1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Go~ cu*a nhung tam long nhan ai!

Chủ đề trong 'Public' bởi romeo.love, 16/09/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. romeo.love

romeo.love Thành viên mới

Các bạn thân mến !Còn gần 2 tuần nữa là đến Trung Thu.
    Rất nhiều đứa trẻ con đã háo hức mong ba mẹ mua ***g đèn, rất nhiều người lớn đã đi đặt bánh Trung Thu tặng nhau gọi là để...chứng tỏ quan tâm lẫn nhau, và tuổi trẻ thì mơ mộng sẽ có 1 đêm trăng thú vị..........
    Còn Lam Hà mạo muội viết bài này để kêu gọi sự ủng hộ của các bạn.
    Tại các bãi rác, các gầm cầu, các xóm liều thuộc địa bàn Hà nội có rất nhiều những gia đình nghèo sống bằng nghề bới lượm rác. áo quần của họ là những đồ rách từ rác mà họ khâu lại để che thân, những đứa trẻ suốt ngày ngập mặt trong rác ấy rất hiếm hoi mới có được 1 điều gì vui vẻ tốt đẹp.
    Những em bé ở trường Khiếm thị Nguyễn Đình Chiểu, những trẻ em tật nguyền vì di chứng chiến tranh ở làng hoà bình đang mỗi ngày, mỗi ngày đối mặt với bệnh tật.
    Các trẻ em lang thang cơ nhỡ, cả ngày chúng chỉ biết làm sao để tồn tại... dường như trên cuộc đời này chu*ưa có một phần nhỏ hạnh phúc. Sách vở, báo chí là những món đồ xa xỉ....... và được quan tâm là niềm hạnh phúc vô bờ cho các em.
    Trung Thu lại đến rồi, các bạn ơi. Chúng ta sẽ làm gì cho các em đây? Những em bé mà cuộc đời đã không cho các em một sự may mắn bằng chúng ta.
    Tình nguyện trẻ chúng tôi mong muốn tổ chức một lễ trung thu nho nhỏ cho khoảng 200 trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn Hà nội. Nhưng chúng tôi có tâm huyết và tình thương dành cho các em nhưng lại bị hạn chế về tài chính. Vì vậy Lam Hà thay mặt các bạn trong Tình nguyện trẻ đứng ra kêu gọi sự ủng hộ về vật chất và tinh thần của các bạn.
    Các bạn có thể ủng hộ bằng tiền, bánh kẹo, ***g đèn và áo quần cũ (mong là áo quần có thể mặc và đừng...moden quá).
    Chúng ta có thể đem lại 1 niềm vui nho nhỏ, một kỷ niệm thú vị, một sự quan tâm ấm áp... dù thật sự những niềm vui này còn quá nhỏ nhoi so với những bất hạnh của những con người ở đó . Chúng ta sẽ tặng bánh kẹo, ***g đèn , áo quần cũ và sinh hoạt cho các em nhỏ .
    Nhớ trung thu lần đầu tiên khi tình nguyện trẻ đến Gầm Cầu đánh thức một em bé để trao cho em món quà nhỏ... em dụi mắt và ngơ ngác đến mức quên cả tên mình là gì, quê ở đâu....... chỉ bởi vì đây là lần đầu tiên trong đời em nhận được sự quan tâm từ người khác. Mắt em hạnh phúc mà long lanh nước. Thu*ương lắm các bạn ơi!
    Vậy tại sao chúng ta không thể trao cho các em hạnh phúc bé nhỏ đấy!
    Tôi tin rằng bất cứ ai cũng muốn làm điều đó, nhất là các bạn mà qua những bài viết trên Mạng tôi tin rằng các bạn đều có tấm lòng. Cuộc sống càng ngày càng phát triển, bận rộn và người ta dường như càng ngày càng cô đơn hơn. Nhưng tôi tin rằng đằng sau những điều ấy con người ta vẫn luôn mong được chia xẻ, được quan tâm và được làm điều gì đó cho mọi người.
    "Hãy gõ, cửa sẽ mở", tôi tin vào điều đó nên bây giờ tôi đang gõ cửa với niềm tin rằng các bạn sẽ mở lòng....
    Nếu các bạn muốn tham gia vào Trung Thu này thì chúng tôi thật sự mong các bạn đến để cùng đi.
    Nếu các anh chị, bạn bè muốn đóng góp, xin gửi mail vào địa chỉ email cá nhân của LH là candy_loves@yahoo.com , hoặc clbtinhnguyentre@yahoo.com , hoặc gọi điện vào số 090321 6577 / 7840190 gặp Lam Hà
    LH cũng rất mong các anh chị, bạn bè sống ở nước ngoài giúp đỡ LH và đội tình nguyện trẻ tổ chức một đêm trung thu có ý nghĩa cho các em. Việc gửi tiền hoàn toàn có thể được (năm ngoái đã có nhiều anh chị gửi về để giúp tình nguyện trẻ trao quà cho các em :-)
    Nếu có thể, xin các bạn hãy gửi lá thư này của LH đến những người bạn của bạn nhé!!!
    Nguyễn Lam Hà