1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Goc cam xuc.....

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi dirosemimi, 15/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Một thành phố nổi tiếng là năm chỉ hai mùa, hết nắng lại mưa, vậy mà một sáng thức sớm hơn bình thường , giật mình, lạnh đến thế sao....nếu không đi làm có lẽ cũng ngủ nướng cho đã, trời đột ngột trở lạnh làm thành phố khác hoàn toàn, chiếu chiều , gió se se, sáng sớm sương giăng giăng, mọi thứ lành lạnh và ẩm, lòng người cũng vậy.., cũng nhớ nhớ man mác một điều gì đó.., một bàn tay ai đó sao ấm vậy, một cái nhìn cũng ấm áp làm xua đi hơi gío Bấc từ đâu đến, mọi người gần nhau hơn, (cho đỡ lạnh í mà), thời tiết dễ chịu làm người ta vui vẻ hơn làm được nhiều việc hơn vì mong sao sẽ chầm chậm qua đi chút se se cuối thu này để khi trời nóng lại khó chịu và bực bội
    Dường như chút gì Hà Nội giữa lòng Sài Gòn vậy....

NO MATTER HOW YOU LEARN BUT WHAT'S FOR ?
  2. xichlovietnam

xichlovietnam Thành viên mới

Trời ơi, nghe các chú nói về Sài Gòn làm Xích Lô nhớ nhà quá. hic hic.
    XichLoVietnam
  3. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Tp đã vào mùa mua sắm từ mấy tuần nay, sale khắp nơi, hạ giá đủ chỗ, thông noel đã tràn xuống vỉa hè và khắp các cửa hàng, đâu cũng nhộn nhịp, , các nhà sách góc bán thịêp lúc nào cũng có người mua đông nhất, góc nhà thờ Đức Bà giờ đã nhộn nhịp mua bán thiệp, nghĩ cũng lạ, chỗ này bán thì lấn chiếm lòng lề đường, kẹt xe, mà dẹp thì lại thấy thiếu thiếu một cái gì , ngộ nhỉ.

NO MATTER HOW YOU LEARN BUT WHAT'S FOR ?
  4. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

anh bob noi em thay buon sao day ! em noi thaty day ! em con nho vao mua nay la lo di mua do NOel , mua ay noel o cho day chu dau !hic ! sao muh nho wa ! con duong day em thuong hay di ngang wa de di hoc Hoi Viet My !
    Nha ho o gan day , ca cai cho nua !
    Gor buon wa a ! nho SG wa ! cai nay noi that day ! vi noi that nen cha the nao mi mieu dc !....
    BN
    When u receive a kindness; remember it, when u do a kindnes, forget it.
  5. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

tat nhien la hon rui ! hic ! we huong muh ! tinh cam danh cho we huong fai lon hon tinh cam danh cho nguoi ieu chu !
    BN
    You can't control the length of your life but you can control the width and depth.
  6. saint81

saint81 Thành viên quen thuộc

Nho Saigon ...
    Da 2 nam roi khong ve Saigon , cuoc song noi xu nguoi đầy tất bật, quay cuong voi hang tram chuyen de lo toan , nhung doi luc ranh roi lai cam thay co mot nôi nhớ tuong da ém xuong từ lâu dot ngot cồn cào , nho lam , nho từng goc pho , nho dam ban cu ngay xua , ngôi trường trung học cũ kĩ nhung chứa đầy ki niệm . Tren ban do , Sài Gòn mang mot cái tên rất đẹp là TPHoChiMinh , nhung doi voi nguoi dân TP, có lẽ 2 chu SÀI GÒN moi gợi lên hết những ki niệm đẹp và những cam giac thân thương nhâ't .
    Hãy tự hào là một người con cua SÀI GÒN .
    LNB
  7. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

(Xin lỗi các bác cho tôi mươn đất nhận người quen nhé)
    saint81 lúc trước học Colette luôn ah? nếu cũng 81 thì có thể tôi biết đấy, cho tôi biết tên nhé. Có fải bác đang ở Fáp ko? ah, mà thật ra thì bác là nam hay nữ vậy?

I remember U
  8. Tquynhchi

Tquynhchi Thành viên rất tích cực

Úi mấy em colette thì xinh nắm!Cho em làm wen với????
    Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai.
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím.
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim.
    Tình yêu là chết cho người mình yêu.
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời!
  9. sometime

sometime Thành viên quen thuộc

Ai đi đâu rồi cũng nhớ về nơi mình đã được sinh ra và lớn lên, nơi có biết bao kỷ niệm vui buồn của một thời. Hiện tại mình đang ở Sài Gòn, lại nghe mọi người nói nhớ Sài Gòn làm cho mình nhớ Huế lắm !!! Biết rằng là hơi đi lạc đề, nhưng trong tôi không lúc nào không nhớ về quê hương. Mong mọi người thông cảm.
    DIEPANH
  10. saint81

saint81 Thành viên quen thuộc

Soledad<-phai , hoi truoc tui hoc Colette , lop 9P , ten la Le Nguyen Binh, co quen khong , con soledad la ai vay ? Kho ghe , chi lỡ để mũi tên quay ngược xuống một chút thì ai cũng hỏi mình la trai hay gai :-)
    Qua that may em Colette thi xinh lam , em cũng rất là xinh giai , thế bác có muốn làm quen nữa không ??
    LNB[/size=9]