1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình cưa đổ, cô gái này rất kiêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi demhoang112, 04/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

đừng nhắn tin kề cà như ông già hay trẻ em nữa bác chủ ạh. chán lắm
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đến cách dùng từ, để thể hiện những điều mình muốn nói, và để gây được thiện cảm, bạn cũng làm chưa tốt. Ngôn ngữ là một phương tiện giao tiếp đấy, đúng không, hơn nữa, con gái lại nghe bằng tai.
    Chuyện bạn chứng tỏ cho mọi người thấy "tình hình thực tế , là ít nhất tôi cũng hok phải là thằng quá kém cỏi" chẳng có gì quan trọng, họ tự nhìn được theo cách của họ, mà lời nói( không thuyết phục), dẫn chứng ( chả có gì) của bạn, chẳng có ý nghĩa gì đâu. Vấn đề quan trọng mà bạn cần, là cô kia cảm thấy bạn thế nào( không phải tiền bạn có bao nhiêu, và bạn có gì ).
    Đã nói rồi, bạn thích cứ thử nhé. Tự nhiên( lại tự nhiên :P ) có cảm giác người nào lấy bạn khó mà cảm thấy thoải mái và hạnh phúc được. Có một không khí nặng nề kiểu gì ý. Thật là lạ.( xin lỗi)
    Tất nhiên, chúc bạn may mắn.
    PS: sau khi đọc một vài ngôn ngữ của bạn, thấy có lẽ cách suy nghĩ của bạn giống bạn Xman83. Bạn nên nhờ bạn ý tư vấn, sẽ hợp với bạn.
  3. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

là đàn ông con trai thì cứ tiến đến đi. Chúc thành công
  4. namcao9X

namcao9X Thành viên mới

Theo em bác nên đổi bài khác đi , nếu gái của bác đúng như bác nói , thì bác phải tưởng tượng là những gì bác làm ( nhắn tin , lèo nhèo qua đt ) đã có 2 ,3 chục thằng nó làm đến phát chán rồi , tình cảm nó ko nhích lên được cũng phải thôi .
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ủa, bạn không hiểu à? Ý tôi chính là như vậy đó. Quan trọng ở đây là cô kia có cảm tình gì ("cảm tình" chứ k phải là "tình cảm") với bạn chưa, chứ còn thông tin kia thì bạn nêu ra nhưng cô kia có thèm xét đến (ở giai đoạn này) đâu, bạn đưa ra làm gì, chi tiết ấy có làm bạn đắt giá hơn trong mắt cô kia đâu. ("Tội tội" là ở chỗ không phù hợp này nè!)

Con gái đi chơi với 1 người lần đầu tiên (bạn chưa rủ đi đc lần đầu tiên này!) đâu phải vì đoán là anh kia đủ tiền để chu cấp cho mình sau khi lấy nhau! Bạn lo xa nhưng lại lo thừa. Trời ơi, phụ nữ trừ khi mót chồng đến quẫn trí, thì khi đi chơi, chỉ mong date của mình có khả năng cùng mình tạo nên bầu không khí vui vẻ thôi (và cùng mình chia sẻ chi phí buổi đi chơi đó.)

Lấy việc "tôi đủ sức chu cấp cho cô ấy ra" mà đem vào tình huống "tôi sms mãi mà chưa rủ đc cô ấy đi chơi" thì chẳng khác nào lấy búa tạ mà đập ruồi.
  6. duongnt97

duongnt97 Thành viên mới

1. Cô ấy thuộc tuýp ko thích đi chơi, bạn phải thắng đc sức ỳ này, làm cho cô ấy thấy là đi chơi rất thú vị(vì người thế này thường lười đi chơi), bằng cách có cơ hội nào cứ rủ đi chơi, ko bỏ bất kì cơ hội nào. Thằng em mình, mới quen một em, xin số rủ đi chơi ngay, rất tự nhiên và bình thường. Ko đi. Lần sau, lần sau nữa nó lại rủ, ko đi, vẫn vui vẻ bình thường. Thế rồi lâu sau, tự em kia rủ lại nó. Quan trọng là bác ko để chuyện đi chơi làm áp lực. Cứ bình thường thôi, được thì được mà không được thì thôi.
    Hoặc không có thể rủ bằng cách như bạn trên đưa ra là đón đường, rủ nhân dịp cô ấy đang trên đường, sẽ dễ hơn. Có thể chỉ đơn giản là uống cốc nước rồi chuyện trò lấy cơ hội rủ đi chơi một buổi khác.
    2. Cô ấy không hợp với bạn, và không thích tuýp người như bạn, nên rút. Vì nếu có duyên và hợp nhau thì không cần mất công đến vậy.
    Còn nếu bạn cảm thấy ko thể ko từ bỏ thì cứ tấn công chờ cơ hội.
  7. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Rủ không đi chơi không đi mà muốn tán người ta thì hỏi địa chỉ rồi đến nhà người ta mà ngồi chơi, em nghĩ thế có phải không ạ?
  8. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Đàn ông tự tin là rất tốt. Nhưng bạn chả phải là người tự tin. Nói trên diễn đàn rất mạnh mồm. Nhưng thực tế là ngược lại. Lúc nào cũng đứng lòm dòm người ta từ xa. Trong tâm tưởng cũng không dám đứng so ngang bằng với gái. Thế làm sao đảm bảo sau này có chỗ đứng trong lòng người ta. Thực tế là bạn sợ thất bại. [:D] Mình cũng an ủi bạn câu là dù sao cũng sẽ có một lần gái đi cùng bạn để nói lời dứt khoát tình cảm.

Gái tuổi này rất ưa thực tế, cứng đầu cứng cổ. Suốt ngày nhắn tin thì đến tết Công gô nhé. Xông vào còn chưa ăn ai.[:D] Không đủ trình thì dẹp luôn cho rồi. Sau này bị trèo lên đầu còn mệt hơn. Đâu phải mỗi đi chơi là xong. ^:)^ Gái này chỉ thích trai hơn một cái đầu. Khi nào còn nghĩ tư tưởng mình thấp hơn gái thì dẹp luôn đi.

Gái cứng đầu thế này mình cũng chả khoái. Vào ném đá góp vui. Hy vọng chủ top ngộ ra vài điều.
  9. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Nhiều dòng vấn của mọi người ở trên rất thực tế .Nhưng hình như chủ Top vẫn chưa ngộ ra ?Anh phang thêm phát nữa .

Gần ba xệ tuổi đầu rồi mà vẫn tỉ phú thời gian gớm nhỉ . Kẻ tỉ phú thời gian thì hoặc là còn mài đũng trên ghế nhà trường , hoặc là thằng công chức quèn sáng đeo các tút vỏ đạn đi làm , chiều lại l.ủng l.ẳng đeo nó về nhà . Vì tỉ phú thời gian nên mới sẵn sàng bắn SMS bất cứ lúc nào .Mà tỉ phú thời gian cũng đồng nghĩa là nghèo đói trong quan hệ , quảng giao với xã hội . Điều đó cũng chứng tỏ địa vị trong xã hội cũng thường thôi. Anh đọc được như này thì gái nó cũng đọc y chang như thế .

Tại sao lại cứ nhất thiết phải rủ gái ra ngoài .Vỗ ngực tự tin mà lại không đủ gan phi thẳng vào nhà gái tiếp chuyện với gái và người nhà gái ? Gái đâu còn tuổi đi học để mà gia đình nó phải cấm quan hệ yêu đương , nhăng nhít ? Để rồi chú phải sợ đến cổng nhà gái thì phụ huynh xuỵt chó ra đuổi? Thằng kia nó đẽo cả năm trời hay ba năm đi chăng nữa ,mà không dụ được gái ra khỏi nhà thì cũng kệ nó . Nó không phải là mình .Nếu tin vào khả năng của chính mình thì tại sao không đứng dậy đút áo vào quần đến thẳng nhà em nó mà gạ .Đằng này lại nằm ườn trên giường phơi củ cải ,bắn SMS tít tít như mấy ku teen, thì đợi khi nào trăng rụng xuống cầu mới mơi được gái ra khỏi nhà nhá . Có hoạ là tiền nhiều như ku Đờm ,hay bảnh như ku Minh "anh thề , anh hứa...." thì gái mới tự dẫn xác tới chỉ sau một cú nhấp phone.

Mợ Anx ở trên phán đúng đấy .Không phải tất cả gái đều sáng mắt vì tiền đâu . Gặp phải đứa nhà con một , bố , mẹ nó địa chủ vài ha đất trong thành thì còn khướt tiền mới doạ được nó . Món khoái của nó có khi lại là những con đực tốt mã , hoặc những thằng dê bóng giỏi , bắn súng hai tay , bổ quay cực tít....cơ . Chứ tiền thì có khi nó lại khuân từ nhà nó mang cho giai xài đấy chứ.

Tóm lại , có giỏi thì đến thẳng nhà gái đi.
  10. sunnysoul81

sunnysoul81 Thành viên mới

Thực ra cái tuổi này bây giờ thì cũng không nhiều người già dặn lắm đâu, nhiều người vẫn còn nhí nhảnh lắm. Còn bạn thì mình không biết lúc bạn nhắn tin bạn chém gió chém bão thế nào chứ trong topic này mình thấy bạn nghiêm túc và ngay cả đoạn giới thiệu nghe cũng nặng trình trịch. Cái "có chút, có chút" của bạn thì ai cũng hiểu là bạn thể hiện một thái độ khiêm tốn, từ tốn khi nói về những gì mình có, nhưng chính vì từ tốn quá nên nghe nó chắc nịch, nghe là hiểu liền nên làm mọi người thấy "gai gai". Bạn có vẻ là người có chí tiến thủ, có nguyên tắc và rất trách nhiệm đó. Nhưng những đặc điểm này cũng thường hay có ở người gia trưởng nữa.

Vì sao bạn muốn lập gia đình với cô kia vậy? Vì bạn yêu cô kia sắp điên lên, bị cuốn hút và muốn có cô ấy đi cạnh cuộc đời mình từng giây từng phút ah? Hay vì cô ấy là một hot girl mà bạn bị ám ảnh từ hồi trung học. Sau khi ra trường bạn đã yêu ai chưa? Đã rung động chưa? Hay sau khi ra trường bạn mải làm ăn để vượt qua cái mặc cảm "hèn mọn" từ ngày xưa rồi đến khi đạt được phần nào rồi thấy đến lúc phải lập gia đình thì bạn tính chinh phục nốt cái đỉnh cao là cô gái ngày xưa để ngoài cái điều kiện vật chất mà bạn đạt được khiến mọi người ko nhìn bạn (hoặc chính bạn nhìn bạn) "hèn mọn" nữa, bạn có vợ và được "sang vì vợ"?

Cô kia sinh trưởng trong gia đình như vậy thì chắc cũng tiểu thư, kiêu sa lắm, lai xinh đẹp nữa và nếu không phải lo lắng gì cho cuộc sống thì cô ấy chắc rất trẻ trung, lãng mạn... Mình sợ bạn không hợp với cô ấy. Bạn có thể dùng cái đầu của bạn để chém gió với cô ấy để cùng cười vui nhưng bạn có duy trì được mãi không nếu nó không thuộc bản chất và phong cách của bạn?