1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp tôi có được tình yêu chân thành... hlepp

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi biencuong, 03/11/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. biencuong

biencuong Thành viên mới

Chuyện là thế này.
    [B]Tóm tắt:[/B] Về bản thân: t thấy nhìu ng nói là t cũng đẹp trai :D ( t thì thấy cũng bình thường nên cứ cho la đẹp bt đi) vừa tốt nghiệp Trung cấp. chuẩn bị đi làm. T làm trong ngành công an( ko có ý gì cả). T hơi nhát gái :D trầm tính
    Về người đó: Xinh, ngoan, hiền, nói chung là được.. :D Hiện đang học 1 trường ĐH ở HN.( bằng tuổi)
    Chúng t cùng quê. Giờ ng đó học trên HN, t chuẩn bị đi làm ở quê.
    T đã thích ng đó từ hồi cấp 2 nhưng chỉ âm thầm thôi( giờ đã 21tuổi rồi). Lên lớp 10 t lại đc học chung lớp nhưng nhát quá ko dám tấn công :D . Rồi cứ thế âm thầm suốt đến giờ. Vài tháng trở lại đây t mới bắt lại liên lạc với người đó. CŨng nói chuyện bt. Định tấn công nhưng ko biết bắt đầu ra sao. Vì t biết ng đó vẫn chưa có ny..
    Anh chị em giúp tôi với!! T phải làm tnao??? T ko phải tán chơi bời đâu. thật lòng đấy!!!
    ACE chỉ giáo dùm càng cụ thể càng tôt. Cảm ơn.

Cụ thể hơn chút:
    Thích từ hồi cấp 2 ko nói nữa :D
    T và ng đó trước đây học cùng lớp 10 rồi lên lớp 11 t chuyển trường. ko liên lạc gì nữa. Lâu lâu cũng gặp nhau 1 lần tình cờ( chỉ chào nhau thôy ko nchuyen)
    Hồi học lớp 10 mấy đứa bạn cùng lớp cũng có ghép đôi t và ng đó, gần như cả trường biết( quá chùng hợp, mặc dù trong lòng muốn tấn công lắm rồi mà ko thể làm đc :D -->ko hiểu. ) nhưng lúc đó t thấy bản thân còn hạn chế quá, với lại khi đc mất thằng bạn lớp # của t hỏi thì ng đó cũng nói là ko thich t.....có lẽ đó là sự thật đc nên cũng ko quan tâm, cứ để họ trêu vậy. một thời gian sau thì hết.
    Lên lớp 11 t chuyển trường về gần nhà ( trước kia t học xa nhà) Một thời gian sau t lại bị ghép với 1 đứa bạn cùng lớp. Lần này tin đồn là đã yêu nhau :D ( thật ra chỉ là trêu thôi nhưng đứa bạn đó trêu ác quá, làm cho cái tin này đến tận trường trước kia t học lớp 10 đó. Và ng đó cũng biết. ) Ai cũng tưởng thật mới chết... Lần này t lại để yên chả quan tâm. Rồi 1 thời gian sau mọi ng cũng biết sự thật, đó chỉ là trêu thôi.
    Khi tốt nghiệp lớp 12 t thi va đỗ 1 trường trung cấp trên Hn. Ng đó cũng đỗ 1 trường ĐH ( 2 trường cách xa nhau)
    Nhiều lúc t đã cố qên nhưng ko thể mặc dù ko liên lạc gì với ng đó nhưng t vẫn nhớ về ng đó ( ko hiêu đc nữa)
    Có lúc t đa hỏi đc sđt của ng đó rồi mà chẳng biết làm gì để bắt liên lạc lại :D . Cứ vậy lưu rồi lại xóa đến nỗi giờ t nhớ như in cái sđt đó rồi.
    Rồi t cũng biết đến facebook, t đoán thể nào cũng gặp ng đó trên này nên t quyết định lập facebook.......... và đúng như t nghĩ. T đã gặp ng đó
    T bắt liên lạc và nói chuyện như 2 ng bạn cũ. nói thật là t lên FBook chỉ để gặp ng đó thui. Muốn nói chuyện thường xuyên hơn mà chả biết nói gì nữa.........~X~X~X~X ~X~X~X
    Mọi ng giúp t với! t phải làm tnao bây giờ????
    Nói thẳng là phải tấn thế nào đây ACE help!!!!!!!!!!!

Cảm ơn mọi ng đã lắng nghe! Văn chứ hơi lủng củng thông cảm nha!! điên vì tình mất rồi:-"
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tình cảm nung nấu thì nhiều rồi.

Vậy giờ sđt đã có, fb đã có, mối quan hệ từ xưa (bạn học cũ) cũng có.

Bạn tìm sự kiện hội hè nào đó rủ rê cô kia đi cùng cho vui.

Rủ vài ba lần (nhớ tìm cái gì đủ vui vẻ để thu hút người ta) mà không đc thì hẵng nghĩ kế tiếp.

Giờ chưa rủ đi chơi riêng lần nào thì việc gì đã phải cuống lên.
  3. biencuong

biencuong Thành viên mới

Giờ t làm ở quê. Ng đó đag học trên hn mà b. Gặp nhau khó lắm.... :) . Thật ra thì chỗ t làm cũg xa nhà. T dag làm trên thàh phố. T ở đó thỉh thoảg m' về nha thoi.
  4. nobita_hd

nobita_hd Thành viên mới

Nhìn cách trình bày không thích lắm !

Thấy cái gạch dưới in đậm " thích từ cấp 2 " đứng kim .......
  5. bookboy

bookboy Thành viên quen thuộc

người anh em tự nhiên lên CA gì mà nhát thế, chịu khó chịu chém gió vào đông tây kim cổ chơi hết mà nên tỉm hiểu tính cách người ta như thế nào thì mới có cách chứ?
  6. Fixed

Fixed Thành viên mới

Cứ như hàng tồn kho vậy chú CA?
    Tập từng level nhé

Hớt tóc gội đầu có massage
    Cà phê móc lốp, bia ôm, massage chuyên
    Nhà thổ

Thật, cái mà chú đang vướng tưởng chừng như gút mắc của tình cảm nhưng thực tế do bản thân chú quá ít hiểu biết về gái, về sự thật trần truồng của những mối quan hệ nam - nữ.
    Khi hiểu biết kha khá thì tự chú sẽ mở được lối đi cho chính mình. Sau đó mới cần đến vấn véo
  7. biencuong

biencuong Thành viên mới

Mọi ng nói đều đúg.
    T còn nhiều thiếu sót quá mà. Chỉ có thể trách bản thân mà thôi...
    Thời gian tới sẽ cố gắg hoàn thiện bản thân.

Cảm ơn mọi ng
    t sẽ vào diễn đàn nhiều hơn để học hỏi thêm.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mọi ng nói đều đúg.
    T còn nhiều thiếu sót quá mà. Chỉ có thể trách bản thân mà thôi...
    Thời gian tới sẽ cố gắg hoàn thiện bản thân.

Cảm ơn mọi ng
    t sẽ vào diễn đàn nhiều hơn để học hỏi thêm.
  8. 6tuyetky

6tuyetky Thành viên quen thuộc

Càng đọc nhiều topic càng thấy forum nhiều bác đọc tâm lý quá giỏi :D
  9. duong.dl06

duong.dl06 Thành viên mới

ẹc chú làm CA mà nhát zậy, phải liều thì mới có nhiều gái theo ^_^
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    ẹc chú làm CA mà nhát zậy, phải liều thì mới có nhiều gái theo [r24)]
  10. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

câu chuyện của ông nó cũng gần giống tôi, chỉ khác là tôi và e ấy cách nhau xa quá. e ấy đi tp hcm rồi. !
    kể sơ sơ chút
    hồi cấp 2 lẽ ra là mình đã có 1 ty đẹp nhưng tại ngu quá.
    hồi đấy chúng nó đố nhau tán được e ấy, nhưng không t nào tán được cả, chúng nó thách tớ tán được, vì ngày xưa tớ chỉ cần nhìn cái là gái kết nên tiếng tăm cũng nỗi. ^^ thế là đến mai vào giờ ra chơi lại gần em ấy nói luôn là tớ thích cậu. e ấy quay lại chửi tớ là thích cái cm m. xong lại cười 1 cái.
    ngồi học 2 đứa toàn liếc nhìn trộm nhau, cũng có duyên hay sao mà hôm sau cô giáo xếp lại chỗ ngồi và mình xin lên ngồi cạnh nó. ngồi cạnh nó nhiều kỹ niệm lắm, bỏ học là e ấy gọi điện về nhà mình hỏi thăm sao hôm nay không đi học, rồi hôm về mẹ thấy sau lưng có cái tờ giấy ghi t thích c h hâm. mình đoán là nó viết, rồi có hôm chơi trò lấy tay viết sau lưng để đoán câu, nó viết chữ i love you lên sau lưng mình...

nhưng đến 1 hôm, bọn trong lớp nó lùa em ấy( chúng nó chơi trò ôm hôn gái), e ấy vùa chạy vừa la lên h ơi cứu tớ với. nhưng mình vẫn để cho t đó ôm hôn e ấy. nghĩ lại thấy ngu quá.
    nhưng nó vẫn thích mình, sn nó 1t nữa mới đến mà ngày nào nó cũng nhắc, đến hôm sn nó nhắc mình như kiểu tối không có mình là không được ấy, hứa với nó là đi rồi, nhưng tối bố lại không cho đi !.mai đến lớp nó nhìn mình như kẻ thù...

kỷ niệm cũng lâu rồi, hôm vừa rồi dò được sdt nó gọi điện hỏi thăm, thì nó nói chưa có ny, cũng có nhiều người tán nhưng chưa yêu ai. nó lại nói bh h muốn bọn mình như xưa thì khó lắm, tớ cũng quên hết chuyện ngày xưa rồi. bh phải bắt đầu lại từ đầu ... !