1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp thằng bạn nghiện thế nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bigucom, 05/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

Thỉnh thoảng trúng lô đề thì tặng bạn ấy 1 bi! (Đùa nhá)
    [/quote]
    đúng là bác nói đùa .....chứ cái thằng nghiện nó chờ đuọc BI THUỐc Trúng LÔ , trúng ĐỀ của bác thì nó cũng ngang CAi bà nó Nghiện rồi
  2. lymit0927

lymit0927 Thành viên mới

Ôi, cho đi cai đi bác ạ!
    Trước em cũng vất vả, nhưng nhờ nghị lực bản thân nên em đã vượt qua được... Mình phục mình quá cơ...
    Đấy, bjờ ai gặp em rồi đều biết em béo (ko) trắng ra... Không đến nỗi ko cai đc đâu bác ạ! Hãy động viên jống trên TV í: "Gia đình và bạn bè luôn ở bên bạn! Hãy cố lên!"
  3. ngungu00

ngungu00 Thành viên mới

nghị vào MẮt hả bác ..em có thằng bạn em , nghiện ...chặt nửa bàn tay ( tất nhiên là mỗi lần một ngón ) . mấy lần đi cai ,lại mấy lần đi tù ...giờ thì Cai đuợc rồi...ẤY là đi rồi.sốc thuôc ..đi XA vĩnh viến rồi . đấy CAI ĐỰOC NGHIỆN đấy !
  4. magic_player

magic_player Thành viên quen thuộc

Ra nước ngoài lao động là để cách ly triệt để với đám bạn nghiện, để tự lập mà làm lại từ đâu. Tôi đã gặp trường hợp một bạn trẻ không thể cai nghiện trong nước , nhưng sau một thời gian sang Nga tự bươn trải làm ăn, thì bây giờ đã có thể từ bỏ nàng tiên nâu, vì thời gian và tâm trí dành cho làm ăn để sống chứ không còn nghĩ đến hút chích.
    Chắc bạn cũng đang ở nước ngoài , hoặc đã ở nước ngoài , bạn đã gặp nhiều người xấu bẩn , cặn bã. Có bao giờ bạn nghĩ mình trong sạch đến thế nào, người khác là đầu óc ngắn hay bạn mới là loại đầu óc ngắn.
  5. bigucom

bigucom Thành viên mới

Mình đang tính thế này:
    Nhờ 1 người nào đó có tuổi chút dàn xếp cho nó 1 chuyến công tác ở Đà Nẵng -> cho nó vào trại nào đó ở Đà Nẵng.
    Cái không được là khi nó vào trại thì điện thoại hàng ngày gọi cho vợ con gia đình làm sao?
    Để mãi như hiện tại thì trước sau gì gia đình vợ con nó cũng biết -> khi đó mình thành đồ thừa đồ bỏ rồi (vì giờ nó vay tiền mà có cho nó "vay" đâu?!??!).
    Vẫn chờ thêm nhiều ý kiến của các bạn!
  6. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Cai nghiện khó lắm, bác cẩn thận vs ông này, nhỡ bí tiền lại cho bác một liều thì thôi đời....
    Trên forum này có bác nào đã kể một câu chuyện: Ông giám đốc một trại cai nghiện trên đảo cho biết, những thằng nhảy xuống biển tự tử là những thằng cai nghiện thành công ...
  7. Guests57

Guests57 Thành viên mới Đang bị khóa

Nghiện thì hết thuốc chữa rồi. Nói chung thì giúp nó ít tiền mua thuốc
  8. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

Trước tiên lựa 1 ngày đẹp trời, hỏi nó có muốn cai ko, dứt khoát nhé . Nếu đã bàn bạc rồi thì làm thế này :
    - Đưa nó đi cắt cơn, đó là giai đoạn đầu của quá trình cai, hơi vất vả, khoảng 5-7 ngày. Có thể gởi vào các trung tâm tư nhân khoảng 1-2 tháng.
    - Sau khi đã cắt cơn thì nó nên cùng với vợ đi 1 nơi nào đó xa xôi hẻo lánh, hoặc đi nước ngoài lao động cũng được, hi vọng là 1-2 năm nó sẽ bỏ được.
    Cai nghiện thì cũng ko quá phức tạp như nhiều bác nói.
    Sau 10 ngày bỏ thuốc, nếu ăn được ngủ được coi như thành công 1 nửa rồi. Vấn đề là sau khi cắt cơn, có quyết tâm ko, và lúc đó có ai bên cạnh để chia sẻ, an ủi động viên ko. Và sau khi cai nghiện, môi trường sống có tốt ko, có nhiều điều kiện để tái nghiện ko thôi.
    khoảng thời gian 7 ngày đầu là cực kỳ kinh khủng. Nhưng vẫn có người cai " sống" được. Nghĩa là ko cần uống thuốc gì, chỉ cần cách ly và khi lên cơn vã thuốc thì dội nước, có khi 1 ngày dội nước, tắm khoảng 10-15 lần.
    1 vài chia sẻ, hi vọng đồng chí ấy cai được
  9. bigucom

bigucom Thành viên mới

Tình hình vậy là trước khi nói chuyện với nó thì em "bơm" cho nó 1 bi?
    Nó sẽ HOÀN TOÀN TỈNH TÁO để nói chuyện đàng hoàng được chứ?
    Bạn bè thân thích xa lánh nó hết rồi mà em thì không muốn bỏ rơi nó trong hoạn nạn (dù tuần trước đây nó từng có ý đồ xấu có thể làm mình sạt nghiệp...)
  10. t_mustang

t_mustang Thành viên tích cực

tôi xin lỗi chủ topic.
    Tư tưởng như ông thì thôi cứ nghiện mịa nó đi rồi 2 thằng cùng vào trại mà giúp nhau cho nó lành.
    Đàn ông thì dứt khoát đê, để nó làm cho tí nữa đi cả nồi cơm của mình và gấu mà vẫn lên đây hỏi thì đến chịu luôn.
    Ngắn gọn thế thôi, đừng tự ái nhé