1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp tôi có được Amply phù hợp

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi btlinh, 27/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. btlinh

btlinh Thành viên mới

Giúp tôi có được Amply phù hợp

Chào các bác,
    Tôi mới tậu được cặp loa secondhand, chất tiếng thiên về âm trầm, âm bổng hơi ít. Thông số ghi như sau:
    KEF C35 IPM 4ôm AMP 150w (4ôm)
    PS 3093
    Made in England
    Vậy xin các bác góp ý cho biết nên đánh cặp này với âm ly nào thì phù hợp nhất. Nhân tiện các bác chỉ zùm cho chỗ bán âm ly (hàng secondhand) có uy tín cả về chất lượng lẫn giá cả (khoảng 1tr đổ lại, có cố thì tí tẹo thôi nhá).
    Cảm ơn.
    PS:
    Tôi ở Hà Nội
    ĐT:04.2000247
  2. hungblack

hungblack Thành viên mới

Với 1t hoặc hơn tí chút thì bạn chỉ có thể chơi đc Marantz PM 54DS thì còn gọi là ổn, hơn nữa con 54DS này chất tiếng của nó hơi thiên sáng có thể phù hợp với loa của bạn. Tôi có thấy nhiều ở 337 Phố Huế, tôi cũng mua hộ nhiều cho bạn bè ở đó rồi không có vấn đề gì cái chính là giá cả thôi. Chuc bác may mắn!
    PS: Thiên trầm thì phải dây Interconnect bạc may ra trị đc.
  3. hocdoi

hocdoi Thành viên mới

PS: Thiên trầm thì phải dây Interconnect bạc may ra trị đc.
    [/quote]
    Bác cho em hỏi, em có dây Van Del Hul có ghi silver nhưng chỉ là silver plate thôi. Không biết có hơn thằng pure đồng không nhỉ. Hay là nhất định phải bạc xịn hả bác ?
  4. hungblack

hungblack Thành viên mới

Bác cho em hỏi, em có dây Van Del Hul có ghi silver nhưng chỉ là silver plate thôi. Không biết có hơn thằng pure đồng không nhỉ. Hay là nhất định phải bạc xịn hả bác ?
    Dây VDH mạ bạc là nghon rùi, có phải sợi D102 MKII không? Cái chính là chọn đc chất của AMP để nó sửa cho 1 phần của loa thôi.