1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc hỏi đáp, tư vấn chuyên về bảo hiểm nhân thọ, phi nhân thọ

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi vubichdiep, 11/10/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vubichdiep

vubichdiep Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em chào các bác ^^

Em có lấn sân chút sang lĩnh vực nhân văn là bảo hiểm nhân thọ và phi nhân thọ. Em lập topic này để tư vấn, giải đáp thắc mắc giúp các bác. Cả những bác đã từng tham gia nhưng chưa hiểu hết quyền lợi và những bác đang muốn tìm hiểu thêm về mức phí, quyền lợi, thời hạn đóng... trước khi tham gia.

Em làm bên Cathay Life ạ, các bác có mua của các bên khác thì em vẫn rất vui lòng giúp đỡ, giải đáp thắc mắc ạ. Em tư vấn, các bác mua hãng nào là quyền của các bác hết ạ :)

Cảm ơn các bác ạ, rất mong có dịp càfe gặp gỡ giao lưu ạ :-D
    minhthangxdhp thích bài này.
  2. thietbi_sontinhdien

thietbi_sontinhdien Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lần cập nhật cuối: 12/10/2019
    vubichdiep thích bài này.
  3. ThangBooster

ThangBooster Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chẳng may có việc có được hủy gói ko ạ
  4. dattt

dattt Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

mình xài phi nhân thọ thằng bảo việt, năm đầu ko claim j cả, năm sau đóng còn 2 triệu 4 không nha khoa. Năm 3 đạp xe đạp bị tai nạn claim hơn 10 củ. Thế mà gia hạn năm 4 nó đòi hơn 5 triệu nếu muốn mua. Thế thì thà mình để tiền của mình tự mình bảo hiểm mình cho rồi cần mẹ gì mua bảo hiểm nữa . Thực sự đến lúc bảo việt báo mình đóng x2 tiền tái tục bảo hiểm thì mình thấy *** bảo hiểm :)) .
    Tổng 3 năm nộp vào bảo việt cũng 8 9 củ . Tổng các thành viên anh em bạn bè mình rủ vào có mỗi mình claim bảo hiểm. Cuối cùng mình nhận ra rằng, bảo hiểm tư nhân ở nước ngoài rất là ngon, còn ở việt nam thì quá nhiều điều khoản bất lợi cho khách hàng. Nộp thì dễ rút ra cực khó đòi rất nhiều giấy tờ thủ tục.

Khuyên các bác, tiền mua bảo hiểm thì ủng hộ cái bảo hiểm y tế của nhà nước ấy, nó trả ít tiền nhưng không có nó thì rất nguy. Tiền bảo hiểm đem đi gửi ngân hàng thì đầu tư có lợi hơn là mua bảo hiểm.
    phongcatvvubichdiep thích bài này.
  5. vubichdiep

Dạ ko được dừng giữa chừng ạ, tùy theo hợp đồng và số năm đã đóng thì sẽ được hoàn lại 1 khoản ạ. Bác có thể xin dừng 2 năm rùi tiếp tục đóng ạ.
  6. vubichdiep

Bác mua phi nhân thọ ạ? Như vậy số tiền bác đã đóng sẽ bị mất đi hàng năm. Còn nếu mua bảo hiểm nhân thọ thì phí không đổi và khi đáo hạn sẽ nhận được số tiền bảo hiểm ạ.
    Bảo hiểm với mục đích bảo vệ là chính nên ko thể so lãi như ngân hàng, tuy nhiên cũng có 1 số sản phẩm liên kết đầu tư có lãi suất khá cao ạ.
    Bảo hiểm y tế chi trả 80-100% tiền viện phí và thuốc thang nằm trong diện bh chi trả, theo cá nhân e thì cũng nên mua hàng năm ạ. Còn bảo hiểm nhân thọ thì có giá trị tích lũy và sẽ chi trả 1 số tiền khá lớn (tùy theo gói tham gia) khi ko may gặp rủi ro về bệnh hiểm nghèo, thương tật toàn bộ vĩnh viễn, tử vong... Chủ yếu là bảo vệ tài chính gia đình khi xảy ra sự cố. Ngoài ra có những gói bảo vệ trẻ em đến tuổi trưởng thành, chi trả học phí, sinh hoạt phí,..nếu bố mẹ ko may gặp chuyện tử vong ạ....
    Bác có thể tìm hiểu thêm ạ ^^
    --- Gộp bài viết: 11/10/2019, Bài cũ từ: 11/10/2019 ---
    Bác làm e cứ nghĩ sang vấn đề khác
  7. prada1

prada1 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ví dụ 1 năm đóng 20tr,đóng trong 18 năm
    Đóng dc 5 năm ko đủ tài chính có xin dc giảm phí đóng hàng năm ko, số tiền 20tr trong 5 năm đóng quyền lợi có giảm đi ko nhỉ
  8. vubichdiep

Dạ như bên em thì được ạ, các hãng khác thì e chưa tìm hiểu thêm ạ.
  9. vubichdiep

10. simsvmobihaiphong

simsvmobihaiphong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

upppp