1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình cưa đổ, cô gái này rất kiêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi demhoang112, 04/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. campusapo

campusapo Thành viên mới

bạn nhắn tin cho cô bạn kia được bao lâu rồi mà sốt ruột rủ đi chơi thế. nếu 2 người chưa từng gặp nhau (trừ quãng thời gian trước kia), cũng không có bạn bè chung lại cộng với cách nhắn tin như bạn kể thì cô ấy chưa có ấn tượng gì với bạn cả ( k muốn nói là hơi đuối hơn, để cô ấy bắt thóp bạn).

mình thấy mọi người nx khá đúng về cô ấy đấy. cô ấy chưa xét đến bạn nhiều hay ít tiền đâu. cứ qua tin nhắn mà bạn chứng tỏ đươc sự thông minh, bản lính, khơi gợi được sự tò mò thích thú của cô ấy thì hãy nghĩ đến rủ cô ấy đi chơi. nếu nhắn tin với bạn nhạt đến độ có lúc cô ấy k thèm nhắn lại thì bạn làm sao mà rủ cô ấy đi được. ah như thế là bạn nhắn nhiều tin nhưng chất lượng các tin k hiệu quả đấy mà. cô ấy chỉ trả lời những tin nhắn vui vẻ, thú vị của bạn thôi đúng k nào.

nghiên cứu kỹ về thói quen sở thích của cô nàng đi để mà chém gió, để nàng nghe bùi tai mà bạn rủ phát là đồng ý liền.

nhưng dù sao mình vẫn tin 2 chữ duyên phận. good luck :D
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Như nhiều lần tôi có nói, sms loằng ngoằng chỉ dành cho các cô và chỉ gửi cho ng nào đang rất thương yêu mình, vì các anh ấy sẽ kiên nhẫn mà đọc, thậm chí thỉnh thoảng còn reply.

Còn nếu k phải là sms từ nữ, nếu k gửi đến 1 anh bạn trai đang rất cưng chiều bạn gái, thì như bạn kê khai trên kia là rất rất dài dòng và chán. Bản thân bạn thì thấy là "hài", là "vui", chứ tôi là ng ngoài nhìn vô thấy nhạt nhẽo lắm, chưa thấy cái dí dỏm, cái thông minh ở đâu hết. Không biết cô kia có đánh giá như tôi không nữa.

Bạn có để ý thấy cô kia trả lời đều không có ý gợi chuyện mà chỉ có ý kết thúc cuộc sms với bạn không? Bạn có để ý thấy bạn chủ động làm dài cuộc sms ra mà cô kia ít hưởng ứng không? 28t thì ng ta già rồi, những sms trêu chọc kiểu này thì cô kia (nếu theo đúng lời bạn tả) đã đọc từ cả mấy chục anh chàng ve vãn, tán tỉnh rồi, nên những sms như vầy rất nhạt, TRỪ PHI CÔ ẤY CÓ CẢM TÌNH TRƯỚC VỚI BẠN.

Đừng có cố công tán tỉnh phụ nữ 28t bằng sms. ^:)^

Phụ nữ 28t mà bạn mời trực tiếp vài lần mà họ từ chối thì bạn hiểu là họ không có cảm tình nam-nữ gì với bạn rồi. 28t con ng ta có còn nhút nhát gì đâu. Không đi là vì không ưa, vậy thôi.
  3. duongnt97

duongnt97 Thành viên mới

Quan trọng là tình cảm chủ thớt thế nào, có tình cảm sâu sắc thật sự ko hay chỉ là vì muốn một người phụ nữ cho gia đình thôi.
    Còn nếu mà đã máu, đã quyết thì chiến tới cùng đi, lăn xả vào mà tán, khi đã quyết tâm và đến với sự chân thành thì sẽ nghĩ ra nhiều cách để tiếp cận, bản năng mà.
  4. Anxiety

Ừ thì khi đã mù quáng là ng ta nghĩ ra đc nhiều trò lắm, nhưng mà thật ra mọi ng xúm vô phân tích, không phải là để soi mói gì chủ topic, mà để chỉ ra tâm lý của cô kia (VD tôi thấy bữa đi chơi đầu tiên thì phụ nữ không quan tâm anh kia sau này có đủ tiền nuôi vợ hay không, mà chỉ cần thấy vui, VD chủ topic nhắn tin vài lần và rủ đi chơi mà cô kia từ chối là do cô kia chưa thấy chủ topic thú vị...). Chứ cái kiểu cứ nhất định muốn lấy cô kia (dù cũng chẳng hiểu con ng cô kia thế nào), duy ý chí, trong khi không xem xét các yếu tố khách quan (cô kia trong lòng nghĩ gì, muốn gì) thì làm ào ào theo bản năng cũng chưa chắc đem lại kết quả tốt.

Chủ topic lấy bản năng ra mà tán, nhưng thiếu nhận định tình hình, thì lỡ cô kia mà không ưa trong bụng, thì cô ấy cũng lấy bản năng ra mà tránh chủ topic. Zéro vẫn hoàn zéro.

Mọi ng chỉ giúp chủ topic nhìn thấy những thứ mà chủ topic k thể nhìn thấy từ chính góc nhìn của mình thôi.
  5. duongnt97

duongnt97 Thành viên mới

Vậy đây là trận chiến bản năng của hai bên.
    Ở đây có hai vấn đề, một là cô ấy hiểu hết về con người bạn và không cảm thấy thích hợp, như vậy thì kết quả đến đâu chắc ai cũng rõ.
    Hai là bạn chưa thể hiện được cho cô ấy hiểu hết về con người của bạn, chưa thấy được những ưu điểm của bạn, nên cô ấy chưa bật đèn xanh. Con gái nhiều khi cứ đặt ra mẫu này mẫu nọ nhưng rất nhiều trường hợp yêu người không hề có chút nào gọi là hình mẫu đó cả.
    Vấn đề ở đây là bạn có dám dùng bản năng để tấn công tiếp không hay là sẽ rút lui luôn để dành thời gian cho những việc khác. Phải làm mới biết được. Thử cố hết mình trong 1 tháng nữa chẳng hạn, không cần phải kết quả rõ rệt, thì tiếp tục, còn giả sử ko có một chút lay động nào gọi là khả quan thì nên rút.
  6. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chả gặp bao giờ, chơ vơ trời ơi đất hỡi ở đâu đấy ra, làm sao mà hiểu hết về con người người khác được?
    Túm lại chả biết thể hiện những gì rồi, nhưng cô kia không hào hứng đáp lại. Cô kia không thấy có hứng thú với mối quan hệ với bạn, và không có nhu cầu tìm hiểu. Trẻ thì đặt nhiều mẫu, nhiều giả định, ước mơ lắm, nhưng đên giờ thực tế hơn rồi, rất khó có chuyện tự nhiên yêu một người đầu tiên mình chả có cảm tình gì.
    Mình không nghĩ người ta chinh phục tình cảm của nhau bằng cái gọi là bản năng. Thậm chí, chưa nghe bao giờ.
    Nếu cho rằng bản năng của đàn ông là tấn công, cứ thế tiến về phía trước, đâm tới đâm lui đụng vô số thứ, cốt sao đạt được mục đích, kể cả để có trong tay một cái xác chết máu be bét, thì....=)). Nhưng mà đúng là phải làm mới biết được, phải làm mới đỡ nuối tiếc.
    Mình lại thích đánh giá mọi thứ, cái gì đã gần như hoặc biết là không hợp lý thì không làm, đỡ mất thời gian.( rất sợ những người luôn tưởng tượng rằng: Có những điều không thể- nhưng chỉ với chú thôi, còn với anh thì, mọi thứ đều có thể.=)) )
  7. windna

windna Thành viên mới

chú nên làm theo những chỉ bảo chân thành của các cao nhân trong cốc ta đi.bản thân anh cũng ngộ ra được nhiều điều lắm. con gái trên đời thiếu gì, xét riêng vụ này khoai quá, e rằng chú ko nuốt trôi, bất đắc kì tử. theo anh muốn có người yêu thì chú nên tham gia nhiều câu lạc bộ( chẳng hạn tuổi của chú thì clb doanh nhân, hiêp hội j đấy....).... từ đó có nhiều quan hệ.... tiếp theo đó thế nào nữa thì xem lại các bài viết đã nói nhìu rồi
  8. demhoang112

demhoang112 Thành viên mới

Đúng như một số bạn đã nói , tôi biết cô ấy là ai , chứ cô ấy thì chỉ biết là tôi học cùng khóa ngày xưa . Cô ấy chưa biết tôi là người thế nào , đó là cái khó cho tôi . Cách đây 2 tháng tôi vô tình liên lạc được với cô ấy , hồi đó cũng chỉ PM vài lần , sau tôi hỏi được nick chat , qua nick chat , tôi lấy được số điện thoại của cô ấy , cũng do "tiểu xảo" . Bởi vậy , thời gian gọi điện , nhắn tin mới chỉ khoảng 3 , 4 tuần trở lại đây . Cũng chả phải tối nào tôi cũng ôm điện thoại nhắn tin cho cô ấy đâu , tôi biết làm thế , có thể sẽ làm cô ấy thấy khó chịu .
    Đọc blog , nhắn tin và vài lần nói chuyện , tôi cảm thấy bị cuốn hút . Đơn giản thế thôi . Bác DeutschlandvermisstVN và 1 số bạn bảo tôi tại sao lại nằm "phơi củ cải" nhắn tin mà ko xông đến nhà ? Tôi cũng mới biết được cô ấy ở đâu . Đang dự định cuối tuần phi thẳng đến nhà .
    Mọi chuyện mới chỉ bắt đầu , tôi chưa thật sự làm gì cả , tôi nghĩ đã đến lúc mình phải tấn công mạnh mẽ hơn .
    Sẽ tiếp tục cập nhật tình hình cho các bác .
  9. Xman83

Xman83 Thành viên mới

Chú tham khảo cách này xem.
    Vì gái chưa biết chú, bố mẹ gái lại càng ko, vậy tự nhiên chú đến nhà gái chơi mà ko đc mời có phải gượng ép và vô duyên ko?
    Theo ý anh, chú hãy chậm lại, làm bạn của gái trước và chờ cơ hội đã. Hãy tìm cớ gặp mặt tự nhiện như họp lớp, họp khoá học, gặp mặt nhóm bạn hay đại loại như thế trước xem sao. Như thế sẽ tự nhiên và dễ thuyết phục gái hơn.
    Tất nhiên mỗi người một cách, tuỳ chú quyết định xem cách nào phù hợp với con người của chú nhất.
    Chúc may mắn và report tình hình cho anh em theo dõi nhá.
  10. Anxiety

Bạn kể lại cụ thể xem (mấy) lần trc bạn sms hay phone rủ rê thế nào mà cô kia lại từ chối vậy.