1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp mình xử lý sàn gỗ CN bị ngấm nước với. Gấp lắm ạ.

Chủ đề trong 'Xây dựng' bởi me2you2, 13/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. me2you2

me2you2 Thành viên mới

Giúp mình xử lý sàn gỗ CN bị ngấm nước với. Gấp lắm ạ.

Nhà mình ở chung cư, vừa rồi nhà bên quên khóa vòi nước có chảy sang nhà mình. Sàn gỗ sau đó bị phồng lên, nhất là ở chỗ mép nối .

Có cách nào xử lý không ạ? Cho ít tốn kém nhất ạ (có bạn đã comment là thay lại toàn bộ rồi)
    Cảm ơn nhiều nhiều.
  2. worldcup2006

worldcup2006 Thành viên mới Đang bị khóa

Có chất quết chống thấm USA
  3. me2you2

me2you2 Thành viên mới

Có chất quết chống thấm USA
    [/quote]
    Bạn ơi, chất đó tên gì vậy? Nếu sàn nhà mình đã bị phồng lên rồi, quét lên có giảm phồng được k? Cho mình thêm thông tin để mình ra ngoài tiệm hỏi cho dễ. Cảm ơn.
  4. tidius1980

tidius1980 Thành viên mới

Bác làm như cái sàn gỗ nó như cái bụng vợ bác ko bằng, phồng lên lại xẹp xuống được !
    Bác không chịu thay sàn mới vì sợ tốn kém phải ko ? thường thì nhừng trường hợp này người ta sẽ bóc những chỗ sàn bị phồng đi rồi lát lại cùng loại sàn, nhưng nhà bác bị ngấm như thế thì có lát lại thì no cũng phồng tiếp, xử lí ngấm trước đã ! làm sửa chữa lại cái gì cũng thế, giá cả của nó nghe khó chịu lắm, nhưng vẫn rẻ hơn là làm mới, bác cứ gọi người nào làm cho bác trước đến sửa cho tiện .
    Nếu chịu khó đầu tư bền lâu hơn thì bác bóc hết đi, làm lại loại sàn chịu nước , call em làm cho. 0976.8008.92
  5. xdvn

xdvn Thành viên mới

Nếu đã bị phồng lên thì chả có cách nào cả, nếu là gỗ tự nhiên thì có thể tháo ra bào lại còn nếu gỗ nhân tạo thì thay mới là nhanh nhất và rẻ nhất.
  6. phuongnam_kts

phuongnam_kts Thành viên tích cực

, thường thì sàn gỗ tự nhiên, bị vênh, phồng lên rồi thì cũng chẳng làm lại đuợc đâu. Sử dụng vào việc khác.
  7. me2you2

me2you2 Thành viên mới

Dạ. Tất nhiên em sợ tốn kém nhất rồi. Em đang ở nhờ , kiêm trông nhà giùm người quen nên ngại cái vụ thay này lắm. Đào bới, sửa chữa k khéo lợn lành thành lợn què. Mấy hôm nay, em đang phải ngồi dùng cái máy sấy tóc để sấy mấy chỗ rộp nhưng k ăn thua. Lại thêm dạo này thời tiết mưa rề rề.
    Thôi đành xử lý theo kiểu thay từng miếng bị rộp vậy.
    Cảm ơn các bác đã góp ý.
    .
  8. phuongnam_kts

phuongnam_kts Thành viên tích cực

Em tuởng bác nói là sàn gỗ công nghiệp mà, còn phải tuỳ thuộc vào liên kết mộng, keo hay cả hai nữa chứ. Có thể thay những miếng ghép bị rộp nhưng xử lý thì chắc phải tổng thể hơn, không chỉ đơn giản lấy lên rồi ấn xuống...Em nghĩ thế.
  9. me2you2

me2you2 Thành viên mới

[[/quote]
    Em tuởng bác nói là sàn gỗ công nghiệp mà, còn phải tuỳ thuộc vào liên kết mộng, keo hay cả hai nữa chứ. Có thể thay những miếng ghép bị rộp nhưng xử lý thì chắc phải tổng thể hơn, không chỉ đơn giản lấy lên rồi ấn xuống...Em nghĩ thế.
    [[/quote]
    Dạ, dạo này mưa quá, em lại bận cả ngày nên chưa tìm hiểu thợ được. Sàn nhà em, em đoán là gỗ CN ạ. Em thấy nó mỏng te (em đoán thế vì cái chỗ rộp lên nó như cái da mình bị phỏng í: đang bằng bằng từ nhiên, phồng lên 1 chỗ bé hơn bàn tay, chứ không phải cong, vênh đều lên đâu). EM nghĩ là liên kết keo bác ạ.
    Ối, ối, thông cảm cho em, em chẳng hiểu tí gì về kiến trúc, xây dựng hết nên đành tả nôm na vậy thôi. Các bác thông cảm nhé.
  10. tidius1980

tidius1980 Thành viên mới

Đơn giản là bóc những miếng gỗ bị phồng đi, mua miếng gỗ khác cùng mã màu, cùng hãng sản xuất ghép lại ====> ngon như cũ, nhưng nhớ là trước đó xử lí chỗ ngấm đi đã, ko thì ghép gỗ mới thì phồng tiếp gỗ mới.