1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình đề thi vào vị trí Teller ở Techcombank, Vote sao

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi otcay_sp83, 22/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. otcay_sp83

otcay_sp83 Thành viên mới

Giúp mình đề thi vào vị trí Teller ở Techcombank, Vote sao

A lô,

Mình vừa qua ngân hàng Techcombank phỏng vấn, thấy chị tuyển dụng cũng có vẻ tương đối hài lòng về màn trình diễn của mình, keke. Chị hẹn sẽ gọi mình đi làm test. Chị bảo có 3 vòng mình phải vượt qua, đó là buổi phỏng vấn này, làm test và cuối cùng là pv với sếp cao hơn.

Mình học ngoại ngữ ra, chưa học GMAT, IQ lần nào cả, huhu, làm cho NGO. Trong buổi phỏng vấn vừa rồi mình cũng chỉ thể hiện là một nhân viên có kỹ năng giao tiếp, thuyết trình tốt, nhiệt tình, cởi mở và cẩn thận, tỉ mỉ trong cv thôi. Mình cũng có bảo với chị là không có được học IQ bao h cả, chị bảo lên mạng nghiên cứu, và phải làm test vì làm giao dịch viên liên quan đến đếm, và tính toán tiền nong.

Bác nào có đề thi mới nhất cho vị trí giao dịch viên ở Tech thì send cho em với và ai đã thi rồi share cho chút ít kinh nghiệm. Bảo đi làm test mà vẫn chưa có một chút kiến thức j trong tay cả, huhu, làm chắc dễ đc 0 điểm quá à.

Vote ngàn sao nhé.
  2. VirCes_dUcK

VirCes_dUcK Thành viên mới

Thời buổi này vào mấy chỗ như thế thì quan trọng là chân trong thôi chứ thi thiếc gì bác
  3. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Bác này cứ làm em nó tụt hứng.
    Tớ mới thi đỗ Techcombank và Vietinbank đây này, tất nhiên là có chân thì vào dễ hơn, nhưng vẫn có 50% cơ hội cho mọi người.
    CÒn đề thì Tech rất dễ, ko thi Gmảt nữa đâu. Bây giờ thì tí IQ, EQ, KTKD, TTKT. Nói chung là dẽ pass, có cuộc PV với sếp là khó thôi.
    Goodluck
  4. otcay_sp83

Cooc coo, bác có nhớ đề là thế nào ko, bảo cho em với, nghe nói là đề chung cho tất cả các vị trí có đúng ko ạ, Kiến thức là vô bờ, biết học từ đâu đấy.
    Heo mì pls
  5. abcd_1234

abcd_1234 Thành viên quen thuộc

Chẹp, đợt này Tech tuyển nhiều nên là chốc chốc lại có topic hỏi về tuyển, đặc biệt là Teller.
    Cái chị phỏng vấn bạn lần đầu là 1 chị làm ở công ty tuyển dụng trung gian mà Tech thuê. Nếu bạn qua vòng này thì sẽ test.
    Đề thi bao gồm nhiều mảng, như bạn gì nói ở trên. Cũng không khó lắm.
    Qua vòng test thì bạn sẽ phải phỏng vấn thêm 1 vòng nữa. Vòng này mới là quan trọng. Bạn chỉ cần thể hiện sự tự tin và khéo léo trong giao tiếp là OK.
    Nhưng nói thật, nếu xin vào vị trí teller thì làm chỗ cũ của bạn còn hơn.
    Vất vả và lương cũng không cao lắm.
  6. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

IQ thì bạn vao cannao.com mà test. EQ thì hỏi câu hỏi bình thường, bạn cứ trả lời như bình thường mình nghĩ. QTKD thì ko lo đâu, có tí kiến thức xã hội về kte là làm ngon. Nói chung kém lắm mới trượt vòng này.
    vote cho tớ nhé
  7. otcay_sp83

Ặc ặc, đã học kinh tế bao h đâu hả bác, tháng 10 này em mới thi vb2 ngành tài chính ngân hàng của học viện ngân hàng à, em apply vào vị trí này vì thấy đợt này Tech đang tuyển teller nhiều (30 người, ko biết là tuyển đến tần đó thật, hay chỉ viết thế cho oai), họ require cũng ko cao, nhưng pv hnay mới biết có thêm cả bài test, thế mới oải chứ.
    Cho em hỏi thêm test bằng tiếng Anh hay tiếng Việt ạ, mình học ngoại ngữ ra thì đc mỗi cái lợi thế tiếng anh, nhưng e là lần này cũng ko có tác dụng j mấy.
  8. khoailangabe

khoailangabe Thành viên rất tích cực

Học ngoại ngữ xong làm NGO có fải sướng ko nhở .
  9. otcay_sp83

Tình hình rất là tình hình, theo như mình đc biết lương của 1 giao dịch viên ở Tech là 1 triệu 7 trong 3 tháng đầu. Mình cũng ko hiểu sao họ lại call pvấn mình nữa, vì mình có offer mức lương là $350. Mình cũng có ghi rõ trong CV mức lương hiện tại $300 rồi. Lúc pv thấy chị tuyển dụng hỏi mình rất nhiều, ghi ghi j đó vào trong cv của mình liên tục, còn hỏi mình là ngoài teller ra còn làm đc j, mìh bảo có thể làm Assistant Manager, chị ấy lại ghi vào tờ giấy là có thể làm back office (hok hiểu là j)
    Hu hu, làm 1t7 thì mình ko làm đâu, đang mún chuyển chỗ ngon hơn thì vào chỗ này có mà chết à.
    Dù sao đi pv cũng tốt, học hỏi đc cái kỹ năng giao tiếp.
  10. anhminhk42

anhminhk42 Thành viên rất tích cực

làm teller ở tech bạn phải trải qua 2 tháng thử việc, 6 tháng học việc với mức lương bị giữ lại (tạm gọi là phí đào tạo) 15%. Nếu nhảy việc sớm bạn sẽ mất khoản phí này. Người ta chỉ hoàn lại cho bạn khi bạn công tác tối thiểu 1 năm.
    Làm back office nghĩa là ở bộ phận hỗ trợ, không trực tiếp kinh doanh. Kiểu như so sánh địa phương với tiền tuyến ấy.