỉ, biết đg đi lối về thi thoảng gặp nó trên đg nó sẽ vui đấy.
    - Xem có điểm chung gi công việc, bạn bè ko, hỏi nó có cái link gì hay gửi cho, sẽ biết sở thích của nó. Mà nên nỗ lực wen bạn gái nó, cần thì gần như là tán bạn gái nó để nó chú ý đến mình.
    - Nếu ko giàu thì đừgn chém gió, chân thành vui vẻ, làm bạn trc đã, con gái yêu khác con trai. Tuy vậy, bạn nhưng mà dù có ôm vai bá cổ vẫn nên tỏ ra phong thái kiêu kiêu, ko nên bám váy nó.
    - Kết thêm bạn trai, bạn bè là thế mạnh của 1 đứa nhà nghèo đấy.
    - Tranh thủ thời gian tìm kiếm 1 đối tượng nữ khác cao cấp hơn, ví dụ xinh hơn, gần nhà mình hơn, dễ tiếp cận hơn. Như vậy nếu ko dc con bé kia thì vẫn ko ấm ức lắm, mà biết đâu đối tượng 2 lại chính là ng mẫu mình đagn tìm.
    - Nên kết bạn hẳn hoi với 1,2 bạn khác cùng là nữ, họ sẽ tư vấn cho bạn cách tiếp cận và hiểu cô bé kia, chứ là con trai thì hiểu gái ko dễ đâu.
    :-"vv....v.v..
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ồ...Tư vấn thế này mới gọi là số một này.;))Bạn tư vấn thế này, thì đảm bảo không có tác dụng gì với chủ topic đâu.( Ai đời đi khuyên mà lại bảo mày ngu lắm, chả hiểu gì đâu bao giờ- ví dụ dạng thế, chứ tất nhiên bạn không nói thế:))).
    - Bạn nói chủ topic nhà nghèo, trong khi bạn ý luôn tự hào kiếm đủ này đủ kia, đủ điều kiện có cuộc sống đàng hoàng cho cô kia, vậy là bạn đánh thẳng vào lògn tự trọng và hạ thấp chủ topic. Vậy sao chủ topic phải nghe bạn nhỉ?=))
    - Cô kia mãi còn chẳng đến đâu, sức mấy mà tìm hiểu nổi bạn của cô ấy, mà tìm rồi, biết đứa naò thân, đứa nào sơ mà tận dụng để có lợi cho mình. Đọc mãi topic mà bạn cũng chẳng hiểu gì. Cứ việc rủ, gnười ta không thích đi thì bạn làm gì?
    Mà túm lại đọc mấy cái thiển ý của bạn, mình gần ngất luôn.( đúng là thiển ý thật ;))) Lại còn kiếm đối tượng cấp cao hơn à? Cái đồi còn chả xong, mà cứ mơ ước trèo được núi( chắc là đồi thấp quá, nên mình mới không trèo được=))).
    Tôi nghĩ bạn chả hiểu bất cứ cái gì về tâm lý con người hết( cả nam lẫn nữ luôn).
    Chỗ bôi đen nhá.
    Bạn hạ thấp cả 2 nhân vật, và đánh giá sai bét về cả 2 nhân vật luôn. Vậy bạn còn đi tư vấn cho ai khi bạn chả hiểu gì?
    Chuyện làm blog, nó có thể là sở thích, thú vui của một người nào đó, chả liên quan đến thông minh hay giỏi giang.
    Chắc bạn không phải là " con nhà khá", nên nghĩ rằng nếu chả may được thế, mình phải bạn bè tùm lum nhờ( chắc bạn cũng ít bạn bè). Thảo nhào khả năng nhận định và đánh giá con người, vấn đề số 1 thế này.[r24)]
    ( Bạn KCB uống cốc nước xong, không ngất nửa, tỉnh rồi nhá)
    PS: Mình đoán cấm có sai. Nhưng thôi tạm thời đi chỗ khác, quyết tâm không gây thêm sóng gió.[r24)]. Hôm nay mình cực tốt.
  6. siuchanh

siuchanh Thành viên mới

:-wCó nhất thiết chỗ nào cũng chiến và đấu ko, dĩ nhiên là tui chẳng hiểu hết dc tất cả mọi ng`. Chẳng có gì đúg 100%, mọi thứ là xác xuất thôi, làm blog dĩ nhiên thic ng ta mới làm, nhưng 28t con gái nhé, mà làm blog thì bản thân tôi là nữ tôi thấy bạn mà cho là giỏi giang này nọ thì e hèm...nếu 24, 25 làm thì lại khác, mỗi độ tuổi 1 khác nhé. Nếu bạn là nam, uh thì rỗi rảnh 28t làm tôi thấy vẫn ok, nhưng con gái có thì, 28 mà ngta có vẻ muốn rủ đi chơi thậm chí có ông tán cả 1 năm mà nàng ko đi chơi riêng, thì đúgn là e hèm...
    Nếu bạn cần 1 lời đề cao trong trang topic này thì bạn vào nhầm chỗ thì fải, ở đây cũng đâu fải chỗ bạn chiến và đấu mồm mép. tôi ko mồm mép bằng ai. tôi khuyên như vậy, nếu bạn trai kia ko bắt đầu từ con số 0, cứ cho là ko có nhiều bạn, thì vẫn fải bắt đầu, có đầu mới có cuối, cho dù là mất thời gian. 28t ngồi nhà vào web ko đi chơi, vậy thì tiếc gì thời gian nhỉ, đành rằng yêu là tốn kém, nhưgn ko tốn sẽ chẳng là gì của nhau, chỉ là 2 ng mỗi ng một nơi thôi OK?
    Mà riêgn chuyện tình cảm mà nhắc đến tiền bạc thì cứ nằm mà nhắc trong mơ[r24)]
  7. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

nghe có vẻ bác từ bụng ta suy ra bụng người, có thể ở một số logic (ma bác tự gán cho cái dòng phat triển 24==> 28) nào đó là đúng (hơi đúng) nhưng ko thể tăm phần tăm dc ạh.
    1/ chuyện bờ lốc bờ lác thì người có nhu cầu ngta sẽ muốn làm điều này hầu như ko ảnh hưởng bởi độ tuổi n ào đó. Nó phụ thuộc vào tính cách riêng mỗi người thì hơn, co nguời họ ko thể nói chuyện vào với bạn bè gia đình, họ chọn blog để xả, cũng có người như bác nói, nhưng thời buổi nay theo bác nghĩ có mô típ chung cho cái gọi là 24 thì khả năng.. 28 thì có khả năng... ko ạh???
    P.s riêng: hôm nay em đi trà tranh vơi bạn, ngồi nghe hóng một dân 95 trở ra 00 ru đám bạn : "tối nay đi chợ đêm, tao thuê nhà nghỉ" sốc văn hoá, sốc một số thứ [:D] he he..
    2/ một cô gái từ chối ko đi caphe với một ông anh zai tán mình một năm. đơn giản vì ko thic và vì ông anh kia đã lộ ý định cưa cẩm ra mặt mà cô gái này thì ko muốn mqh tiến xa hơn nên bo xì :))

Riêng chuyện chủ tp: nếu bác nhận thấy cô gái ầy phù hợp vi cuoc sống, hoàn cảnh, tình yeu của bạn thì cứ từ từ mà tiến, con trai cũng 28 tuổi chắc kinh ngiệm đầy lưng [:D], cứ chân thành thì bất kì ai sẽ sớmm nhận ra.
    Chúc bạn may mắn
  8. invi.man007

invi.man007 Thành viên quen thuộc

kiêu thì cho ra nghỉ [r23)]
  9. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

ớ cho đi đâu nghỉ dc ạ.. ngta yêu ròi, mà bảo đi nghỉ :(
    p/s: bác chủ cố lên, em là em ủng hộ bác tấn công bác gái nhá;))