1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình với!

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi th3, 29/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

hè hè hè.. xin lỗi ai nhá.. tớ thấy "mắt thẩm mỹ và kiến trúc" của người Nga rất đáng 0 điểm ! Bọn Nga chỉ giỏi mấy cái máy móc to tướng , nặng tổ bổ.... làm cái gì cũng đồ sộ , " Vai u thịt bắp".. còn cái vụ kiến trúc thì phải đi Ý , đi Pháp chứ .... Người Nga xây dựng cái gì cũng chắc , cái gì cũng kiên cố , Nhưng cứ thử để ý mà xem , cả cái thành phố Moscow được mấy cái nhà nhìn khác cái Lô Cốt một tý nhỉ... chắc là đếm trên đầu ngón tay... Trong kTX , Phòng thì to , phòng thì nhỏ... cửa thì cái mở ra , cái lại mở vào..... cái thì quay chiều này , cái lại quay chiều kia... hè hè.. bọn tớ thường trêu nhau rằng bọn Nga vừa làm vừa " sửa" kiến trúc cho phù hợp với cảm hứng...
    Nước Nga chả thấy một nét kiến trúc nào mang tính đặc trưng. chỉ có kiến trúc nhập ngoại từ Pháp , từ Ý.... Chuyện học phí đắt cũng chả phản ánh lên điều gì hết... ví dụ nè... Kinh tế Nga vừa thoát khỏi khủng hoảng , vừa ngóc đầu dậy , vẫn còn sặc sụa mùi " Kinh tế Talon và Xếp hàng"... nói chung là thua xa cái năng động của Tây âu,.. vậy mà các nghành Kinh tế của Nga học phí cao ngất ngưởng . Chả quá nó là"Trào lưu" như nghành Luật và Kinh Tế của Việt Nam cách đây 6-7 năm mà thôi... Thực lực thì........ a di fò fò ... !!!!
    Vài lời góp ý thẳng thắn... dễ làm mất lòng nhiều người ... xin lượng thứ ... ! Em chỉ thích trường " Vòm " thui

/******************************************/
    _____Young , Free and Single_____
  2. alex_mw

alex_mw Thành viên mới

Gangster__-->mot nguoi ko phai trong nganh, ko hieu biet ve kien truc. Chi la mot y kien cua thanh nien CaoBang ma thoi, ko di xa hon dc, cho nen moi ng` ko nen de y/
    Gangster_-Phap, Y? DHKT cua Phap? thuc ra chuyen ve triet thi dung hon, sv kt dc dao tao ra, mot ngoi nha` cung ko du kha nang de thiet ke hoan hao. Con gi nua? KT cua My? sv kt My qua nga thuc tap, con kem hon ca bon Nga. Australia? hieu truong truong KT Au cho moi nguoi biet rang, nen kien truc cua Au dc bat dau tu KT cua Nga, va gan nhu toan bo hoc trinh cua truong deu dua tren hoc trinh cua DHKT Nga.
  3. Gangster__

Gangster__ Thành viên tích cực

thôi vụ này em xin không tranh luận với Bác Alex nữa... dù sao cái sự học của em nó cũng không được dài rộng như bác.. nhưng mà nói chuyện khen .. thì em thấy trường nào cũng tự quảng cáo rất kinh... ngay cả phần du học của ttvnol em cũng thấy giới thiệu du học ở tất cả các nước , mà nước nào cũng thấy hay ..nước nào cũng có hệ thống giáo dục đặc biệt , hoàn thiện.. cũng có thế mạnh về Công nghệ thông tin.. hì hì ... cuối cùng em bảo là sau này cho con em du học ViệtNam là tốt nhất.
    Tất cả các trường học ở Nga cũng tự quảng cáo.. nhưng thực hư thế nào thì chỉ có bog mới biết thôi ....

_____Young , Free and Single_____