1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc lạc quan!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi shoneti, 25/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shoneti

shoneti Thành viên mới

Góc lạc quan!

Hôm nay vừa đọc được cái này

It is important to appreciate the positive things around us. Recognizing our assets and giving gratitude for them makes for a very powerful situation to live joyfully in the present as well as to set the stage to attract more of what you want.

The easiest way to do this is to write down in a journal at least one thing you are grateful for each day. I speak from experience when I say that, after a week of doing this simple exercise, you will feel happier. Should you run into an obstacle that is preventing you from realizing one of your dreams, take out your journal and read down the list of things you wrote, and you will feel a force of positive energy surge through your body.

Tóm lại shoneti muốn lập một cái topic để có thể viết ra những điều dễ thương làm mình thấy vui hoặc những "thành quả" (nhỏ cũng được) mà mình làm được trong ngày. Topic nhằm mục đích khi ai đó thấy buồn đời, xuống dốc thì đọc lại những thứ mình đã viết để lấy lại nhiệt huyết hoạt động tiếp.

Các bài viết spam (muốn biết thế nào là spam thì vào http://ttvnol.com/langson/382319.ttvn để xem nhá) sẽ bị chuyển vào topic 354118 "Nơi bàn tán, nói chuyện bên lề" http://ttvnol.com/langson/354118/trang-32.ttvn

Khi nào thừa thời gian thì shoneti sẽ tập hợp những mẩu mảnh của các ngày vào một chỗ để thuận tiện cho việc xem lại
  2. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Bây giờ chẳng biết sẽ viết gì cho dù cảm thấy rất lạc quan, muốn viết, muốn gõ lắm những sao lại chẳng thành những điều mình muốn gõ nhỉ?
  3. shoneti

shoneti Thành viên mới

Hôm nay mi?nh ngô?i học 6 tiết ma? chă?ng thấy buô?n ngu? gi? ca?... gio?i quá cơ.
    Được shoneti sửa chữa / chuyển vào 13:03 ngày 03/10/2005
    he he.. mình đã đập tan kỷ lục bounce out của thàng cadict rồi.. keke...
    Được shoneti sửa chữa / chuyển vào 17:35 ngày 29/10/2005
    mi?nh đang tập cách la?m việc khoa học... hi? hi?.. tuy nhiên giơ? lại ma?i mê online quá 30'''''''' rô?i.. thôi out ra ne?o
    Được shoneti sửa chữa / chuyển vào 14:17 ngày 07/11/2005

Mình lên mạng và mình đã hết đau đầu hay thiệt

Được shoneti sửa chữa / chuyển vào 00:10 ngày 25/11/2005
  4. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Vừa bị u mắng một trận, buồn một lúc, rồi lại cười tươi chán! Mình dám làm thì mình chịu. Có thế thôi!
  5. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Ờ... nói đến việc lạc quan là hơi khó nhưng cũng phải cố gắng khi mà trước mắt đang có bao nhiêu chuyện cần phải giải quyết. Vui vẻ lên nào...............
  6. bohemian011

bohemian011 Thành viên mới

Oài..!
    Hôm nay mắt mình kèm nhèm sao ấy, nhìn thế nào mà cái title của topic thành là góc lạc rang, thấy ngồ ngộ, vào thì mới biết là mình nhìn nhầm... hố hố... vô duyên quá.
    chắc là tại buồn ngủ
  7. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Bạn có biết rằng mình thường hay trách rằng: Bạn không hay quan tâm đến mình bởi vì mình rất quý trọng sự quan tâm của bạn dành cho mình. Mình sợ đến một ngày nào đó mình không cần nó nữa và sẽ trở thành một người vô cảm trước những gì tốt đẹp bạn dành cho mình của bạn. - Bạn có biết rằng mình rất quan tâm đến bạn vì mình nghĩ rằng bạn cần sự quan tâm đó, nhưng có lẽ điều đó đôi khi đã làm bạn cảm thấy hơi khó chịu. Mình chỉ sợ đến một ngày nào đó mình sẽ lãnh đạm trước những nỗi buồn, sự đau khổ của bạn vì mình nghĩ rằng bạn sẽ không cần người để lắng nghe bạn thổn thức. - Bạn có biết rằng mình cảm thấy rất buồn khi những tình cảm tốt đẹp của mình, tất cả là dành cho bạn vì mình nghĩ rằng bạn biết trân trọng nó. Nhưng một sự thật phũ phàng là mình sẽ phải ngồi trong bóng tối để suy nghĩ lại rằng: Bạn có thật sự cần nó không ? Vì bạn ạ ! Tình cảm là một cái gì đó cho đi mà không hề đòi trả công, nhưng nó sẽ chết khát khi người ta không biết tưới mát cho nó. - Bạn có biết rằng: Mình rất hay lặp lại lời chúc: Your Dreams will become true if you believe in you ! I hope that You are always happy and successful for doing every thing at every where ! I believe in you ! không phải bởi vì mình chẳng còn câu gì để nói, mà...Đó là tất cả những gì mình mong muốn bạn sẽ có được, đó là những lời chúc chân thành từ tận sâu thẳm trong trái tim ! Chỉ bấy nhiêu thôi nhưng đối với mình đó là sự phấn đấu cả cuộc đời. Mình hy vọng rằng: Mỗi khi bạn gặp khó khăn, nỗi buồn trong cuộc sống hãy nghĩ tới những dòng chữ này và hãy luôn nhớ rằng mình đang ở bên cạnh bạn
  8. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Kính thưa quý vị! Có một người đã gửi cho tôi đọc bài này, copy lại để chúng ta cùng thưởng thức sự lạc quan của các quý ông nhé!
    ------------------><-----------------------
    PHỤ NỮ LÀ ĐẸP ?????????????????????
    Nhầm! ? Sẽ mãi mãi nhầm nếu không đọc bài viết này! Không biết tại sao lại nói phụ nữ đẹp trong khi...
    Thứ nhất: Vẻ đẹp bên ngoài.

1- Con gà trống đẹp hơn hay con gà mái đẹp hơn!?

Câu trả lời: Con gà trống!

2- Con công đực xấu hơn con công mái!?

Câu trả lời: Con công mái xấu hơn!

3- Con cá (bất kỳ loài nào) đực đẹp hơn con cá cái!?

Câu trả lời: Tất nhiên rồi! Ðến con cá chép đực cũng còn có râu ở đầu và kiếm ở bụng cơ mà!

4- Tại sao con hươu đực đẹp hơn con hươu cái!?

Câu trả lời: Bởi vì nó có bộ sừng rất đẹp!

5- Những con cào cào đực lại đẹp hơn con cào cào cái!?

Câu trả lời: Ðơn giản bởi vì nó đẹp

6- ...

Và tại sao lại gọi là ông trăng (ông mặt trời, ông sao) mà không gọi là bà trăng!?

Câu trả lời: Bởi vì ông đẹp hơn bà!

Tất cả các sinh vật trên trái đất này giống đực đều đẹp hơn giống cái! Vậy tai sao con ngưòi lại không thể như vậy!?

Nói cho cùng thì không thể không khẳng định con trai đẹp hơn con gái hay phái mạnh đẹp hơn phái yếu!
    Thứ hai: Về trái tim.

1- Tai sao chỉ có bà phù thuỷ đọc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!?

Câu trả lời: Không có người đàn ông nào độc ác như đàn bà!

2- Tại sao người mẹ kế luôn luôn là cái ác mà không phải là bố dượng!?

Câu trả lời: Họ không thể không như vậy!

3- Tại sao chỉ có mỹ nhân kế chứ không có nam nhân kế!?

Câu trả lời: Họ không gian xảo như phụ nữ được!

4- Tại sao người ta nói ''''Làm một người tốt đã khó nhưng làm một người đàn bà tốt còn khó hơn!''''!?

Câu trả lời: Vì phụ nữ khó mà trở thành một người tốt!

5- Tại sao người ta nói: ''''Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp''''!?

Câu trả lời: Bởi vì phụ nữ thật là nguy hiểm!
  9. alex_fsvn

alex_fsvn Thành viên rất tích cực

Một bài ngắn thế này mà có đến hai ý tưởng lớn của xã hội. Ý thứ nhất tớ cực kỳ quan tâm, vì tớ đã quyết định sống độc thân, mà đôi khi vẫn bị dao động lắm. Cho tớ biết cảm giác ngu ngốc gồm những cảm giác gì và cách điều khiển các cảm giác ngu ngốc đó ra sao? Không biết tặng cái gì, chắc chỉ cảm ơn thôi, vì Shoneti nhiều sao quá rồi, chắc chả cần vote nữa.
    Ý thứ hai tớ không quan tâm mấy, vì da mặt tớ rất mịn, he he. Nhưng nói cho tớ biết cũng được, để tớ đi phổ biến cho các bà các cô.
    Nói chung, vào giờ phút này tớ rất lạc quan, vì hôm nay tớ đã làm được bao nhiêu việc vất và một cách xuất sắc. Đến tối tớ mệt đến ăn không ngon, nhưng rất hài lòng. Và bây giờ thì hoàn toàn thoải mái..
    Chia sẻ với mọi người một câu mà tớ nhặt được trong một tiểu thuyết lá cải. Tiểu thuyết ấy tên gì, của tác giả nào tớ cũng quên rồi, chỉ có lời của một nhân vật trong ấy thì tớ nhớ mãi, và cũng là cách ngôn của tớ:
    Sống ở thời buổi này bất cứ một việc gì đều cần sự xông xáo của ta. Sự thành công thì bao giờ cũng khó khăn cứ chuyện thất bại thì không bao giờ ở xa ta cả. Con người thường sợ hãi hai chữ thất bại nhưng không muốn dấn thân và lúc nào cũng ưa tìm lý do để biện minh cho sự thất bại của mình.
    Tớ dán câu này lên bàn làm việc, mỗi lúc buồn nản quá, tớ lại đọc nó, nghiến hai hàm răng lại và lao vào công việc, tự nhủ rằng rồi mọi việc sẽ kết thúc, những khó khăn này sẽ trôi qua.
    Chúc mọi người ngủ ngon. Tớ díp hai mắt rồi.
  10. shoneti

shoneti Thành viên mới

To alex:
    - xem nào.. cảm giác ngu ngốc lúc đó chính là cảm giác muốn có người yêu thật nhanh Tớ luôn biết tớ phải làm gì nhưng cảm giác con người tớ luôn muốn tớ làm ngược lại Điều khiển được cảm giác tức là tớ sống bằng lý trí ... Lý trí của tớ thì tớ tự thấy nó rất tuyệt với nếu không có cảm giác và sự lãng mạn bên cạnh
    Còn mụn thì cứ lên rồi lại xuống.. tớ cứ mặc kệ nó thôi ... ngồi chơi collapse vài hôm là hết .. he he..
    Tớ rất thích cái câu alex dán lên bàn làm việc. Tớ sẽ chép nó lại . Tớ thích những con người như thế... [:)}