1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Giúp với, không cài được driver mạng cho IBM thinkpad R50e

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi chiaki_co_len06, 21/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chiaki_co_len06

chiaki_co_len06 Thành viên mới

Mình đã search và vào trang này để down driver mạng: http://www-307.ibm.com/pc/support/site.wss/MIGR-55042.html

Tuy nhiên sau khi down về cài cho thinkpad thì máy vẫn không nhận driver mạng, để cẩn thận mình down tất cả những gì liên quan đến LAN, Wireless, modem và ethernet nhưng vẫn không được. Máy mình dùng win xp, do cài lại win và mất đĩa nên không còn driver cho máy. Làm ơn giúp mình với!
  2. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

chỉ cần chọn đúng dòng máy, đúng hệ điều hành sử dụng down về là chạy phe phé ngay mà :|
    ko cài được thì em thấy hơi bị lạ +_+
    chắc bác down nhầm rồi
  3. chiaki_co_len06

Laptop của mình mình đọc trên máy là IBM thinkpad r50e mà, chẳng lẽ lại nhầm. Còn driver mình down trang trên kia không biết có đúng không mà cài không được.
  4. SirDarkTempla

SirDarkTempla Thành viên tích cực

có anh trai làm CNTT mà còn lên đây hỏi mấy thứ vớ vẩn này
  5. chiaki_co_len06

Bác nói hay nhỉ, anh trai CNTT nhưng có cầm được máy về cho người ta sửa đâu, quan trọng là thế, đôi khi anh em không gần nhau thì hỏi trên mạng có lẽ nhanh hơn, mà hơn nữa mình chẳng thấy có gì vớ vẩn, rất nhiều topic hỏi driver rồi đấy không biết bác có nhảy vào kêu vớ vẩn không? Ngoài ra, bác nghĩ cứ làm CNTT thì bệnh máy tính gì cũng chữa được???

Trước mình cũng cài lại fujitsu ở nhà mà down driver về cài được luôn, máy này lại không thế mình mới phải hỏi thôi.
  6. NoIdea

NoIdea Thành viên rất tích cực

Cài cái System Update của R50e vào
    http://www-307.ibm.com/pc/support/site.wss/MIGR-55042.html
    để System Update tự cài hết từ A=>Z nhé.
    *
    À, lúc đầu có khi phải tự cài được 1 trong 2 cái Card mạng trước đã: Wireless hoặc Ethernet,
    Nhớ không rõ lắm, hình như cài Wireless ăn liền được ngay thì phải, còn Lan thì cài mãi không xong vì nó còn cài các loại patch loạn hết cả lên (T400) phải dùng system update.
  7. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

em dùng T400 này - cài lẻ hoặc dùng system update đều ngon cả :-J
    thỉnh thoảng có mấy dòng kiểu có chữ i ở cuối, ví dụ R50e -i là hơi khó cài driver thôi
    @bác chủ, bác remove máy driver cũ đi rồi cài cái mới vào xem, cài được mạng rồi chạy system update là okie hết
  8. wings

wings Thành viên rất tích cực

@Chủ Top : bạn tìm và tải phần mềm Uniblue (trên google có rất nhiều đấy). Trong bộ này có 3 phần : PowerUp (tăng tốc máy), Registry Scanner (dọn dẹp), Driver Scanner. Phần Driver Scanner sẽ tự động scan các phần cứng máy tính của bạn rồi cho bạn link download những driver phù hợp và cập nhật của nó mới nhất. Trong trường hợp bạn không biết nó là gì thì chương trình này sẽ tự động tìm cho bạn.

Thân
    WINGS