1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Góc nhỏ của Robben

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi thangnhocmeHaLan, 25/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thangnhocmeHaLan

thangnhocmeHaLan Thành viên mới

Góc nhỏ của Robben

Khỏi nói thì ai cũng biết Robben là cầu thủ chạy cánh xuất sắc, nhưng tui có 1 số ý kiến như sau:
    Trước khi HL ghi được 2 bàn thắng, Robben đã chơi rất đồng đội, nhưng sau đó anh đã có 1 số pha bóng quá cá nhân. Các cầu thủ HL luôn có thói quen là khi dẫn trước 2 bàn 1 cách dễ dàng thì bắt đầu thích phô diễn tài nghệ của mình và chơi ko tập trung. Họ thích tự mình ghi bàn hơn là tạo điều kiện cho đồng đội ghi bàn. Và cũng vì thế mà ko ít lần HL đã bị mất chiến thắng ngay trong tay, ví dụ như gặp BDN ở vòng loại WC2002, và mới đây là Sec. Chuyện đó đã tiếp diễn trong trận đấu với Latvia. Nhưng đội bóng này quá yếu nên HL ko phải gặp thử thách, nhưng nếu gặp đội mạnh HL có nhiều cơ hội mà ko thể ghi bàn thì sẽ bị trả giá. Robben có lẽ vì cho rằng màn trình diễn tuyệt vời của mình chưa gây ấn tượng lắm nên quyết tự mình ghi bàn nhưng anh đã thất bại. Tui rất lo lắng nếu Robben cứ như thế trong những trận đấu sắp tới thì HL sẽ gặp rất nhiều khó khăn, vì năm nay rất nhiều đội bóng lật ngược thế cờ trong những phút cuối. HL cần phải ghi được càng nhiều bàn thắng càng tốt nếu như có cơ hội để lỡ ông Dick dở hơi thay ra bất đắc kỳ tử thì khốn. Lúc đó các cầu thủ quan trọng như Robben cần phải phối hợp với đồng đội, ko nên quá cá nhân.
    Càng nói tui càng nhớ tới 1 tiền đạo nhưng lại là người chuyền cho đồng đội ghi bàn nhiều nhất, còn mình thì chỉ thực hiện những bàn thắng chỉ từ trên cả tuyệt vời trở lên mà thôi. Chắc ai cũng đoán ra đó là Bergkamp. Ko ai có thể hơn BERGKAMP. Than ôi thần tượng của tui nay đã quy ẩn ở Arsenal rồi, ko màng tới thế sự nữa.
    Quay trở lại đề tài chính, sau trận đấu với Latvia, tui cảm thấy đỡ lo hơn khi Robben có vẻ biết lỗi nên đã làm 1 đường chuyền cho Makaay ghi bàn ấn định tỉ số 3-0. Ông Advocaat cần phải nhắc nhở cho anh ta nhớ rằng, KAHN ko ghi bàn nhưng vẫn là cầu thủ xuất sắc nhất ở WC2002. Đúng thế, ko cần ghi bàn nhưng vẫn có thể là xuất sắc nhất.
    Chúng ta hãy hy vọng bắt đầu từ đây, những công tử HL sẽ tập trung và chơi thật đồng đội như trước khi HL dẫn 2 bàn trong trận với Sec. Lúc đó HL sẽ trả được món nợ với Sec ở trận chung kết.
    HÀ LAN MUÔN NĂM - HÀ LAN VÔ ĐỊCH - MÃI YÊU EM, LAN ƠI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  2. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Tớ đoán là Robben nhà mình hơi ghanh tỵ với Rooney tý chút nên mới cố chứng tỏ mình như thế......Chả gì cũng sàn sàn tuổi nhau, mình chơi ngon thế mà bọn truyền thông cứ suốt ngày xa xả Zu ni Zu ni!!!!!!
    Robben ơi!!!!Bọn báo giới Anh toàn thế mà..........Hơn thế nữa, cậu là cậu có phong cách riêng việc gì phải so sánh mình với ng` khác.
  3. luiz_nazirodelima

luiz_nazirodelima Thành viên rất tích cực

Robben khá phết,sắp tới lại được thể hiện mình ở PL. Nếu hợp được với Maurinho thì chắc chắn sẽ phất xa !
  4. yinkamp

yinkamp Thành viên rất tích cực

---------> Quá đồng ý với bài này đấy.
    Ờ nói thêm về anh Bergkamp nhé. Xem Henry đá ở tuyển Pháp với khi đá cho Arsenal thì rõ hơn nhỉ, hì hi, ngắn gọn, đơn giản thế thôi.
  5. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

Nhổ toẹt vào ai nói gì ROBBEN của tớ .. nói thật nhé, ROBBEN xứng đáng là cầu thủ hay nhất Euro 2004 này của Hà Lan ... WILL U MARRY ME, ARJEN .. Quả sút phạt cuối của Hà Lan tớ ko dám xem vì là anh đá .. but he made it perfect,, damn .. im so in love with you, Arjen
  6. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Thôi cái ông gì thangnhocmeHaLan gì đó cứ làm như hiểu Robben lắm ý. Ông xem Dennis Bergkamp đưọc bao nhiều rồi mà bảo không cá nhân.Robben mới chứng tỏ tài năng, chưa có gì ích kỷ hay là một chút chủ quan nào cho thấy Robben lạm dụng, so với Duff của Chelsea tư duy cầm bóng và chuyền cho đồng đội ở cánh phải là khá tốt. Thôi hãy xem Robben đi rồi hẵng nói. Đừng lo mấy cái không đâu.
    Tôi sẽ xoá cái topic thừa này đấy
    Được aja_bar sửa chữa / chuyển vào 05:40 ngày 27/06/2004
  7. luiz_nazirodelima

luiz_nazirodelima Thành viên rất tích cực

Robben tạt cánh hay thật !
    Chỉ cần 1 chút khoảng trống sẽ là những cú tạt tốc độ không quá nhanh nhưng có điểm rơi cực kì đáng sợ !
    Cả trận đấu vừa qua chỉ có duy nhất cánh trái của Holland tạo được áp lực đáng kể !
  8. tieudingdang

tieudingdang Thành viên mới

robben là hiện tượng của HL lần này, anh đã đẩy Marc Overmars ra dự bị và cả niềm tin của người HL trước giải là Van Der Vaart cũng bị mất vị trí...đây là niềm vui mới cho các cổ động viên màu cam...Robben với những quả đi bóng thần sầu, cái chân trái điệu nghệ... ==> tui cũng ấn tượng với anh..
    tuy nhiên, như mọi người, tui cũng thấy hình như Robben chơi có lúc hơn...cá nhân, đặc biệt là trận gặp Lavita vào những lúc sau của trận đấu, anh thường xuyên để bị mất bóng by những pha đột phá không đâu...Tui hi vọng Robben sẽ khắc phục được nhược điểm này...và anh cùnng Hol sẽ không làm người iu màu cam thất vọng, Rob nha..
  9. ntlong83

ntlong83 Thành viên mới

Đến thời điểm này có thể coi Robben là cầu thủ chơi tốt nhất của Hà Lan, đột phá tốt, tạt cực hay ( tiếc là chú Ruud đánh đầu tệ quá) đặc biệt quả Pen cuối cùng của anh thể hiện một sự tự tin, bản lĩnh, kĩ thuật hoàn hảo.
    Cố lên Robben, cố lên Hà Lan
  10. thangnhocmeHaLan

thangnhocmeHaLan Thành viên mới

Xin chào.
    Tui rất cám ơn và vui mừng quý dzị nào đã chửi và đòi xoá cái topic này vì tui đã hiểu rằng có rất nhiều người còn yêu HL hơn cả tui. Họ chỉ cần HL đá là vui, sung sướng lắm rồi, ko cần phải biết thắng thua. Tui thì ko được như thế. Tui muốn HL phải thắng và phải thắng đẹp vì HL là đội bóng duy nhất có lối đá đẹp mắt, lối đá tổng lực. Nếu tui biết có khá nhiều fan như mấy bác ở đây thì tui đã chẳng nói nhiều về tài năng kiệt xuất Robben để làm gì. Tui cảm thấy như thế nào thì nói thế ấy, chẳng phải chê Robben hay khen Bergkamp(nhưng mà anh đá hay thiệt mà), mỗi người có thế mạnh riêng. Nếu Berggkamp có tài ứng biến tình huống và những đường chuyền tuyệt vời thì Robben lại có cái chân trái dẻo quẹo và sút xa tốt hơn Bergkamp. Có ai phản đối ko. Tui ko biết các bác đọc kiểu gì mà nói tui phê phán Robben. Tui cũng thích Robben ko kém gì các vị đâu, đừng mở miệng ra là làm như Robben là viên kim cương ko có 1 vết trầy xướt nào. Ai chả biết là 1 tiền đạo phải hơi ích kỷ 1 chút, nhưng hôm đó Robben rõ ràng đã sử dụng chân trái đi vào chỗ chết, mất bóng liên miên. Ai cũng có tuổi trẻ nên cũng có 1 số người có cái tôi hơi lớn. Nếu vị nào có quyền xóa bài của tui thì tui cũng chả làm gi được nhưng như thế thì bất công quá. Chủ trương ở đây là mọi người được quyền nói miễn là ko nói bậy, nhưng vì tui nói ko đúng ý người có quyền hành thì lập tức bị xóa bài. Tui chỉ được quyền khen các cầu thủ HL mà ko được bày tỏ ý kiến sao. Lúc đầu thấy ở đây vui quá, ai cũng có thể nói bất cứ điều gì mình cảm nhận về đội bóng về cầu thủ nên mới chui đầu vào đây. Ai ngờ vào đây mới biết. Đời là thế đấy, phải khéo nịnh mới "sống" được. Muốn thể hiện tài năng thì chuyền cho đồng đội ghi bàn cũng được vậy, cớ gì phải cố mà tự mình ghi bàn.
    Được thangnhocmeHaLan sửa chữa / chuyển vào 14:10 ngày 27/06/2004