1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình với các bạn ??? Tôi thích học tiếng Hàn... Bắt đầu ntn đây ???

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi Nam_Sinh_Ba_Dinh, 28/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nam_Sinh_Ba_Dinh

Nam_Sinh_Ba_Dinh Thành viên mới

Giúp mình với các bạn ??? Tôi thích học tiếng Hàn... Bắt đầu ntn đây ???

Chào tất cả các bạn trên Forum Hàn Quốc, mình là một người mới bập bẹ học tiếng Hàn nhưng chỉ qua vài quyển sách tự học, minh muốn hỏi bạn nào đã có kinh nghiệm tự học rồi làm ơn chỉ dùm mình nha ... Đầu tiên học tiếng Hàn cần học gì ? cách viết ra sao ? Mình nhìn sách thấy gì là nguyên âm, phụ âm, nguyên âm kép, phụ âm kép ... nhìn vào đó cũng hiểu chút chút, nhưng muốn bạn nào đí đã có kinh nghiệm trong việc tự học chỉ dùm mình nha ... many thanks ... hy vọng sớm nhận được hồi âm của các bạn... chúc vui vẻ.

Sau khi phân vân nên học thêm 1 thứ tiếng ngoại ngữ nào, ngoài tiếng Anh (để xoá mù chữ), cuối cùng đã chọn tiếng Hàn, nên mong các bạn chỉ dùm ... Thanks.
  2. quvinh

quvinh Thành viên quen thuộc

Tự học thì khó thành tài lắm bạn à, trừ khi bạn có năng khiếu, tốt nhất là đến trung tâm nào đó học cơ bản, sau đó rùi tự trau dồi, chứ tự học nhiều khi sai mà ko biết. Nếu ở HN thì bạn tham khảo bài post này
    http://www3.ttvnol.com/Korean/648124.ttvn
  3. Nam_Sinh_Ba_Dinh

Nam_Sinh_Ba_Dinh Thành viên mới

cảm ơn bạn nhiều nhiều nha ... mình ở HN có gì xem tham khao của bạn ....
  4. lehongduy2000

lehongduy2000 Thành viên mới

To cung tu hoc day chu, nhung chi thong qua sach tieng Anh, ma to co dieu kien tiep xuc voi nhieu nguoi Han quoc, nen cung thuan loi hon.
    Hoc ngoai ngu la phai giao tiep nhieu
  5. quvinh

Nếu có điều kiện như vậy thì còn gì bằng. Như thế chỉ cần chăm học 1 chút là giỏi. Học NN ko gì bằng có môi trường giao tiếp, như quẳng qua đất Hàn 1,2 năm, nghe nói chắc ko ai học ở nhà sánh được
  6. thangkho85vn

thangkho85vn Thành viên mới

chao cac ban tui dang o HQ nhung ma von tieng HAN cua tui lai rat it chi du de mua ve xe buyt va tra tien thoi .Co ban nao co cach gi giup toi cham hoc ko hiiiii
  7. quvinh

chịu khó đi chợ, mặc cả, đi giao lưu thể thao văn hoá... tốt nhất là kiếm 1 em (hoặc 1 anh) Hàn mà làm quen, chẳng mấy mà nói như khiếu ấy
  8. Nam_Anh_BJ

Nam_Anh_BJ Thành viên mới

Mình hôm qua lang thang vào đây thấy website tự học tiếng hàn mở ra coi tập đọc vài cái cũng thấy rất thú vị.Cũng may website của KBS có học tiếng hàn qua tiếng Trung chứ chỉ wa tiếng Anh thì vất vả quá.Mình bây giờ đang ở Bắc Kinh tiếng Trung thì tạm ổn rồi,rất muốn học tiếng Anh nhưng ko hiểu sao học chẳng vào.Nếu tự học được tiếng hàn thì tốt quả bởi ko có thời gian theo lớp học.Ở trường mìnhcó râtnhiều sv HQ cũng gần 1000 người,mình cũng có khá nhiều bạn người Hàn,mang tiếng học ở TQ nhưng gần như sống trong cộng đồng người Hàn vậy,cả KTX nhan nhản sv HQ.Hi vọng đó là điều kiện thuận lợi cho việc nghe nói của mình.Có kinh nghiệm nào về tự học các bạn chia sẻ với mình nhé.Cám ơn rất nhiều .Trước đây hồi học tiếng Trung mới học được cơ bản khoảng chừng 6 tháng thì mình phải nghỉ học,ở nhà cũng chẳng tự học gì chỉ nghe nhạc và xem phim bằng tiếng Trung thôi,thế là tiếng Trung tự ngấm vào người lúc nào chẳng biết,vốn từ vựng cũng khá khá.Ngày đầu tới Bắc Kinh những tưởng á khẩu ko nói được câu nào do trước đây chẳng noibằng tiếng Trung bao giờ nhưng lúc gặp bạn TQ mình cứ nói vèo vèo ko biết từ đâu ra,đó là với tiếng Trung vì phim tiếng trung thường có phụ đề chứ phim tiếng hàn thì mình ờ TQ chỉ có phim Hàn phụ đề tiếng Trung thôi(phim dài tập đó).Liệu có cách nào load phim Hàn mà có phụ đề tiếng Hàn ko nhỉ?
    Được Nam_Anh_BJ sửa chữa / chuyển vào 10:00 ngày 11/04/2006
  9. crazy_frog

crazy_frog Thành viên mới

Không biết mọi người sao chứ tôi thấy tự học ngoại ngữ thì khó quá trời lun, tốt nhất là kiếm 1 trung tâm để học khi có căn bản rồi thì tự học sẽ dễ hơn rất nhiều, rồi sau đó kiếm cái website ở đây đã giới thiệu rồi đấy mà tập nghe, và quan trọng là phải thích học, chứ như ở đây bọn tôi có người ở 3-4 năm ở HQ rồi mà chẳng nói được 1 câu tiêng Hàn hoàn chỉnh, vì tôi đâu có cần dùng nó trong công việc đâu, và cũng chẳng thích học, vì vậy quan trọng là bạn thích.