1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

GÓC CUỘC SỐNG..Tờ báo dành riêng cho BOX bóng bàn kênh thông tin : kinh tế,chính trị, xã hội, thể th

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi cua792001, 24/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cua792001

cua792001 Thành viên mới

GIẢI PHẪU MÌNH TRONG BÓNG BÀN: thật sự nghe thì có vẻ kinh nhưng qua bóng bàn để mình xem mình có những đặc tính gì, cố gắng diễn giải đường bóng cũng như là diễn giải mình, để từ đó mình hiểu cái ngôn ngữ của cơ thể mình, mình đi sâu vào nó để được 2 chữ Hiểu mình, cái vũ trụ đó còn mênh mông lắm, nhưng khi đã hiểu được chữ ta và chữ mình thành một khối thống nhất thì thực sự ta đã trở thành người vĩ đại. Ngày trước mình quan tâm tới YOGA và THIỀN nhưng đều không thành công, nhưng ta biến một cái tương tự như YOGA và THIỀN tức là tìm cái vi thể trong con người kiểm soát dòng khí và làm chủ dòng khí cũng như khí cảm trong con người..Thì nay mình sẽ dùng bóng bàn để THIỀN, tìm một thứ tĩnh lặng tuyệt đối
  2. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Thằng mất dạy luôn đi tìm hai chữ văn hoá, thằng văn hóa thì đi tìm cái thoải mái không gò bó, thằng đại gia thì đi tìm cái chữ Tình, còn thằng nghèo khổ thì mải kiếm chữ tiền, Cuộc sống con người ta luôn đi tìm cái thiếu, mà sẽ chẳng bao giờ là đủ..
  3. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Người ta bảo ai có thể đo được lòng người, nhưng ta sẽ cứ viết viết thật lòng và một ngày nào đó ta cảm thấy chạm được đáy lòng mình, mình biết ngày đó còn rất xa ...Nhưng mình sẽ cố , trước tiên là viết về bóng bàn và những gì xung quanh bóng bàn. thực sự ta thấy mình quá bí ẩn đấy chính là lý do tại sao mình lại phải khám phá bản thân...Một ngày nào đó sẽ đạt..HIỂU MÌNH HIỂU TA TRĂM TRẬN TRĂM THẮNG
  4. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm qua Tuấn đầu mượt một tay vợt trong bàn, con nghiện này mời Thắng đen chưa đủ, mời cả Nam tè để luyện nhưng khi Thắng đen đi tìm không thấy đâu..Đánh chán chê phải đến 8h mới lò dò xuống nhà, hỏi mình đánh VInh TM thắng hay thua, thế là mình bảo thua...- Chấp 3 quả chú đuối dạo này Vinh Tm đánh hay lắm...Tuấn đầu mượt nhà gần toàn đi bộ bỗng dưng loé sáng một con Black INNOVA nháy đèn..Hư Trúc ngỡ ngàng: Anh Tuấn mới sắm xe àh...- Không, anh sắm lâu rồi, - Hư Trúc lại chém gió: - Tiếc quá biết sớm thì nhờ anh chở cả đội đi đấu có phải hay không...Để xua tan đi bầu không khí Tuấn đầu mượt hỏi:- Ra làm tí bia đi...Hư Trúc :- Thật sự em không thể uống được với các anh, các bác toàn uống đến 11h,11h30 thì ai mà chịu nổi...Em về thôi...Vòng vèo đến gần nhà là hắn xà ngay vào bàn bia ...Tự sướng 4 cốc 1 đĩa lạc 15phút về nhà sớm vợ cười tươi, con vui vẻ...Cuộc đời nhiều khi nó là một chuỗi sự lựa chọn...
  5. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Ở một xã hội luôn vận động với tốc độ cao như hiện nay thì chúng ta thường không thể kiểm soát được các hành động của mình. Thanh niên bây giờ đang sống trong trào lưu của xã hội hiện tại tâm lý sống theo đám đông. Cứ người ta như thế nào thì mình phải thế ấy đôi khi nó tạo một cái áp lực tiêu cực. Sức lực của mỗi con người là khác nhau, một ai đó có thế sống nhanh gấp gáp đạt hiệu quả là họ có trình độ kiểm soát cao. Còn đối với những người dưới sức thì ta nên sống chậm một chút để kiểm soát được đời sống của mình, đưa ra những quyết định đúng đắn để tránh những sai lầm đáng tiếc.
  6. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Thế quái nào hôm trước mình đi hồ núi cốc lái xe rất ngon nhưng khi vào sân tập xe chíp hôm nay hơi ngỡ ngàng lóng nga lóng ngóng. Phân tích kĩ thì đây là địa điểm mới dưới chèm nên mình chưa xử lý được tốt, nhưng sau một vài lần mình thấy ổn..Mấy thầy lái xe công nhận nói nhiều thật đúng là bệnh nghề nghiệp hơi tý là nói hơi tý là kêu, mình lắm lúc cũng phải nhường nhịn, nhưng nói nhiều quá mình cũng phang luôn: EM KHÔNG PHẢI LÀ THÁNH, NẾU MÀ EM LÁI NUỘT THÌ ĐÃ KHÔNG CẦN CÁC THẦY, nói là thầy nhưng ít tuổi hơn mình, thôi thì một chữ cũng là thầy !! Làm gì cho phải đạo!
  7. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Khi con người ta đã trở thành nổi tiếng thì việc giữ hình ảnh là điều khó nhất, môt cái gì rất lớn rất có thể hủy hoại bởi một cái gì rất nhỏ, Henry môt cầu thủ tài năng của PHÁP và của cả thế giới, anh nổi tiếng là một người có lối chơi đẹp mắt và fair play nhưng trong trận play-off giữa Pháp và ailen anh đã giúp cho PHáp thắng bằng tình huống chơi bóng bằng tay, một hành vi gian lận trong bóng đá, và hành vi này đã ảnh hưởng tới cả hai quốc gia PHáp và ireland, và làm ấn tượng xấu trong cả cuộc đời sự nghiệp Henry người ta sẽ còn nhớ mãi về tình huống này...khiến cho ireland không thể có cơ hội tới vWorld cup 2010
  8. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Ngày xưa mình chẳng bao giờ tin chuyện mê tín dị đoan, chuyện gọi hồn hay lên đồng là chuyện phù phiếm, nhưng qua nhiều người mình bắt đầu dần dần tin có chuyện gọi hồn, qua cô giáo Bích Hằng gọi hồn liệt sĩ....Hôm vừa rồi đi xem bói mình tò mò lắm, chỉ là xem chuyện bốc mộ, xem kết hay không kết...Thầy chỉ cần bổ một quả cau có lá trầu màu xanh, trên tờ giấy ghi thông số của người mất, địa chỉ an táng là thầy nhìn được thần thổ địa bên trong quả cau đó....thế giới là bí ẩn một cái gì nhỏ mình cũng phải cẩn thận, chuyện thần thánh không biết thế nào..Nhưng thầy phán rất tự tin..Rồi xem cả đất cát dựng bàn thờ chỉ cần đến nhà thầy với một quả cau và lá trầu, ghi tất cả thông tin gia chủ vào thầy bổ quả cau xếp hai nửa cạnh nhau và đọc vanh vách chuyện gia chủ....Thế giới là một vòng tròn bí ẩn phải chăng thầy bói , thầy địa lý là mắt xích quan trọng để nối người dương với người âm, người dương với thần linh..cái này còn là bí ẩn...Mình chưa tin hẳn, nhưng không phải không có cơ sở để không tin
    [
    Được cua792001 sửa chữa / chuyển vào 16:12 ngày 23/11/2009
  9. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Ngồi nói chuyện với dân độ đấu trường 20K, hoặc vài chục K, cứ quy cái sự thắng thua bằng đồng tiền, trong khi mình đánh chai nước cũng là văn hoá thì họ lại phủ nhận. Thực ra chơi độ với nhau là mang tính chất sát phạt, đồng tiền nhảy từ túi người này sang túi người khác, và nó không mang tính san sẻ, nhưng đánh nước thì ai cũng uống san sẻ nhau chai nước nó tình cảm..dĩ nhiên mỗi người giữ quan điểm của mình những dân thực sự độ thì mình công nhận 3,4,5 7 triệu, chứ độ nghĩa là 20,30k thì mình chưa bao giờ nghĩ đó là độ, thắng thua đôi khi nó còn là danh dự, chẳng có một đồng cắc nào luôn
  10. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Mình cảm nhận độ này mình đang rèn luyện SỢI CHỈ NIỀM TIN một trạng thái một cảm nhận có chiều sâu, rất nhỏ mảnh và tinh tế, nói thì các bạn có vẻ trừu tượng nhưng khi cảm thấy áp lực nhất, bạn phải đấu tranh giữa cái được và cái mất, giữa gianh giới hai cái đó, bạn phải giữ một bản lĩnh thực sự, để giữ chiến thắng nằm trong tay mình chứ không phải là người khác. Trong bóng bàn nó là những lúc vụt sáng, còn trong đời thường là trạng thái hiểu ta hiểu người, trong người có ta và trong ta có người, một cái gì đó rất nhẹ nhàng , rất thật , rất chân tình, nhưng không kém phần sức mạnh.