1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc lặng !

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi tieuthuvuive, 22/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

Góc lặng !

Chợt thấy,
    Đôi khi lòng là quán
    Trống tênh dăm ghế bụi mốc cười.

Mệt ! mệt quá, không hiểu sao lại mệt thế. Mấy hôm nay, thấy người cứ đuối đi. Có lúc đang ngồi với bạn bè, vẫn cười cười nói nói mà cảm giác như mình đã chìm ngỉm đến tận đẩu tận đâu rồi.

Rõ ràng là không có bệnh gì cả, sao lại mệt mỏi thế???

Chợt thấy đôi khi đời quá mệt
    Ta rủ ta lên núi rong chơi
  2. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Lặng ngắm nhưng mùa xuân
    Trôi qua trên kẽ lá
    Hỏi sao lòng trống rỗng
    Ồ, mùa xuân qua rồi
  3. tieuthuvuive

Quá nửa đêm, HN lặng lẽ chìm vào giấc ngủ, chợt nhớ căn phòng nhỏ nằm khiêm tốn, bình yên trên lầu4 khu chung cư cũ kỹ trên đường gần trung tâm thành phố.... Nhớ tiếng những chiếc xe tải chạy rầm rầm dưới phố suốt ngày đêm...
    Mệt rã rời sau một ngày chạy ngược chạy xuôi... sau hai giờ bay vẫn không ngủ được. Sao thế nhỉ? lần nào về ctác cũng vậy.
    Rất muốn viết gì đó cho một ssố người mà mình quý ở đó, nhưng vẫn không viết. Ừ thôi, một ngày nào đó, sẽ viết cái gì đó.
  4. honigsberg

honigsberg Thành viên mới

Em cũng muốn có một góc lặng cho riêng mình nhưng em lại sợ mình sẽ chìm vào nó. Em không muốn điều đó bởi em sợ sự đơn côi...Hình như trong lòng em lúc này đang chìm xuống...
  5. honmacodoc

honmacodoc Thành viên rất tích cực

Chẳng hiểu nổi mình

Sao mình lại như thế nhỉ
    Có cái gì giúp ta tỉnh táo lại được ko?
  6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

HN vào hè rồi. Vẫn còn những cơn mưa ào ạt, lất fất, cuốn cuốn bay. Tự dưng cảm giác muốn đến cồn cào đc đi dưới mưa cả ngày.
  7. tieuthuvuive

Khi ta rơi tự do, ta một có ai đó, níu ta lại....
    đã biết không nên dựa đẫm, nhất là không nên phụ thuộc và tình cảm củangười khác nếu khôngmuón có cái cảm giác đó. Vậy nhưng....
  8. TVinh

TVinh Thành viên rất tích cực

Hà Nội,chốn phồn hoa đô thị,náo nhiệt đầy những hương vị,nhìn dong người tấp nập,tiếng còi inh tai,những tiếng động của đủ mọi thứ,hỗn tạp tạo nên một không khí của 1 đô thị nhộn nhịp,ăn chơi nhất nhì cái đất nước hình chữ S.Ở đây có đủ hết mọi thứ ta cần,phương tiên liên lạc hiện đại,lưu thông dễ dàng,thông tin luôn cập nhật từng giờ,ở đây ta không thiếu ji,chỉ cần có tiền,đôi lúc tiền đánh giá,là thước đo của nhiều thứ kể cả lương tâm...........
    Hà Nội ở đây lại khác,chỉ có tiếng xào xạc của lá rừng,tiếng chim cú kêu,tiếng gió thổi,đôi lúc lại giật mình vì có chú chim bay vụt qua cái mái tôn,tạo nên tiếng động khác lạ,nó làm bọn chim đang ngủ quanh đó giật mình bay dáo dác,ai buổi đầu không quen thì khó mà ngủ đc nhưng ở đây có cái mà Đô thị ko thể có,đó là những buổi đêm tĩnh mịch,đó là không gian sâu lắng,đó là thiên nhiên,đó là không khí,mọi thứ hầu như ko có sự tác động của con người,ở đây có khi khỏi cần dùng đến điện thoại di động vì chẳng sóng nào chui qua nổi mấy chục tầng lá che kín,chỉ có net là thứ gì đó gọi là của nền văn minh đến nơi thôi nhưng mọi người thì ko quan tâm lắm,họ là những kỹ sư,nhà khoa học,môi trường học,những nhà giáo.....đủ loại thành phần,họ từ bỏ thành phố để về cái nơi cũng thuộc TP nhưng có khác ji một ốc đảo để dành cho 1 lý do,có thể họ cũng như tôi ko hoàn toàn vô tư làm điều đó nhưng ít ra họ dám làm những ji mình cho là đúng và vì chính csong của họ,gia đình họ
  9. honigsberg

honigsberg Thành viên mới

Muốn viết một cái gì đấy...muốn làm một cái gì đấy...nhưng không biết phải làm sao. Phải chăng em đang rơi vào góc lặng??? Ngồi một mình trong căn nhà nhỏ...em thấy mình đơn côi. Là cảm giác vậy..nhưng giờ này em không cần ai hết. Em đủ mạnh mẽ để hiểu rằng em không là gì hết...
  10. 0cean

0cean Thành viên mới

... thấy lòng trốn rỗng, ko buồn cũng chẳng vui,...chỉ là một sự hụt hẫng thất vọng như khi chiếc ly thủy tinh vỡ tan !
    ... Thôi thì lặng lẽ, bình yên riêng một góc trời!