1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

giúp tớ driver của USB - MP3 với

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi nguyenphiha, 18/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenphiha

nguyenphiha Thành viên rất tích cực

giúp tớ driver của USB - MP3 với

tớ xin điểm qua tình hình cái này chút: tớ có cái USB MP3 APACER AS820 512mb của đài loan, và tớ chỉ có mỗi cái đấy, cùng tai nghe, dây nối, chứ không có đĩa driver.... :( vì nghi ngờ nó bị nhiễm virus, do không thể nào xoá được khoảng 30 file lạ hoắc, tên file toàn ô vuông, hay hình tròn, hay đơn giản là một cái ngoặc.. (tớ properties thì thấy 0 bytes).. chẹp, do không xoá được, tớ dại dột nhấn vào format, ngay trên windows, và sau khoảng 3,4 phút im lìm, nó nhảy ra một thông báo đại loại là windows unable format cái USB đó, và rồi mỗi lần tớ nhấn vào USB thì nó bắt tớ phải format, nhưng sau khi chọn format thì nó lại không làm được, và hiện ra cái thông báo kia... Đại loại sơ lược là thế..
    Các bạn làm ơn cho hỏi liệu cái USB này đã chết chưa (rất mong là nó còn sống, chứ không thì phũ phàng quá)? Có đúng là tớ cần driver của nó để setup lại không? (tớ thử search trên google, nhưng hình như là không được, toàn thấy quảng cáo bán hàng :(( ) Hay là tớ cần mang nó đến cửa hàng nào để sửa lại không, giá cả thế nào?
    Bạn nào giúp tớ với nhé.. cám ơn bằng cafe nhé, cả vote nữa...
    Giúp tớ chút nhé..
  2. wasabi18

wasabi18 Thành viên mới

Bác vào http://www.apacer.com/en/support/downloads.asp load firm ware của AS820 về chạy lại.
  3. nguyenphiha

wow.. rất cám ơn bạn wasabi.. vote cho bạn nhé.. còn cafe, bao giờ bạn về nước thì tớ mời nhé (tớ đoán ấy đang ở Nhật ah?)
  4. fcbayernmunchen

fcbayernmunchen Thành viên rất tích cực

Thật hở bác oa xa bi
  5. wasabi18

wasabi18 Thành viên mới

Báo cáo bác Hà + bác FC em đang ở cách Nhật vài ngàn km ạ --> Việt Nam ý, bác Phi Hà có thể mời em café bất cứ lúc nào
    Bác Hà đã xử lý xong vụ AS820 chưa? Rất ngưỡng mộ bác với các bài tư vấn trong TVTY + Tâm sự đấy nhé, lúc nào có chuyện gì rất mong được có lời khuyên của bác

6. nguyenphiha

ấy chết, thế hoá ra bác oa-xa-bi ở VN à? làm em cứ tưởng..
    vậy thì mời bác cafe thôi, hì hì, em xử lý xong vụ AS820 rồi, cám ơn bác nhiều lắm... em nhắn qua hòm thư riêng cho bác về vụ cafe nhé..
  7. tieuthantien191

tieuthantien191 Thành viên mới

tớ cũng có cái ipod u2 lỡ format nên bây giờ ko nghe nhạc đc bạn có biết kiếm cái fần mềm cho nó ở đâu ko
  8. wasabi18

wasabi18 Thành viên mới

Đang tìm FW cho iPod nhưng chưa thấy bác ạ, tạm thời bác vào đây tham khảo đã nhé http://gentoo-wiki.com/HOWTO_Update_iPod_Firmware
  9. pdvinh

pdvinh Thành viên mới

Bac nguyenphiha chú ý, cái vì nghi ngờ nó bị nhiễm virus, do không thể nào xoá được khoảng 30 file lạ hoắc, tên file toàn ô vuông, hay hình tròn, hay đơn giản là một cái ngoặc.. (tớ properties thì thấy 0 bytes là vì bác chưa cài language pack cho tiếng Tàu, có thể Win bác xài ko phải Win XP. Sau khi bác cài nó sẽ hiện đúng là đĩa driver
  10. harizon_hp

harizon_hp Thành viên mới

Em có cái MP4 : sony S-425 , em cũng lỡ tay fomat bây giờ chỉ ngh được MP3, còn các file WMV, MTV, MP4 copy vào chạy nó toàn báo NO FILE , các bác có firm ware của cái MP4 này thì share co em với. Thanks