1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GLENN MURCUTT MASTER CLASS 2006

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi hot_heart, 13/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

Relax!
    PLACE:
  2. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

THE SITE
  3. aquarius1902

aquarius1902 Thành viên rất tích cực

Anh Hót cài ảnh có anh vào một cách rất tinh tế
    Quả thực, ở đâu có nhiều tiền cũng sướng nhỉ, ở VN thì được tắm bia cho người mẫu, nước ngoài thì đc học hành tử tế, hic...
  4. hoasosac

hoasosac Thành viên mới

Nghe chương trình thấy hấp dẫn quá , xem hình ảnh càng thú vị hơn, chỉ mong một lần được đến tận nơi ngắm cảnh như mấy cái hình mà H-H post đối với Hss là hạnh phúc lắm rùi ,cảm thấy mình được mở rộng " tầm mắt lắm rùi ".Nếu có 88 triệu , Hss dành để đi du lịch thôi, qua Úc rùi qua Ý hí hí
  5. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

STUDIO
  6. lananh2617

lananh2617 Thành viên quen thuộc

Giá mà các trường đại học kiến trúc ở mình có thể tổ chức những buổi học như thế nhỉ?Như thế việc va chạm và tiếp xúc với thực tế sẽ rõ ràng hơn.Và những môn học liên quan đến sẽ được tiếp thu và có hiệu quả hơn rất nhiều đối với việc chỉ tưởng tượng ra.Đó hầu hết là niềm khao khát của sinh viên có tâm huyết hiện giờ.Nhưng biết làm sao nhỉ điều đó là không có thực.Chỉ ước rằng sau này con cháu mình có thể sẽ được học tập trong môi trường và điều kiện như thế ở Việt Nam.
  7. hoasosac

hoasosac Thành viên mới

Trường Kiến trúc thì chưa, nhưng trường phổ thông thì có rùi đó. Hss tình cờ đọc một bài báo viết về trường Việt - Pháp tại Hà nội trên báo Phụ nữ nói về phương pháp dạy học rất hay.
    Học sinh từ lớp 1 đã không bị áp lực về chuyện thi cử , lúc nào cũng thích đi học chứ không như mình ngày xưa cứ nghe đến lớp là xanh mặt .Lên lớp 2, học sinh được tự do phát huy khả năng của mình ,chẳng hạn đến giờ học Thủ Công , trong một môn xếp Chim giấy , nếu bạn nào xếp chưa xong sẽ không bị cô mắng hay trừ điểm , mà được tiếp tục công việc của mình cho đến ngày hôm sau , và nếu ngày hôm sau không xong thì vẫn tiếp tục làm lúc nào được mới thôi.Số con Chim hạc này sẽ được bạn lớp trưởng gom lại, và cả lớp được cô giáo tổ chức đưa đến lớpTình thương hoặc trường Tuổi hồng để giao lưu tặng cho các bạn nhỏ ở đó, vừa là để các bạn nhỏ hiểu thêm ngoài xã hội còn có những số phận kém may mắn hơn mình !
    Đối với môn học Văn , muốn tả con sông Hồng, cô giáo lại đưa cả lớp đi thực địa ra tận sông Hồng để các bạn nhỏ tha hồ ngắm cảnh và phát huy sức tưởng tượng thổi hồn của mình vào bài viết !...
    Lại nói về phụ huynh của các bạn nhỏ, phải nói là rất yên tâm ! Một tuần nhà trường sẽ dành cho các phụ huynh một buổi để cô giáo chủ nhiệm làm việc trực tiếp thông báo về kết quả học tập của mỗi bạn đến từng phụ huynh. Ở đây không phải là thông báo về điểm , mà là về trình độ nhận thức và tiếp thu kiến thức nhanh hay chậm của con em mình ,những cái được và những cái chưa được .Tất nhiên là kết quả của ai biết kết quả của con em người đó !
    Còn về phía các bạn nhỏ, chỉ học hết giờ ở nhà trường, về nhà là nghỉ và chơi ! Riêng thứ 7 và chủ nhật, ở trường mở rất nhiều lớp năng khiếu như Nhạc, Hoạ, Võ , Cờ..., bạn nào thích học môn gì thì đăng ký . Buổi trưa, các bạn ăn tại căng tin của trường , có một điều rất thú vị là các bạn tự phục vụ lấy phần ăn của mình, trên tinh thần tự giác và có trách nhiệm, tất nhiên nếu ai vi phạm nội quy sẽ có chú Bảo vệ nhắc nhở .
    Phía sảnh chính của trường có treo một bảng Thông báo lớn, ngoài những bảng tin trong tuần, trên đó có một mẫu tin nhỏ nằm khép nép bên góc trái với nội dung : " Hoan hô các bạn lớp 2A đã có thành tích suất sắc góp sức nhỏ bé của mình đóng góp bằng việc làm giúp một xã miền trung hoàn thành công trình Đê Thuỷ lợi " !.

8. nhom_ngo_gi

nhom_ngo_gi Thành viên mới

@ Hotheart: Bác cho 1 chút thông tin nội dung thu thập được qua chuyến thực tế vừa rồi đc ko? ( Quả này chắc thằng bạn mình tiếc tiền nên không thấy tham gia )
    @ sơ sác: Em biết học phí của trường Việt Pháp đấy là bao nhiêu không? Đắt đấy, chả mấy thường dân đủ điều kiện gửi con cái vào đấy học đâu. Nhưng chả sao vì đằng nào cũng là nhà giàu, đỡ fải đưa chúng nó đi du học xa.
  9. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

PROJECTS
    Được hot_heart sửa chữa / chuyển vào 10:49 ngày 03/08/2006
  10. lananh2617

lananh2617 Thành viên quen thuộc

Không biết anh Hot_Heart có thể cho vài lời thuyết minh không hè?