1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình với mình bị Shock

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi virgin_roses, 03/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Giúp mình với mình bị Shock

Mình rất cảm ơn mọi người nếu ai vào đọc bài tâm sự của mình, mong mọi người chia sẻ: Mình vừa mới ra mắt bố mẹ người yêu nói chung mọi việc đều tốt đẹp, bạn gái mình cũng rất vui vẻ....nhưng chả biết tại sao lúc sắp chia tay bố mẹ bạn gái mình rủ bạn gái đi uống ca fe thì bạn gái mình bỗng nhiên nói với mình rằng: Cô ấy chỉ muốn làm em gái mình, cô ấy bảo rất trân trọng tình cảm của mình dành cho cô ấy trong những ngày tháng mình quan tâm cô ấy, rằng tình yêu của mình ko đủ sưởi ấm trái tim cô ấy....( mình quen cô ấy 4 tháng...) mặc dù trong quá trình tìm hiểu chúng mình đã bàn đến chuyện tương lai rất nhiều (mình đã rất yên tâm rồi)...thế mà...đùng một cái cô ấy nói như ở trên...mình thực sự bị Shock mà sắp cuối năm rồi, thế này thì mình còn vui vẻ làm sao được, mình buồn quá mình là con trai sống tình cảm sợ không thể vượt qua được....mong mọi người giúp đỡ (sao lại là em gái..sao lại lật ngược tình cảm nhanh như vậy hả mọi người???)
  2. BBSieuQuay3

BBSieuQuay3 Thành viên mới

Chắc em ý đang suy nghĩ cứ bình tĩnh, chiện đâu còn có đó
  3. conTotso9

conTotso9 Thành viên mới

Chả hiểu nó nghĩ cái gì trong đầu !?!? Dẫn đến ra mắt gia đình xong lại thế ! Chuối đíu tả cái bọn gái ! Bỏ cụ nó đi cho nó biết thân !
  4. BBSieuQuay3

BBSieuQuay3 Thành viên mới

Cảm thấy bỏ ddc cứ bỏ thôi,cơ mờ đứa con gái nào chả thế
  5. kindnesss

kindnesss Thành viên mới

đọc phi logic kinh
    + 1 cô gái dẫn bạn trai về nhà giới thiệu chỉ để nói " em muốn làm em gái anh" ?
    + đã bàn đến chuyện tương lai rồi mà lại nói câu đấy thì : 1 là bác ko đủ giàu , 2 là có n khác giàu hơn bác ! bác cũng nên chấp nhận sự thật ( nói ngắn gọn vậy thôi, giải thik ra lại mất lòng mọi n )
  6. interyl

interyl Thành viên mới

phải mình cũng quá shock luôn, ko thể hỉu đc bạn gái bạn ntn nữa
  7. Frozen_flame

Frozen_flame Thành viên mới

1. Bạn nên tìm hiểu sao lại có chuyện đột ngột như thế. Quả là không thể giải thích được mà cũng chả biết giúp thế nào.
    2. Cái gì mà sống tình cảm quá, sợ không thể vượt qua được? Thế không vượt qua được thì bạn định làm gì? Con trai thì phải cứng rắn, khóc trong lòng nhưng miệng vẫn phải nín thinh. Đừng có để lộ ra thì người khác khinh cho.
    Vững vàng lên đi bạn.
  8. Hibernation

Hibernation Thành viên mới

Có vẻ cô này bị gia đình giục giã nên vội kiếm một anh về ra mắt đây.Cho bay đi cũng tốt.
  9. rongxanhckd

rongxanhckd Thành viên rất tích cực

bac thu tim nguyen nhan tai sao ban gai ban lai nghi nhu the, chac phai co chuyen gi nen moi thay doi nhanh nhu the chu
  10. Lylya4

Lylya4 Thành viên quen thuộc

Chuyện này cũng hay xảy ra mà, có thể trước đây lúc 2 người hứa hẹn với nhau, cô ấy còn thương bạn nên muốn dẫn bạn về gặp gia đình. Nhưng sau đó 1 thời gian vì 1 lý do nào đó, tình cảm cô ấy dành cho bạn ko đủ nữa, mà vì đã lỡ hứa nên cô ấy vẫn để bạn ra mắt. Trong lúc nói chuyện thì cô ấy cảm thấy bạn đã hy vọng quá nhiều và không muốn càng kéo dài thì sau này sẽ khiến bạn thêm thất vọng. Giải pháp là nói thẳng ra lúc ấy.
    Nếu cô ấy suy nghĩ như vậy thì cách tốt nhất là bạn nên chấp nhận lời đề nghị của cô ấy, vẫn quan tâm chăm sóc bình thường nhưng nên tỏ ra cool hơn.
    Trong thời gian đó quan sát tình hình nếu cô ấy có quen với ai khác thì lặng lẽ rút, còn không thì vài tháng sau mọi chuyện sẽ đâu vào đấy