1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình cưa đổ, cô gái này rất kiêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi demhoang112, 04/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrabc789

mrabc789 Thành viên mới

Góp vui với ca này:

- Cảm nhận đầu tiên, thấy chú chủ top có vẻ xoắn quá, nhìn em nó như là “mơ ước của cuộc đời”, cảm giác là nếu cưới đc em nó thì “mãn nguyện, ko cần thêm gì nữa”. Đó là cái hỏng đầu tiên. Chú khát hàng thế thì bị ép giá là phải.

- Chú có vẻ ngây thơ khi nghĩ rủ em nó đi chơi đc là đã thành công 1/2 . Vớ vẩn. Chẳng có ý nghĩa gì hết. Đi chơi thì đi, xem nó ra làm sao thôi, chứ ko có gì mà thành công ở đây. Chắc chú nghĩ rằng rủ đc em nó đi là chú thể hiện đc nhiều thứ của bản thân. Thế chú càng nhầm. Chú show ra đc 1 vài bữa thì hết vị thôi. Việc thành công hay ko là cả một “nghệ thuật”, mà người triển khai phải là “nghệ sĩ”( nghệ sĩ lão luyện chứ vớ vẩn là ko đc đâu).

- Chú tán tỉnh em nó = SMS, đt là hạ sách. 1, 2 lần thì đc. Hơn nữa là nhàm.

- Chú đưa vấn đề vật chất ra, đó mới là đk đủ, ko phải đk cần. Do đó chưa bàn tới. Ngày xưa, khi anh tán ng yêu và bi h là bà xã anh, anh còn ko có cái “một chút” của chú bi h. Có thể nói là 2 bàn tay trắng. Vậy mà vẫn ngon. Anh đánh gục đc cả em ấy, gia đình nội ngoại nhà em ấy. Đó còn chưa kể khi anh tấn công em ấy thì em ấy đang có ng yêu…( anh lấy ví dụ, ko phải khoe. Còn cách triển khai thế nào thì là cả một chương riêng, chú thix thì anh sẽ chia sẻ sau). Chốt lại, vấn đề vật chất là quan trọng, nhưng đó là chuyện ở vòng 2, chú phải qua vòng sơ khảo đã. Mức cao nhất của vấn đề vật chất là, kể cả khi chú chẳng có gì, chú vẫn cưới đc em nó. Đây là 1 thực tế a đã quan sát thấy nhiều rồi, và chính bản thân a là 1 trải nghiệm.

- Ở đây, có nhiều bạn cho ý kiến: chú phải thể hiện rằng hơn em nó 1 cái đầu. Đúng. Nhưng thể hiện thế nào, cụ thể? Nói thì dễ, và chung chung, nhưng cái đầu tiên là suy nghĩ chú phải thế này đã: chú phải tự thấy mình ngon, tiềm năng, có nhiều cái hay ho, mang lại đc niềm vui và hp cho em ấy. Tiên quyết là phải thế. Từ đó chú mới có đc cái phong thái điềm đạm, nhẹ nhàng mà hóm hỉnh, vui tươi mà thực tế, chém gió vừa phải nhưng cũng tinh tế nhiều chi tiết nhỏ( đây là cả vấn đề đấy, chú phải gấp bổ xung đi). Chứ chú đừng sun vòi kiểu đứng từ xa nhìn, rồi ước với chả ao. Phải coi em nó thường thôi, mình mới ngon, ko làm thì thôi chứ làm là đập phát chết 7. Túm lại, phải thấy mình chẳng kém bố con thằng nào, kiểu gì cũng chơi, nhạc gì cũng nhảy. Em nó là 1 đối tượng cũng đc, có thể kết nạp. Vì thế, cũng phải tốn 1 tẹo công sức để đưa nó về dưới trướng. Đó, phải có ý nghĩ thế. Tư cách hào hùng, tự tin, theo đúng kiểu: bản lĩnh đàn ông thời nay.

- Tiếp là, chỉ nâng cao của ý trên thôi. Là đánh trực diện. Tuy nhiên phải có phương pháp và chủ động. Nhiều bạn tư vấn phi đến nhà. Tốt. Nhưng chú phải sáng tạo và linh hoạt vào. Và quan trọng là chủ động. Khi chú đến phải hoàn toàn chững chạc, tự tin, vui vẻ, vừa phải, phải làm cho nó cười vui. Còn sáng tạo là thế nào? Là gặp ở 1 chỗ nào đó vô tình, như siêu thị, chỗ em nó hay đến… Túm lại đừng rập khuôn, phải động não. Nhưng đừng để em nó biết mình cố tình như thế, mà phải tỏ ra rất ngẫu nhiên… Có nhiều chi tiết muốn chỉ cho chú nhưng chắc chỉ kiểu tâm ấn tâm mới ngấm đc. Chú cứ ngẫm thêm nhé. Ở đây có nhiều chi tiết hay lắm. Anh mà kể có cả ngày ko hết. Anh ví dụ: Hồi xưa ng yêu anh – bx bi h. Đang làm ngày hè nóng nực bỏ mịa, tất nhiên cơ quan thì có điều hòa. Anh phi thẳng đến công ty, mua 1 ly sinh tố xoài mát lạnh ở căng tin dưới nhà, rồi mang vào thang máy lên thẳng tầng của em. Phi thẳng vào phòng, đặt trước mặt em trước sự ngỡ ngàng và ngưỡng mộ của cả tá chị em cùng phòng. Đó, hồi mới tán thì kiểu thế. Mặc xác e có thix sinh tố xoài hay ko, nhưng như thế là sướng rùi. Chả âm ỉ sướng cả ngày hôm ấy ấy chứ. Mình chỉ nhớ em ấy mặt đỏ rần, còn mình tỉnh bơ chỉ nói: Em nghỉ tay uống nước cho mát. Anh về cty đây. Nói rồi té thẳng. Xong. Sau đó là các bài khác, nhịp nhàng. Ko bài nào giống bài nào, trên trời dưới biển, ở mọi hoàn cảnh, đều rất tinh tế, chủ động, đánh vào đc tâm lý của em. Thế là tèn tén ten… Mình nói hơi dài dòng, nhưng đại để vẫn là chủ động, mạnh mẽ, sáng tạo.

- Thực ra, gái nó mà thix, thì nó thix lun từ đầu. Tất nhiên có nhiều trường hợp, nó thix, nhưng sau rồi tiếp xúc thấy ngu vãi, hay có nhiều điểm củ chuối, nó chán, rồi ai đi đường nấy. Ở đây, mình xét trong th có thể nó cũng có cảm tình rồi( chưa thix), thế thì phải làm mạnh. Bạn nào ở trên nói đúng đó, kiểu như đè ra mà hôn. Tất nhiên đừng kiểu thô vậy. Nhiều bạn làm cho gái cười nhưng bản thân mình lại cảm thấy lép vế, luôn có vẻ xun xoe, xu nịnh nó. Thế cũng hỏng. Phải bản lĩnh, chủ động, đàn ông vào, tức là thế nằm bên trên nó ý. Ví dụ: Qua nhà em nó chơi, ví dụ: hôm trc anh đi ctác về, có mấy cái hay hay mang qua cho em. Rồi đưa cho em nó. Sau đó bảo, ông bác có việc nhờ mấy hôm nay, tẹo nữa anh phải đi. Rồi ngồi nc với em nó đúng nửa tiếng. Đủ vui thôi. Sau đó chuồn. Làm ra thế chủ động vào, coi như việc của tao mới quan trọng, còn những việc khác thì cũng vừa vừa thôi. Ở đây phải chú ý 1 điều: cái gì gắn vào bản thân mình cũng phải cho nó giá trị lên. Ví dụ, tự nhiên có đt gọi tới, cà kê mấy phút sau đó tắt máy và nói với em nó: Ông bạn có thằng em trai định xin vào chỗ anh làm. Nó đang nhờ anh giúp. Nể quá… Đại loại thế. Nhưng cũng đừng chém quá. Túm lại liên quan đến việc cưa gái là cả 1 nghệ thuật. Chú chủ top phải nghiên cứu kỹ thêm. Tớ kết lại phần này: Gái có thể có cảm tình với mình, nhưng còn đang e dè mình điểm gì đó. Vd: hơi gia trường, hơi ky bo, hay nổ… Thế thì phải dùng cái chủ động và mạnh mẽ của mình mà phang luôn. Đàn bà con gái tưởng mạnh mẽ thế thôi, nhưng dù sao tâm lý con người ai cũng vậy, ko thích chịu trách nhiệm. Tự nhiên có thằng nó chịu trách nhiệm, đủ bản lĩnh đứng ra bảo đảm cuộc đời mình thì tốt wa. Mình chỉ cần nghe lời nó là ổn. Chú cứ xốc dần vào, sau em nó sẽ tự răm rắp nghe mình. Bởi vâng lời cũng là 1 hạnh phúc mà. Chỗ này sory chú chủ top vì tớ cũng ko viết đc nhiều hơn, hồi xưa cưa các em chỉ đưa ra vài đường cơ bản là em nó đổ rồi. Nên cũng hem bít đc đường đi nước chót tối thượng nó hay đến đâu để chia sẻ lại cho chủ top nhiều hơn :D

- Cuối cùng, là vấn đề tuổi tác. Đúng là giờ ở cái tuổi mót rồi. Cũng nghiêm túc. Đây vừa là 1 khó khăn nhưng tớ cảm thấy lợi thế nhiều hơn. Chú cứ mạnh dạn vào, đừng có run quá, đừng thần thánh em nó quá lại hỏng việc.

Chúc chú em thành công!
    [FONT=&quot]
    [/FONT]
  2. mrabc789

mrabc789 Thành viên mới

He, vừa đọc lại mấy comment của các bạn bên trên, xin bổ xung 2 ý nữa:

- Bạn nào bảo gái này thuộc típ ng ko thix đi chơi. Theo mình thế là hem đúng :D Thực ra là có thể đúng thật, nhưng đó hem phải vấn đề. Vấn đề là khi họ yêu mình rồi, mình là người nhạc trưởng thì mình chỉ đâu họ chơi đấy thôi. Ở đây, mình phải khéo léo giả vào vai nhạc trưởng để dẫn dắt gái đi chơi chứ. Tự khắc em ấy sẽ thix thôi.

- Chi tiết bạn nào nói sợ đến nhà có phần vồ vập, do ko đc mời. Cái này cũng có ý đúng. Nếu ngại vấn đề trên, có thể hơi lượn đi 1 tẹo. Hồi trc có cô em mình thix, nghe đâu phong thanh em ý ốm. Mình đến phòng e ý( ở KTX), mua sẵn 1 ít hoa quả và 1 tẹo thuốc. Đứng ở ngoài cửa, báo có người chuyển bưu phẩm đến. Em lò dò ra, mình bảo: A nghe em bị ốm, anh mang đường sữa đến thăm bệnh nhân đây. Giờ anh phải đi có việc luôn. Em nhớ uống thuốc vào nhé. Xong chuồn luôn, ko kịp cho cơ hội mà khó chịu nữa... Đại để thế. Nói chung phải có 1 bước trung gian, để em nói khỏi cảm thấy đột ngột. Sau đó tự khắc nó mời mình vào nhà. Tất nhiên khi vào rồi, lại phải có các bài để đánh gục phụ huynh nhà em. Cơ bản vậy :P
  3. redskyvtk

redskyvtk Thành viên mới

Mình cũng đã có những sai lầm khi thấy gái hay và cuốn hút qua blog tin nhắn, kể cả gọi nói chuyện! Nhưng mọi việc nó không đơn giản như trên bờ lốc, cứ ngồi luận theo những bài, tin nhắn của các gái thì [-( ...không bao giờ tìm được bản chất của gái đó. (thường đẹp đẽ khoe bờ lốc, xấu xa khoe hàng xóm):))
    Rất mong được cập nhận tin tức từ chủ topic, mình thấy chủ đề đang được rất nhiều cao thủ trong cốc quan tâm và tư vấn cho bạn nhiệt tình đấy:-bd
  4. windna

windna Thành viên mới

bác mrabc789 hay dzữ vậy ta.có khi bác bố sung làm dày thêm bikíp tán gái,mà bác quarker đã dày công vun đắp
  5. xiangqi_87

xiangqi_87 Thành viên tích cực

Em rất kết với câu màu đỏ đó của bác
  6. duongnt97

duongnt97 Thành viên mới

Theo nhận định và phán đoán của em là hình như bác mới liên lạc lại bằng tin nhắn và chưa gặp mặt bao h? Thế thi hơi khó, bác phải dùng kế chặn đường rồi, hoặc biết nhà thì đến quán ăn gần nhà rồi rủ e đó ra ăn sáng.
  7. phan_ninh_giang

phan_ninh_giang Thành viên mới

Bình tĩnh ,tự tin, bản lĩnh quan trọng là tình yêu thật sự + sự chân thành => thành công
    chúc bạn thành công
  8. campusapo

campusapo Thành viên mới

bạn ơi tình k như là thơ và đời k như là mơ đâu :P
  9. nguoi_buon_gio

nguoi_buon_gio Thành viên mới

Đồng chí này giống mình vãi. Cùng tuổi, mỗi tội mình lại ko thích các đồng chí nữ trên 86.

Lời khuyên cho đồng chí là: Mặt dầy, vừa chiến vừa xem tình hình. Không đc thì phắn. chuyển đối tượng!
  10. samachoanghon29

samachoanghon29 Thành viên quen thuộc

Bác nhắn tin chat facebôk chém gió mạnh vô. Tỏ ra là 1 thằng đàn ông thú vị hài hước. Sau khi đạt độ thân thiết thì rủ đi chơi. Cứ coi cô ta như con trai ấy. Nói mấy câu bóng gió nửa dùa nửa thiệt vào. Làm sao cho cô ta phải suy nghỉ đến các câu mình nói và lẽ tất yếu >>> khii cô gái độc thân mà nghỉ hoài về 1 thằng nào đó sẽ dễ sinh ra nhớ keke