1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Gỡ cho e chuyện tc loằng ngoằng này vs ạ!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi chauiu, 01/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chauiu

chauiu Thành viên mới

Chuyện là e mới ct vs zai nhà e. E thì còn nhỏ, còn đang đi học, zai thì đã đi làm cũng nhớn tuổi, bố mẹ giục cưới. E vs zai yêu nhau, thật ra e cũng chịu áp lực nhiều về chuyện cưới xin. Công việc của zai thì bận và phức tạp.

Lần này do mấy việc hiểu lầm, chưa nói chuyện rõ ràng thì e đã đòi chia tay zai rồi. Thế là 2 đứa ct, chẳng ai muốn nói ji vs nhau cả, chẳng ai giải thích cũng chẳng ai nghe. E thương zai lắm, h thấy hối hận nhưng làm sao quay lại đây?

Mĩnh đã nói ct rồi bây h nói quay lại quá là mất giá ý ạ, tất cả mọi người đều phản đối chuyện e vs zai ạ, chuyện của 2 đứa cũng phức tạp.

E cũng nghĩ là nên ct cho xong chuyện, mặc kệ hay là quay lại và ko để mất đi tc này. E cũng phân vân là liệu e yêu zai khổ hơn hay ct thì khổ hơn, hu hu. Bọn e đã ct vài lần rồi và lại quay lại vs nhau, thấy như trò đùa ý nhưng mà lần này thì e thấy ko thể lặp lại mấy lần trc đc.

E muốn nc vs zai nhưng liên lạc lại sao đây, thật mất giá quá ~X~X
  2. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Ôi, đến chết. =))

Trên này có nhiều bạn gái ngộ kinh lên được í.

Yêu cái "giá" của mình hơn yêu giai thì thôi cố mà giữ khư khư lấy nó. Đỏng đảnh quá bé ạ.
  3. chauiu

chauiu Thành viên mới

Chả có ji buồn cười cả, e xin lời khuyên của chị e rồi bạn gái, mọi ng đều nói vậy mà :|
  4. canton03

canton03 Thành viên mới

Lí do em và zai chia tay là vì em không chịu cưới và giai thì muốn cưới phải không ? Vậy em nói rõ cho mọi người biết là nếu em muốn quay lại thì nghĩa là em sẽ giải quyết cái lí do chia tay, tức là đồng ý cưới, hay em nghĩ em có thể thuyết phục giai hoãn cưới để em học xong. Nếu cả hai vấn đề cốt lõi này em không giải quyết được thì có xuống giá nữa cũng không giải quyết được việc gì, dăm hôm nửa bữa lại chia tay tiếp.

À, nhân thể em cũng kê luôn xem giá của em hiện nay là do cái gì tạo ra (xinh đẹp, giỏi giang, con nhà lành, ....) ? Nếu kê ra mà thấy giá cũng chẳng cao lắm thì lo gì.
  5. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Thì chị đã bảo cô đi mà khư khư giữ lấy giá kẻo nó mất đấy còn j.

Đừng đùa giỡn với tình yêu bằng kiểu cứ vài ba ngày đòi chia tay 1 lần rồi sau đó lại đòi quay lại. Trước khi chia tay phải suy nghĩ cho chín chắn xem nên làm gì cho đúng, và đã quyết định rồi thì phải dứt khoát, còn nếu không chia tay thì nên nghĩ cách làm sao giải quyết được vấn đề. Cứ đòi chia tay, làm mình làm mẩy thì giải quyết được vấn đề đấy phỏng? Đúng là trẻ con.
  6. giotmautuoi

giotmautuoi Thành viên mới

Mấy chị cho lời khuyên đó đang ế phải không em ?
  7. puck

puck Thành viên mới

bây giờ nam nữ bình đẳng, nói chia tay xong rồi xin lỗi cũng đâu có gì đâu mà phải lăn tăn :D
  8. chauiu

chauiu Thành viên mới

E cũng nghĩ đến việc phải giải quyết đến vấn đề cưới xin rồi vì lí do chia tay là vì thế mà. E muốn học thêm cao học nữa, nếu yêu nhau thì sẽ phải cưới sớm nhưng mà lại ko muốn vì kiểu lí do vớ vẩn mà ct như thế. Cái chính là khi cãi nhau thì chẳng ai muốn nghe ai, e thì lại mắng mỏ zai các thứ làm zai nó buồn.
    Bây h muốn nc lại vs zai mà sợ zai ko chịu gặp mặt ý ạ. Hôm nọ e nói zai ghê quá thế là zỗi ko chịu nghe điện luôn :-
  9. okanehoshii

okanehoshii Thành viên mới

Em qhtd rồi thì phải! Zai nó chén rồi là nó ko mấy lưu luyến nữa đâu mà làm giá! [:D]
    Mà cưới thì cưới, cưới xong lại học tiếp có sao đâu![:D]
  10. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Lý do này to phết đấy, ko vớ vẩn đâu. Đàn ông đến một cái tuổi nào đó thì đều muốn ổn định chuyện gia đình nên chuyện bắt cưới là điều dễ hiểu. Yêu trai già thì phải chấp nhận thôi còn ko cứ yêu thanh niên như mình thì có bao giờ phải lăn tăn cái chuyện đó đâu :))
    Chia tay được 1 tuần thì làm lành là được rồi, ông ấy đã thế rồi để lâu thì ngày hẹn gặp định quay lại là lúc nhận được thiệp cưới đấy :D